1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi khi Ghost Win 7

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi chutuanhoa, 2 Tháng tám 2012.

1. chutuanhoa

chutuanhoa Member Chính Thức

7
    0
    1
    Khi mình ghost các bản win 7 thì đều bị lỗi khi bung ghost xong máy khởi động lại và hiện màn hình đen báo lỗi :File \Boot\BCD.Nhưng khi ghost các bản ghost win xp thì ko bị vậy.Ai có thể giúp mình khắc phục với :(.Cảm ơn mọi người!

2. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    bản ghost bị lỗi - phân vùng ổ C bị thiếu files nên win không khởi động được

iamank thích bài này.
  3. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Đúng rồi mình cũng hay gặp tình trạng này

4. takhanhlan123

takhanhlan123 Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

760
    503
    93
  5. chutuanhoa

7
    0
    1
    Mình bị lỗi đúng như trong ảnh của Han Như.Cấu hình máy mình là:cpu E5300, ram 2g,card màn hình rời 512.Trước mình có ghost bản win 7 Luxury của khatmau lần 1 thì ghost bình thường lần 2 thì bị lỗi như trên.Không biết có cách nào khắc phục được ko nhỉ :(.

6. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    chị Như giấu nghề chăng :P chế lại được cả lỗi này, đưa ra nguyên nhân mà k chịu chỉ cách khắc phục :-w
    e đặt gạch hóng ở đây rồi này :)) =))

bà chị Như chưa chịu cho thuốc giải, bạn có thể chờ bà chị đấy hoặc thử trò này coi sao nhé: Nhét đĩa cài Win 7 vào cài hoàn chỉnh 1 lần xem nào, format phân vùng ổ C đầy đủ :-". cài xong phát ghost lại Win 7 luôn \m/. tại mình dự là bạn chưa cài Win 7 lần nào nên máy nó chưa có 1 cơ số thông tin nhất định về Win 7 ;;) :))

7. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    chỉ có thể repair window bằng dvd win7 hoặc ghost lại thôi

8. chutuanhoa

7
    0
    1
    Dù sao cũng cảm ơn các bạn (chưa ấn được nút thanks cảm ơn mồm vậy).Chắc lại phải tìm bản win 7 nào để cài thôi.Nhiều bản ghost tốt và đẹp mà ko ghost được chán thật=((.

9. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    vấn đề này bạn không cần phải làm gì khổ sở lắm, Thứ nhất cho mình hỏi bạn ghost bằng phần mềm ghost ngay trên win hay trên đĩa, nếu ghost ngay trên win mà không được thì bạn chuyển ngay sang đĩa hiden boot nhé, trước hết nhớ fomat ổ cần cái và nhớ fomat bằng pats 32 nhé, mà bạn chỉ cần vào đĩa hiden boot 10 hay 11 thì bạn thực hiện thao tắc khi vào đĩa là 2 - 2 - 8 rồi clik chuột phảo vào ổ C rồi fomat nhập ok vào là ok ngay nhé, và nhìn dung lượng ổ C của bạn là bao nhiêu nếu thiếu thì phân vùng lại ổ nhé! chúc bạn thành công với bản ghost bạn mong muốn

10. quynhong

quynhong Member Mới

1
    0
    1
    mình cũng bị tương tự?? Ai giúp mình sửa lỗi đấy gấp đc ko?? máy hok fai của mih, đứa bạn nó nhờ ghost lại?? giờ coi như làm phúc fai tội :((

11. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Có gì đâu, phân vùng ổ đĩa chưa được Actived thôi mà, Dùng Hiren mà Actived phân vùng bung file ghost là ok
    Như nói bản Ghost bị lỗi là không hoàn toàn đúng đâu, lỗi này do người dùng format hoặc ghost lỗi gây ra, làm ổ bị lỗi do chưa Set Active, không thể vào Win sau khi ghost. Dung các Tool Partition Set Actived cho nó đảm bảo dùng ngon :D

minhpb thích bài này.
  12. anhminhvip

anhminhvip Member Tích Cực

328
    106
    43
    mấy bác bõ đĩa win vào

xong chọn repair là đc à

13. namvercy

namvercy Member Chính Thức

72
    24
    8
    Tên thật:
    Dương Đăng Nam
    Tạo lại file đó là đc thôi.hoặc cho đĩa win đúng với bản đang cài rồi repair

14. tinhtatraonguoi

tinhtatraonguoi Member Mới

4
    0
    1
    phan vung ghost win phai la pri va phai duoc kich hoat
    vao winxp mini sua lai la chay duoc
    neu kg duoc vao winxp mini chay phan mem BOOTICE ban v0.9 chon the bcd edit chon other bcd file tìm den win 7 vào boot chọn bcd enter sau đó chọn view/edit bên tay trái chọn win7 bên phải dòng dầu tiên chọn o cung ghost win kế đến dòng chọn phân vùng ghost win7 save lai rồi khởi động lại win7 ok

15. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    chuẩn . mình hay làm vậy

16. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Lỗi này là do bạn chưa Set Active ổ C. Bạn vào hiren hoặc win7pe set active là vô win dc :)

17. svnhp9x

svnhp9x Member Chính Thức

16
    1
    3
    Nhân tiện đây, các bác cho em hỏi chút được không? Con laptop của em là Asus k54A, core i5 3210M, cài win thì vẫn chạy bình thường, hôm nọ cao hứng em ghost nó lên win 8, nhưng khi vào thì nó không nhận ổ HDD. Hôm nay em mới để ý, vào mini win bằng đĩa hirent boot DLC 2012 thì thấy không hiện phân vùng ở ổ HDD. Các bác có thể cho em biết cách khắc phục không ạ??? Em xin chân thành cảm ơn ^^!

18. sjeunhanhp

sjeunhanhp Member Chính Thức

71
    0
    6
    Cám ơn bác nha. Bài viết tuyệt vời quá ạ :D

19. vanchiencomputer

vanchiencomputer Team NewUpload

506
    252
    63
    Tên thật: