1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi chạy ES3

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi buonwaha64, 11 Tháng năm 2014.

1. buonwaha64

buonwaha64 Member Chính Thức

25
    8
    3
    Mong mọi người giúp đỡ, đụng tới đâu lỗi tới đó thấy mà nản @@
    Cám ơn mọi sự giúp đỡ từ các bạn trước nha!

Còn dùng SPAT thì lỗi này. (Win 7 pro 32bit)

Last edited: 11 Tháng năm 2014
  2. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    Bạn có dùng Acc Administrator để làm ghost k

3. buonwaha64

25
    8
    3
    có chứ, k dùng acc admin nó đâu có chạy dc đâu

4. buonwaha64

25
    8
    3
    chu mi a.................................:cry:

5. buonwaha64

25
    8
    3
    Trước tiên mình xin cảm ơn ý kiến của bạn, nhưng mà bản Win mình dow từ MS(setup full), còn Spat và ES3 cũng hàng 9 hãng, cài win lại mấy lần vẫn vậy, mình làm ghost trên máy ảo VirtualBox. Đau nồng Cánh Cò wa đi ah` :adore:

6. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn tham khảo lại cách làm

7. buonwaha64

25
    8
    3
    Mình sử dụng Spat vs ES3 mà, với lại Spat thì mình k chỉnh gì hết vì mục địch mình chỉ là tháo hết Driver thôi, còn Es3 thì mình chọn đúng Số 6 (chức năng gỡ bỏ Driver). :(

8. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Chọn 1 bước 6 là ko đủ rồi, bạn tham khảo lại cách làm ghost bằng ES3 nhé

buonwaha64 thích bài này.
  9. buonwaha64

25
    8
    3
    "Tại bước này tùy theo mỗi người mà chọn hết hoặc một số chức năng cơ bản để tạo nên bản ghost đa cấu hình.
    01: Nếu bạn cần cài hotfixes thì chọn thêm mục 1.
    02: Thiết đặt registry.
    03: Thiết đặt Services
    04: Cài đặt thông tin OEM
    05: Thiết đặt các tác vụ trước khi Ghost.
    06: Gỡ các Driver trước khi tạo Ghost.
    07: Thiết đặt thông tin như Serial, OOBE, System Restore, Hibernate, Background...
    08: Thiết đặt: Boot time, Resolution...
    09: Thiết đặt gọi Driver, file, xóa folder, Gỡ Driver k chính hãng, gọi Devie Manager, Clear Autorun, Eject CDRom
    Tùy mục đích, nhu cầu bản thân mà bạn chọn hay bỏ chọn tùy ý. Chọn xong và nhấn Next." (Trích_KhatMau_SR)
    Mình thấy đâu ảnh hưởng gì đâu?
    Còn với Spat

"SPAT không tự tạo folder Sysprep ở ổ C như XP nên bạn phải tạo một folder Sysprep trong ổ C, copy bộ driver, file nén trước vào . Sau đó làm các bước sau đây:

Bước 1 :

Click phải vào SPAT, chọn Run as administrator, đợi 1 lúc chuơng trình tải xong sẽ có giao diện như bên dưới. Chú ý ở đây sẽ có 3 mục đó là : General, Interface, Desktop
    - General : Chọn mục Rename compter's name để đặt các ký tự đầu của tên máy khi ghost xong (bạn có thể để mặc định)

Bước 2 :

Chuyển qua thẻ Interface. Tương tự như làm ghost với XP, các điểm cần lưu ý sau:

- Run before mini-setup : Là nơi để các bạn thêm các bộ autodriver
    - Run in deployment: Bạn có thể thêm các gói phần mềm dạng portable, file nén của programfile và chúng sẽ tự bung nén sau khi hoàn tất công đoạn mà giải nén và cài đặt driver.

Bước 3:

Chuyển qua thẻ Desktop : Ở đây bạn có thể thực hiện thao tác như chạy một ứng dụng được chỉ định sau khi vào Windows. Cụ thể như các bạn thấy các bản ghost gần đây khi vào thì có cửa sổ font hiện lên. Các bạn có thể tận dụng nó để sử dụng các tiện ích mình thích.

Bước 4:

Sau khi đã thiết lập xong tất cả bạn quay lại tab General và nhấn nút Sysprep, nhấn OK.

Quá trình deployment sysprep diễn ra trong khoảng 1 phút. Sau khi chương trình thông báo hoàn tất bạn tiến hành khởi động máy và sao lưu bản ghost lại." (Trích_KhatMau-SR)
    Còn những bước thiết lập Spat thì cũng chỉ là thêm bộ Driver, nén Program hay cho chạy 1 ctrinh nào sau khi ghost xong, mình thấy đầu liên quan gì đâu. Nhưng mình cũng cám ơn bạn vì bạn đã góp ý cùng mình và vì bạn rất nhiệt tình, mong sẽ lun nhận dc sự giúp đỡ từ bạn cũng như toàn thể ace PBM :)

10. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Nhu cầu của bạn thì chọn 6,7,8

11. buonwaha64

25
    8
    3
    hôm nay OFF cũng rãnh tiếp tục làm Ghost, cài PM, tỉnh chỉnh win cho mượt hơn, rồi chạy Es3 thôi, mà nó cứ báo lỗi ở trên, dù đã tiếp thu các ý kiến từ các bạn, chọn 6 7 8 cũng xỉu lun, nói chung thì cũng tích lũy kha khá kiến thức về ghost, nhưng ít có làm, chỉ toàn backup win là 9. nhớ hồi năm 2009 có làm 1 2 bản ghost bằng Es3 đều ok, nhưng giờ làm toàn gặp toàn đó, xin dc chỉ giáo :cry:. cảm ơn tất cả ý kiến chia sẻ từ các bạn!