1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi khi tạo ghost!

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi buonwaha64, 9 Tháng năm 2014.

1. buonwaha64

buonwaha64 Member Chính Thức

25
    8
    3
    Mọi người ai biết xin giúp mình khắc phục lỗi này nhe!
    Mình làm ghost trên máy ảo VirtualBox 4.3.10, tới bước cuối cùng là backup lại (tạo file ghost) thì xảy ra lỗi này
    Mình ngĩ lỗi này liên quản tới ổ đĩa, mình chọn nơi lưu là ổ ảo cũng bị và mình chọn nơi lưu là ổ đĩa thật (share) cũng vậy.
    ah cho mình hỏi thêm là khi tao ghost bằng SPAT thì chạy 1 hồi thì nó báo cái lỗi j toàn tiếng Hoa, trong đó có số 15, và trên giao diện SPAT có dòng chữ đỏ đại loại là bảo mình restore lại windows.
    Mình thì thường cài win rồi tỉnh chỉnh cho mượt, thấy cũng có chút kiến thức + với học hỏi từ mọi người, muốn làm 1 ghost share cho mọi người nhưng hết vấn đề dung lượng, tới lỗi gì đâu chưa từng gặp k >.<
    Mong nhận được nhiều ý kiến từ mọi người.

2. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Không dc cài Install Guest Additions CD Image khi tạo ghost all main trên VB

3. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn boot vào HirenBoot để tạo Ghost nhé

buonwaha64 thích bài này.
  4. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Do cài Install Guest Additions CD Image nên bị vậy, mình bị rồi, tạo dc file ghost cũng chẳng dùng dc đâu

buonwaha64 thích bài này.
  5. buonwaha64

25
    8
    3
    mình vừa gỡ Install Guest Additions CD Image ra, nhưng tạo ghost vẫn báo vậy :beat_brick:

6. buonwaha64

25
    8
    3
    oh! để mình thử, rồi báo cáo lại kết wa :d, tks 2 bạn :adore:

7. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Mình nói là ko dc cài, chứ ko phải cài rồi gỡ, bạn làm lại từ đầu đầu, ko cài nó, lưu file ghost trên máy ảo, lấy qua máy thật sau

8. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    Mình vẩn làm ghost bình thường khi cài Guest Additions CD Image mà bác:doubt:

9. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Chắc tại bạn này lưu file ghost trên ổ cứng máy thật nên bị vậy