1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Laptop Dell không cài hay ghost được win 8.1

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi liomen, 4 Tháng hai 2014.

1. liomen

liomen Member Chính Thức

6
    0
    1
    Xin nhờ các bác chỉ giúp. em đang xài con Dell studio XPS 1340 đã thử nhiều lần các bản ghost win 8.1 khác nhau từ 64 đến 32 bit của diễn đàn mình nhưng đều không được.
    Em chuyển sang cài, lúc vào win là bị lỗi, hệ thống có vấn đề nghiêm trọng, xong tự động khời động lại.

2. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    1. Xem BIOS trên trang chủ ( nên Update bản mới nhất giành cho Windows 8.1 hình như A10 thì phải)
    2. Xem định dạng của HDD bạn là GPT hay MBR . MBR thì vô tư còn GPT thì hơi chua chỉ cài đc thôi . Ghost ở VN hình như chưa có cho định dạng này .

liomen thích bài này.
  3. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Bạn phải nói rõ bị lỗi thế nào, trình bày cụ thể, nói chung chung vậy ai mà giúp được

4. liomen

liomen Member Chính Thức

6
    0
    1
    Xin cảm ơn Pac Dorin và Pac hiepsisoma , e đã nâng cấp bios nhưng do ko có pin nên nó không cho, vì cục pin laptop em nó bị hư rồi.
    E cũng nghi ngờ ko có pin nên ko cài và ghost win 8.1 được. Mà lạ là từ 8.0 trở xuống thì được

5. manhcuonghg

manhcuonghg Member Tích Cực

130
    22
    18
    Tên thật:
    Hoàng Mạnh Cường
    - Giống mình cài và ghost win 8.0 trở xuống thì được nhưng mà động vào cài và ghost win 8.1 không đươc. Mình dùng laptop Sony Vaio core i5 3.4ghz hix mình cũng đang thắc mắc ko biết thế nào mong các pro chỉ giúp với ạ

6. ngan197

ngan197 Member Tích Cực

280
    63
    28
    Theo mình đọc được nhiều thông tin thì laptop Dell phải update BIOS mới cài được W8, 8.1 thì phải. Máy bạn ko có pin nên ko update BIOS được bởi nhà sản xuất cũng tính đến việc update giữa chừng bị cúp điện.