1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Laptop hay bị nóng

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi thang6303i, 31 Tháng tám 2014.

1. thang6303i

thang6303i Member Chính Thức

28
    2
    8
    Mình dùng Laptop Dell Vostro 3560 vẫn còn bảo hành, gần 1 tuần nay mình cứ khởi động máy lên dùng khoảng được 5 phút là máy lại nóng quạt tản nhiệt lại quay rất hao pin, mặc dù thời tiết không nóng lắm. Mọi người cho hỏi cách khắc phục sao cho mát máy hơn?

2. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    bạn dùng với việc j? chơi game hay lên mạng hay làm văn phòng bình thường? nếu chơi game thì nóng là chuyện bình thường, còn nếu làm thông thường mà vẫn nóng.. thì bạn tắt bớt những ứng dụng chạy ẩn, dọn dẹp lại hệ thống (quét rác + chống phân mảnh...) thì sẽ giúp máy bớt nóng nhé

3. vtc341

vtc341 Yuhgnaup Ban Quản Trị

1,051
    493
    83
    Tên thật:
    Trần Quang Huy
    Máy nóng khi bình thường hay khi sạc. Hay là ở chế độ nào cũng nóng vậy bạn ?
    Bạn vào power option xem thử coi chỗ % có cao không nha.

4. lê thanh giảng

lê thanh giảng Moderator Ban Quản Trị

354
    127
    43
    không biết laptop còn chổ nào để gắn thiêm quạt ko z các bạn máy mình rất nóng chỉ cần mở lên khoản 10 phúc thì nóng lên khoản gần 90 độ c ak
    nghe nói gắn thiêm quạt thì có thể .. nhưng ko biết đúng hay ko ah
    cho mình hỏi luôn là ram 4Gb hiện giờ khoản bao nhiêu tiền z
    mình đang muốn nâng cấp coi nó có thể thay đổi dc chổ nào hay ko

5. vtc341

vtc341 Yuhgnaup Ban Quản Trị

1,051
    493
    83
    Tên thật:
    Trần Quang Huy
    Gắn thêm đế tản nhiệt đó bạn .90 độ gần bằng nhiệt độ sôi luôn à @@ ram thì google để biết giá

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2