1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi nhòe chữ nhờ anh em giúp

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi anchorasd, 14 Tháng mười 2013.

1. anchorasd

anchorasd Member Chính Thức

11
    2
    3
    Hi all,

Tình hình là mình dùng Dell XT2 đang cài Win 8.1 (VGA Intel series 4). Hiện bị tình trạng là thỉnh thoảng (thường bị nhất là sau khi để standby) chữ bị nhòe, răng cưa, không đọc được, refesh thì mới hết (kiểu giống các máy có vga và xử lý kèm bị nhòe chữ) nhưng máy mình ram 5g, ssd, đã cài driver đầy đủ... hoặc khi rê chuột lên chỗ nào thì chỗ đó hết nhòe, đọc được. Lần đầu gặp bệnh này, nhờ anh em giúp.
    Sẵn đây Intel series 4 vga tự nhận driver 2006, update lên phiên bản khác thì báo là ko đủ điều kiện.

Thanks all.

2. sirenangel

sirenangel Member Tích Cực

188
    58
    28
    Tên thật:
    Hưng
    Thế các bản win bạn chạy trước khi cài lên 8.1 có bị lỗi như vậy k? thường thì hiện tượng như vậy do card đồ họa kém sắp hỏng. nếu chưa cài driver thi thường màu sắc độ nét không tốt cả màn hình. kiểm tra xem trong driver manager video card đã nhận driver chưa hay là hiện dấu chấm than nho nhỏ ở đó!

anchorasd thích bài này.
  3. anchorasd

anchorasd Member Chính Thức

11
    2
    3

Cái đó thì mình biết rõ, driver đã nhận đủ, đây ko phải màu sắc độ nét, độ phân giải vì tất cả bình thường.
    Chỉ là thỉnh thoảng chữ bị vỡ, nhòe ko đọc được, rê chuột lại hoặc refesh thì hết.
    Thanks bạn.

4. sirenangel

sirenangel Member Tích Cực

188
    58
    28
    Tên thật:
    Hưng
    bạn thử vào trang web xem phim, xem 1 bộ phim bất kỳ có chất lượng HD, xem khoang 15 ~ 30 phút có thấy màn hình bị rung hay nhòe đi k?

5. Vihan

Vihan Member Tích Cực

291
    269
    63
    Mấy lòe nhòe thường do Card dỏm hay Driver chưa thích hợp gây ra.(Windows XP gặp vấn đề này nhiều nhất).Mặc dù đã đủ driver nhưng bạn hãy dùng Driver Booster Tìm Driver thích hợp nhất có thể giải quyết vấn đề. Khi Driver thích hợp nó báo thế này!
    (Cũng có thể bị nhòe chữ do chương trình gõ chữ và Font chữ nữa.! Nếu dùng chương trình Gõ tiếng Việt thay thế Unik key và dùng Font chữ Arial sẽ rõ ràng hơn (tôi nghĩ bạn dùng Unikkey 8(Vista icon) gây ra thôi!)

6. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    lần sau post đùng chổ nhé..!

7. vien92

vien92 Member Chính Thức

5
    0
    1
    cái này dễ mà bạn.bạn kích chuột phải ra khoang không destop chọn personalize kích tiếp display bấm vào AdjustclearTypeText kích vào ô trồn và cứchọn next mãi thôi.mình đoán là bạn dung game booster tinh chỉnh hệ thống đúng không?! thấy hữu ích thì like