1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Laptop báo lỗi khi cắm chuột

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Duybobe193, 4 Tháng sáu 2014.

1. Duybobe193

Duybobe193 Member Chính Thức

32
    4
    8
    Con laptop em nó bị thế này không biết phải làm sao, em mang chuột cắm qua máy khác vẫn dùng tốt, cắm vào lap thì nó vẫn sáng đèn nhưng không hoạt động được lại còn báo lỗi như hình nữa. Bác nào giúp em với

Các file đính kèm:

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Máy ko nhận dạng được con chuột này, cắm cổng USB khác thử, ko được nữa thì đổi chuột.

Duybobe193 thích bài này.
  3. Duybobe193

32
    4
    8
    UOTE="hiepsisoma, post: 213830, member: 18341"]Máy ko nhận dạng được con chuột này, cắm cổng USB khác thử, ko được nữa thì đổi chuột.[/QUOTE]
    Bác ơi em đổi 2 con rồi mà không được, tình trạng như nhau, con lap có 4 lỗ usb em thử cả, cái nào cũng vậy mới đau chứ :((. Nhưng vẫn cảm ơn ý kiến của bác

4. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    nên update lại driver chipset usb của mainboard

5. Duybobe193

32
    4
    8
    Up lại driver thì em hiểu, còn úp lại driver chip set mainboard thì em chưa rõ là ntn nũa, mong bác nói roz giúp em với. Cả ơn bác

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn mở Device Manager lên, chọn Universal Series Bus Controller >> xem cái nào màu vàng bạn Uninstall nó đi sau đó chọn Action >> Scan for hardware changes

7. Duybobe193

32
    4
    8
    Cảm ơn bác đã góp ý, em bô cái device rồi, không có cái nào màu vàng, nếu không cắm chuột vào thì lúc vào device không bị dật, nếu cắm chuột vô là cái mục device nó dật liên hồi, em cũng biết một số trường hợp thiếu driver thì trong mục đó nó báo? Vàng. Nhưng cái bệnh của con lap e nó choll lắm. Chắc nó xắp đi gặp bà đồng nát rồi. Mọi chức năng vẫn rất ổn và mượt, duy chỉ có cái lỗi loằn đấy thôi. :(

8. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Inbox teamview mình trợ giúp cho bạn nhé !

9. Duybobe193

32
    4
    8
    cảm ơn bác đã trợ giúp em ,thật sự là em mới dùng máy tính nên cũng chỉ có nghe qua teamview thôi chưa biết xài thế nào nữa .em pm qua mail cho bác nhé

10. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Oke bạn

11. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

667
    334
    63
    Có nghĩa là bạn lên trang chủ của hãng Laptop đó, tìm đến con Laptop của bạn, tìm đến mục driver, sẽ có một danh sách driver ứng với OS, trong đó, sẽ có gói driver chipset mainbroad, download gói đó về và chỉ cần update lại driver Universal Series Bus Controller > "Tên chipset" + "giao thức" + "Universal Hosts Controller" + "mã": đây là chipset của mainboard quản lí các cổng giao tiếp trên máy tính

12. Duybobe193

32
    4
    8
    cảm ơn bác ,con máy em nó thuộc dạng cổ la hy rồi hãng không hỗ trợ nữa