1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

LK Super 1 Click v2 - Cứu hộ từ USB/HDD hoàn hảo (XP/7/8 x86/x64) ALL MAIN (kể cả Foxconn G31)

Thảo luận trong 'Công Cụ Ghost' bắt đầu bởi khatmau_sr, 18 Tháng ba 2013.

1. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Như các bạn đã biết, trước đây Lãng khách đã giới thiệu công cụ LK Super 1 click v1. Công cụ này tuy rất hữu ích nhưng vẫn còn một số hạn chế:
    1. Một số máy đặc biệt có báo lỗi hal.dll (XP)
    2. Công cụ không chạy được trên nền Windows 7 hoặc Windows 8 64bit

Lãng khách viết lại công cụ 1 click này để:
    1. Khắc phục các hạn chế nêu trên
    2. Vẫn duy trì khả năng tạo USB Boot với 1 click
    3. Tăng cường khả năng tự động nhận diện HDH, tự động nhận diện nền tảng 32bit hoặc 64bit, tự động nhận diện phân vùng hệ thống
    4. Dễ dàng cài đặt chỉ với 1 click
    5. Dễ dàng gỡ bỏ cũng chỉ với 1 click (tự động nhận diện đã cài đặt vào hệ thống trước đó để thông báo cho người dùng)
    6. Cập nhật các bản Win7 PE mới nhất gần đây được nhiều anh em trên Bkav Forum tập trung xây dựng. Lãng khách test lại trên phương diện cá nhân và đưa sẵn thẳng vào menu boot mặc định gồm có:
    - Một bản W7PE32.iso, một bản W7PE64.iso được xây dựng kỳ công và hết sức thiết thực, đáp ứng được hầu hết các yêu cầu từ dễ tính tới khó tính bởi bạn anhdv
    - Một bản JULIA.iso kiều diễm long lanh, đáp ứng được phần lớn các nhu cầu cứu hộ cơ bản của anh Tuyến Nguyễn Đình
    - Norton Ghost ISO siêu gọn siêu tốc khởi động tốt nhất ngay cả khi Hiren' không thể khởi động (vài MB)
    - 2 tuỳ chọn cực kỳ linh hoạt để giúp cài đặt trực tiếp W7 hoặc W8 từ phân vùng ổ cứng bất kỳ (kể cả Logical không có khả năng boot) miễn là không phải phân vùng chuẩn bị cài mới Windows
    - Khởi động HDH trên ổ cứng
    - Khởi động hoặc MiniXP dạng ISO (đặt tên là BootCD.iso)

Nhờ các bạn test và góp ý thêm cho công cụ nhé !

Một số link tham khảo để tải công cụ về để biến USB/HDD của mình thành bộ công cụ cứu hộ chuyên nghiệp mà không kém phần trang trọng:
    1. Bản W7PE32.iso full công cụ, khởi động cực nhanh (từ ổ cứng trên dưới 1 phút), chiếm dụng tối ưu tối đa tài nguyên:

2. Bản PE 64bit hỗ trợ cài Windows 64bit dạng ISO lưu trữ bất kỳ để khỏi phải xả nén, linh hoạt trong xử lý tình huống:
    3. Nàng JULIA kiều diễm và gần gũi với nhiều tâm huyết của anh Tuyến Nguyễn Đình:
    4. Hiren' 10.6 IMA full boot siêu nhanh, với hầu hết công cụ hữu ích thiết thực:
    5. Bản MiniXP full tính năng, chiếm dụng cực ít tài nguyên, khởi động nhanh:
    (các bạn đổi tên file ISO thành BootCD.iso nhé)

Chúc các bạn thành công!

Link tải 1Click:

Pass nếu có: Langkhach

Giao diện chính:

Nguồn: Lãng Khách - Bkav Forum

2. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    em vẩn sài bản v1

3. phungtridung

phungtridung Member Chính Thức

76
    12
    8
    Bạn hướng dẫn tạo bản V2 này sử dụng trên USB được không, mình chưa biết cách làm ( cụ thể một chút :) )

4. KouZhenHai

KouZhenHai Member Chính Thức

39
    1
    8
    sau khi tải 6 phần đó rồi làm như thế nào mới được như hình giao diện chính vậy bạn ? Mình định làm trên USB. Thanks.

5. hakhanh070483

hakhanh070483 Member Chính Thức

15
    0
    1
    Tải thế nào mấy bạn. Mình dùng win 8 ko tải được

6. Nguyen Quoc Hoan

Nguyen Quoc Hoan Member Chính Thức

11
    1
    8
    sau khi fomat, không cóp được file ghost trên 4gh vào usb. bạn chỉnh nó sang ntfs cho mình zoi

7. Mrken264

Mrken264 Member Chính Thức

13
    0
    1
  8. kiendh

kiendh Member Mới

1
    0
    1
    - Mình dùng win 8.1 sao ko cài dc 1Click .... Mong bác nào biết chỉ giúp với ! :)

9. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Hàng của LK không dùng được cho win 8/8.1

tunghehe thích bài này.
  10. chipheo_nd

chipheo_nd Member Chính Thức

10
    1
    3
    minh dung tren win 8 64bit ma khong duoc. hic.

11. duckienthanhhoa

duckienthanhhoa Member Mới

4
    0
    1
    Tên thật:
    Trần Minh Đức
    làm được rồi nhưng không biết cách dùng ??? làm sao dùng north ghost....hả AD

12. ratbinhthuong

ratbinhthuong Member Mới

1
    0
    1
    Link die săp hết rồi! huhuhu

13. hieu9966

hieu9966 Member Chính Thức

41
    3
    8
    Link die hết r mong bạn up lại hộ mình và làm sao để tích hợp các công cụ đó vào tool
    LK Super 1 Click v2 để boot dc.
    Thank

14. dnthinh

dnthinh Member Mới

1
    0
    1
    Chào anh !!!
    Rất cám ơn về bài viết của anh. Em đã thử cài theo hướng dẫn của anh nhưng có một số vấn đề là khi em chọn dòng 7.Start Boot ISO BootCD.ISO image Disk hoặc dòng 2, 3 để vào mini XP hoặc mini W7 thì quá trình Loading... file rất lâu, e chờ khoảng 1 tiếng. Anh có thể vui lòng giúp em khắc phục tình trạng trên được không?
    Xin chân thành cảm ơn anh.

15. hieu9966

41
    3
    8
    e sử dụng main foxconn G31 ko biết các dùng tool này mong anh khatmau_sr chỉ bảo và up lại cái link download

16. nh0cc0nbjtuj

nh0cc0nbjtuj Never Give Up

582
    171
    43
    a KM giờ chak k có tg onl để giải đáp cho các bạn đâu. giờ a khá là bận. nên có thể các bạn qua bên BK FROM mà hỏi nha bên đó có các pro về mảng boot cứu hộ này đấy

17. hieu9966

41
    3
    8
    nhưng mình cũng xem qua r link die hết cả r mà

18. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,534
    1,404
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
  19. hieu9966

41
    3
    8
    bạn có thể hướng dẫn cho mình cách tạo USB boot dc ko vậy?

20. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,534
    1,404
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
    usb boot Chuột dùg Rufus k à ^^