1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi dowload IDM bị dừng 99,99%

Thảo luận trong 'Công Cụ Internet' bắt đầu bởi Shinz, 26 Tháng mười một 2013.

1. Shinz

Shinz Member Chính Thức

7
    0
    1
    Có ai chỉ mình cách khắc phục lỗi này với, mình dowload các file hay các tập tin đêuf bị dừng giữa chừng không chạy nữa, lúc thì 99,98%, lúc thì 64,56%, mình có stop và resume lại nhưng vẫn không được, mình có tải lại IDM vs crack nhưng dowload vẫn bị dừng, có thử hết các link ở các trang khác nhưng vẫn không được, PRO nào chỉ cách khắc phục này giúp với, TKS :beat_brick::beat_brick:

2. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Do sever máy chủ chứa file reset lại , nguyên do là thường do tốc độ tải chậm nên thời gian kéo dài ... bị reset là mất kết nối thôi . Dùng Tool máy hot Fshare và 4share thì ít bị hơn . hết :brick:

thitcho_thitcay thích bài này.
  3. Ngoan Nhất Nhà

Ngoan Nhất Nhà Member Tích Cực

168
    14
    18
    diệt virut đi bác ơi, đảm bảo ăn liền, không thì cứ cái file đấy sẽ không bao giờ tải được, một số file có định dạng tương tự tải cũng miễn luôn :D

4. nhatngonguyen

nhatngonguyen Member Mới

3
    0
    1
    Bạn xem lại ổ đĩa C xem (chạy sữa lỗi CHKDSK c: /f) có thể bị lỗi đỉa hoặc dung lượng trống trên đĩa C không đủ
    Nếu vẫn không được bạn thử thay đổi đường dẫn của "Tempporary directory" trong IDM sang ổ đĩa khác xem sang "D:\Tempidm" chẳng hạn (mặc định ở ổ đĩa C)

5. Shinz

Shinz Member Chính Thức

7
    0
    1

Có thể hướng dẫn chi tiết cho mình hơn được hum, tại mấy cái này mình ngu ngu, hj, máy tính thì cũng rãnh nhưng k rành về các file cho lắm, minh TKs nhìu nha :beat_brick:

6. boy_battu

boy_battu Member Chính Thức

6
    3
    3
    Diệt virus đi bác ơi, cái này là do virus thôi. mh từng bị rồi, tìm mọi cách, và cuối cùng là tải BKAV về diệt tới lúc có virus cần năng cấp nên BKAV Pro dùng thử để diệt. xong đâu đó lại dowload ngon + chơi garena đc luôn (mh nói thêm)!:byebye:

7. le.may

le.may Member Chính Thức

24
    0
    3
    bạn down file .EXE bị đứng 99,99% hay file gì

8. Shinz

Shinz Member Chính Thức

7
    0
    1

uhm, mình dow phần mềm virus cũng k đc, cứ hay bị đứng, do máy mới ghost lại nên chưa tải virus để wet !

9. le.may

le.may Member Chính Thức

24
    0
    3
  10. nhatngonguyen

nhatngonguyen Member Mới

3
    0
    1
    * Kiểm tra lỗi ổ c
    • Vào "Start \ run" hoặc nhấn tổ hợp phím Win+R
    • Gõ vào dòng lệnh cmd
    • Bật ra cửa sổ lệnh màu đen.
    • Bạn gõ vào dòng lệnh: "CHKDSK C: /f" enter
    • Chương trình sẽ báo lệnh kiểm tra đĩa sẽ thực hiện khi bạn khởi động lại máy tính, bạn chọn Y
    • Nhập vào lệnh "Exit" để đóng cửa sổ lệnh lại
    • Khởi động lại máy tính, chương chình sẽ chạy sửa lỗi 3 lần.
    Bạnh thử download lại xem còn bị hay không, nếu vẫn còn thì bạn đổi đường dẫn trong Temp của IDM sau.
    Bạn cũng nên lưu ý về dung lượng đĩa còn trống.
    VD: bạn download file 1G thì ổ C của bạn còn trống phải >=2G, nếu không đủ cũng gây ra tình trạng đứng lúc 99% nữa.

Chúc bạn thành công.

11. Lê Công Nhân 1

Lê Công Nhân 1 Member Chính Thức

99
    21
    18
  12. Nguyễn Hải ™

Nguyễn Hải ™ Member Tích Cực

195
    265
    63
  13. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    :surrender: Tải bằng IDM còn chưa ăn ai huống gì tải bằng tools của host đó. Có lẽ do đường truyền có vấn đề gì đó thui, mình cũng gặp cái này mấy lần rùi, chỉ có cách down lại và cầu mong là ko bị đứt gánh giữa đường thui:smile:

14. Thiên Nhi

Thiên Nhi Member Chính Thức

15
    4
    3
    1 là do host lưu file đó

2 là do temp của máy

cách khắc phục

host thì chỉ còn cách đợi

temp của máy thì dùng cclean xóa sạch đi , khởi động lại , và chỉnh lại hai cái trên hình

ra ổ nào dung lượng còn trống lớn nhất -> OK

tải lại!

Nếu tải ở fshare thì nên dùng tool của nó!

15. Lê Công Nhân 1

Lê Công Nhân 1 Member Chính Thức

99
    21
    18
    Thế còn virus chặn tải đuôi .exe bạn không tính à @@. phải thêm 3 ...... để còn nhiểu người khác chèn thêm :D

16. Nguyen Quyet Chien

Nguyen Quyet Chien Member Chính Thức

30
    1
    8
  17. nhoxkendy77

nhoxkendy77 Member Chính Thức

22
    3
    3
    luc truoc em cung tung bi , nhung sau nay tai ban ghost khac ghost lai thi da het . minh nguyen ban thu ghost lai may ban ban ghost moi de , dung dung` nhung ban da co ma` dung ban tai moi o phienbanmoi thu xem de !

18. noycodon

noycodon Member Chính Thức

44
    4
    8
    bạn thử giới hạn tốc độ tải ở mức trên tốc độ đường truyền tối đa của bạn xem, vd tốc độ tối đa là 500Kb/s bạn giới hạn mức 1Mb/s chẳng hạng, tớ thì dùng cách này ít bị lỗi như bạn. :)

19. vn7labs

vn7labs Member Chính Thức

15
    0
    3
    các bác cho em hỏi sao em DOW cái nhẹ thì không sao dow bản ghosst của các bác trên fshare toàn đến 98 99% bị dừng