1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

lỗi màn hình hay lỗi PC ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi vampireknight, 1 Tháng bảy 2013.

1. vampireknight

vampireknight Member Tích Cực

164
    22
    18
    tình hình sáng nay vẫn như mọi ngày mình bật pc online đc 1 lúc thì bỗng nhiên màn hình nhiễu 1 cái rồi xuất hiện xọc hồng chạy ngang màn hình và nhoè chữ @@. mình tưởng hỏng dây kết nối liền đi mượn 1 cái về thay nhưng vẫn bị . mình tắt máy 1 lúc sau mở lên thì hết nhưng dùng đc khoảng 10 phut thì máy lại bị xọc và nhoè . không biết là tại Pc hay màn hình nữa . mong mọi người giúp đỡ . :burn_joss_stick:

màn hình của mình là màn SamSung SA350 , PC thì là main G31 ko có card màn hình rời .

2. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    theo như bạn nói có thể nó bị hư cái VGA rùi đó :D

nếu mún chắc thì mang cái màn hình qua máy khác thử là bít nhé

3. dieuuocgiandon

dieuuocgiandon Củ Chuối cute Ban Quản Trị

917
    247
    43
    Tên thật:
    Đình Hân
    bị như bạn có 2 trường hợp.1-màng hình bị sọc chỉ.còn 2- là vga:beat_plaster:

4. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Thử đem màn hình sang nhà ai có máy tính rùi test thử xem. Hư cái nào là bít liền :burn_joss_stick:

5. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    lau ram và kiểm tra lại ram là ok thui

6. vampireknight

164
    22
    18
    thanks moi nguoi nhe' . thi` ra la` lo^i~ tai. man` hinh` :cry:

7. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Theo mình là VGA vs Chíp bạn nhé, trước mình cũng bị như vậy bỏ vga chữ giật rùi bôi khéo tải nhiệt cho chíp là ok

8. vampireknight

164
    22
    18
    mình mượn thằng bạn cái lap sang thử vẫn bị . tắt màn 1 lúc bật lên lại hết rồi đc 1 lúc lại bị , nên 100% là tại màn hình. quá là đen :too_sad: ko biết sữa mất nhiêu tiền nưa @@ đi bảo hành thì lại xa quá hơn 20km lận :beat_shot:

9. thoipro

thoipro Member Chính Thức

52
    41
    18
    Cái này bị màn hình bạn nhé, mách nhỏ cho bạn: Nó bị phù tụ trong đó, nếu bạn yêu khoa học, hãy tháo ra 1 cách từ từ( khi ráp vào dễ hơn), xem thử sẽ có 1 số tụ bị phù, thường là tụ 25v và 35v. bạn tháo ra(dùng mỏ hàn nhé), ra tiệm điện tử mua mấy cái tụ khác về thay là ok. Nếu vẫn không được, hoăc ko thấy phù tụ, thì sẽ hư nguyên cao áp nhé... còn nhiều vấn đề nữa, bạn tự tìm hiểu nhé. Thân !

10. vampireknight

164
    22
    18

cao áp là thế nào hả bạn . nhưng ko hiểu sao mình vỗ vỗ mấy cái nó lại hết dùng mấy tiếng rồi ko thấy bị lại @@ :doubt:

11. thoipro

52
    41
    18
  12. vampireknight

164
    22
    18
    haizz ! lúc tối đi làm về bật lên dùng 1 lúc lại bị . hix . chắc phải đi bảo hành thôi. nhưng mà cái tem sau máy hơi bị rách ko biết bọn samsung có bảo hành cho ko nữa :cry:

thanks bạn nhiều nhé . ak cho mình hỏi là lỗi của mình mà sửa ngoài thì hết khoảng nhiêu tiền và có sửa đc ko !:angry:

13. thoipro

52
    41
    18
    Nếu bị board cao áp thì sửa khoảng 180k, nếu bị đèn thì thua, bạn mang xuống bảo hành thử xem.

14. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63

Bị đèn ... thời này ai hành bạn !
    Thôi ra chợ điện tử chơi em LCD 2nd đi .:go:

15. vampireknight

164
    22
    18
    Cho mình hỏi cái này nhé . mình chỉnh chế độ hình ảnh là 1024 x 768 tần số 75 hz thì màn hình ko xuất hiện sọc và mờ nữa . nhưng khi chuyển sang chế độ cao hơn nhưng chỉ có 60hz thì lại bị . vậy nó thế nào vậy .