1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[ Lỗi Ổ D,E ] Cần mọi người giúp lỗi ổ!!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi duonglinh, 22 Tháng ba 2014.

1. duonglinh

duonglinh ™Sad Taurus™

132
    29
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thế Dương
    Ổ C E của mình bị tình trạng các phai trong đó dung lượng k đáng bao nhiêu thậm chí không bằng 1 nửa dung lượng ổ. nhưng khi mình kiểm tra thì dung lượng GB đã dùng chiếm gần hết ổ.
    Vì vậy mình đã di chuyển những dữ liệu cần thiết ra chỗ khác để format xem. nhưng duy có 1 floder k xóa đc format cũng lỗi.Các bạn có thể xem hình mình chụp được ở dưới...đã xóa hầu hết các file mà Ổ D hiển thị đã dùng 40GB trống 57GB >.< . Và tình trạng Ổ E cũng bị tương tự :(.
    Mong bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình cách khắc phục trên Team

Các file đính kèm:

Kích thước:
      48.8 KB
      Đọc:
      20
  2. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    ổ bị báo đầy thì bạn xóa những phần mềm ko cần thiết và dọn rác xem sao. ổ c bạn ko thể fomar dc trên win nha.nếu muốn cài lại win thì vào win pe mà fomar ổ c đi.còn 2 ổ còn lại bạn.bạn muốn xóa floder đi nhưng ko thể xóa đi dc .cái floder này rất cứng đầu.bạn có thể dùng phần mềm ulock để xóa những tệp và file cứng đầu 1 phát là xong luôn.

3. duonglinh

duonglinh ™Sad Taurus™

132
    29
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thế Dương
    K ý mình la mặc dù đã format nhưng ổ D E vẫn hiển hiển thị mức sử dụng khoảng 40gb mặc dù k có dữ liệu nào bên trong ấy. Còn file k xóa được mình đã xóa đc rồi

4. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Mở Command Promt lên, gõ lệnh DISKPART
    Mã:
    diskpart> list volume ( hiển thị các phân vùng )
    diskpart> select volume 4 ( 4 là thứ tự phân vùng cần chọn )
    diskpart> delete volume ( xóa phân vùng )
    diskpart> create volume primary
    diskpart> format fs=ntfs label="Tên phân vùng" quick
    diskpart> assign
    diskpart> exit

5. duonglinh

duonglinh ™Sad Taurus™

132
    29
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thế Dương
    Bạn chỉ mình cách làm trên Winpe với thấy bạn nói cũng đúng cũng sợ nếu xóa phân vùng rồi tạo lại không biết có bị không nữa

6. duonglinh

duonglinh ™Sad Taurus™

132
    29
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thế Dương
    Minh đã làm như bạn tạo đã thành công nhưng xem trong my computer không thấy ổ D đâu:oh:.
    làm lại bước tạo thì lỗi:cry:

7. duonglinh

duonglinh ™Sad Taurus™

132
    29
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thế Dương
    Cám ơn bạn nhưng giờ mình mình cái ổ D rồi :beat_shot: phải làm sao bây giờ?

8. duonglinh

duonglinh ™Sad Taurus™

132
    29
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Thế Dương
    Rất xám ơn bạn đã chỉ mình cách làm...các bước vậy mình đã làm vài làn cách đây 1 2 năm nhưng chắc là quên nên không nhớ gì mình định dạng ổ D thành công nhưng mình gọi là tạo ra 1 ổ từ phân vùng đó mặc dù mình ghi max dung lượng ổ đó nhưng khi tạo vẫn còn 3gb chưa đc định dạng..

9. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn kiểm tra lại đúng các bước, đúng các lệnh chưa ??? Nếu có lỗi gì thì chụp ảnh lên