1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi khi ghost win xp vào máy đang chạy win 7

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi lehttin, 15 Tháng mười một 2012.

1. lehttin

lehttin Member Chính Thức

25
    4
    3
    Hiện nay máy em đang chạy win 7 song song với win 8 nhưng giờ em muốn chạy thêm Win xp nữa để thuận tiện cho việc chơi game nhưng khi ghost win xp vào thì XP bị lỗi, win 7, win 8 cũng bị lỗi theo luôn, bị cái lỗi gì mà C:/windows/system32/winload.exe hay gì đó. Có pro nào đi ngang qua chỉ giáo cho em nhé. Tks rất nhiều
    P/s: Em đã thử nhiều bản Ghost XP khác nhau nhưng kết quả đều như vậy và phải ghost lại 2 cái 7 và 8 để xài

2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Phần vùng winxp chưa đc active ,bạn dùng soft bất kỳ trên gg như easeua us chẳng hạn :x

potay1111 thích bài này.
  3. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Bạn này gà quá , giúp chi chứ giúp chơi games thì ... ko !!!!!!!!!!!1

4. chh2909

chh2909 Member Chính Thức

48
    3
    8
    Vì không biết nên mới hỏi mà ! Bạn đang tập chạy còn họ đang tập bò :P

5. lehttin

25
    4
    3
    thi minh ga minh moi hoi, ban khong giup thi thoi chu dung noi loi cay dang nhe

6. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Dùng 2 win // khi cài lại một win phức tạp lắm đợt trước t cũng dùng // win 8 vs win xp như khi cài lại win xp lại bị lỗi active mai gần 1 giờ mới khắc phục song mệt không giám chơi // nữa hjhj

7. lehttin

25
    4
    3
    Tks bac nhiu lam. Tuy khong huong dan cu the nhung minh se tu tim hieu them

8. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Để nói cho rõ nhé ,khi bạn ghost 1 bản ghost đa cấu hình vào 1 phân vùng chưa active ---> Tạo menu boot vs tên là HDH trong ổ đó ( ở đây là XP) thì khi khởi động lại ,bạn chọn XP đúng ko ? Chọn xog ,khi nhận cấu hình xog ,khởi động lại --> Lỗi --> Vì ổ C của bạn ở trên ổ Xp --> ổ C (actived) bị lỗi file winload.exe là chuẩn rồi ,bạn tự tìm hiểu thêm nhé .Mình nói chỉ là theo suy nghĩ thôi ,định ngồi im mà chả thằng S- Mod (nói chung là pro onl :)) )

9. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    chém cho chủ thớt cái ... :D ở trên bác ILovePBM cũng có nói rồi, nhưng chắc sẽ có phần khó hiểu vs bạn :D :-"
    (tuy nhiên, bạn vẫn có thể kỳ công vọc và sửa theo cách trên) :>

còn cách có phần "dễ làm + dể hiểu" hơn là:

- Bạn nhét đĩa vào cài Win ( cài Win nhé, k phải Ghost; mà tốt nhất là đĩa cài Win XP - cài Win bằng ổ DVD/CD cho dễ ): trong quá trình cài Delete, Format ổ đi, tùy bạn ! :> tốt nhất là cài vào ổ C (ổ hệ thống) cho chuẩn :D

Sau khi đã cài Win xong, bạn muốn Ghost XP, 7, 8 gì thì ôkê men hết - mới làm quen nên phá ổ C cho ngon lành, việc xài song song Win phải vọc thêm về phân vùng, boot, EasyBCD, ... thêm chút nữa :>

+ Kng khi xài W7, W8: trước khi Ghost về XP bạn nên Delete hết sạch các loại Backup, Restore sẵn có của Win đi rồi mới Ghost về XP (tránh lỗi tương tự). Vào chỗ System Restore: Off hết Restore vs các ổ đĩa đi, Delete hết cách file sẵn có -> đảm bảo sẽ ngon lành \m/

10. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Cứ theo thứ tự từ hệ điều hành cũ đến mới thì xp - 7 - 8. Cài theo thứ tự là chuẩn
    Chú ý là Cài bằng file iso nhé

11. mjss_love

mjss_love Member Vip

1,161
    329
    83
    xài phân vùng nào thì cứ ghost thẳng vào phân vùng đó là ok mà :D
    cài win 8 iso là nhanh nhất đó :D

12. trinhtrung93

trinhtrung93 Member Chính Thức

57
    12
    8
    emmới bị lỗ này xong đang ìm cách sửa đây ạ!

13. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    máy chạy 3 win cơ ak` :D ổ cứng thừa nhiu` chỗ zậy ta

14. mylo

mylo Member Chính Thức

40
    3
    8
    mình cũng bị lỗi này khi cài song win cho bạn ! máy của mình thì song win 8//7 mà máy đứa bạn core i7 cài thêm win 7 bằng ghost vào ổ G -> kết quả lỗi winload.exe, đã thử mọi cách rồi ko đc...up

15. lequydon

lequydon Member Chính Thức

46
    25
    18
    Bạn làm như sau. Vào winpe, bỏ active phân vùng win 7 hoặc win 8 đi nhé. Sau đó cho ẩn hai phân vùng win 7 và win 8 đi. Tiếp theo active phân vùng sẽ ghost win xp và bung ghost xp vào phân vùng vừa active. Ghost xong, bạn khởi động lại, sẽ vào được win xp. Sau khi đã vào được winxp, bạn lại làm như sau:
    Vào lại môi trường winpe, thôi ko active phân vùng cài win xp nữa. Cho hiện lại hai phân vùng win 7 và win 8. Tiếp theo bạn active lại một trong hai phân vùng win 7 hoặc win 8 như trước khi ghost thêm win xp. Xong rồi khởi động lại máy, bạn hay vào win 7 hoặc win 8 mà bạn đã cài easy bcd. Bật easy bcd lên và add thêm phân vùng win xp vào. Khởi động lại máy chọn win xp là ok.
    Chúc bạn thành công

takashato and thabeco like this.
  16. potay1111

potay1111 Member Chính Thức

15
    0
    1
    mình gà nên ko rõ lắm, bạn chỉ rõ được ko ? Máy mình cũng lỗi như chủ thớt