1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi phần cứng hay phần mềm đây các bro??? :(

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi SilMush, 26 Tháng năm 2014.

1. SilMush

SilMush Member Chính Thức

22
    3
    3
    Laptop em đang sử dụng là Dell Inspiron N4110, Core i5, Ram 4 GB, HDD 500 GB, Windows 8.1 Pro Update 1. Tình hình là hôm nay em bật Wifi (tổ hợp phím Fn+F2) để sử dụng thì đột nhiên máy bị treo :too_sad: (ngay khi bấm xong luôn), chuột gắn ngoài đang sáng đột nhiên bị tắt, bàn phím, touchpad bị liệt hết. :beat_plaster: Đành phải tắt nóng máy, Em có thử vào Win PE để bật thử tổ hợp Fn+ F2, tình trạng bị treo cũng y như vậy, các bro nào biết laptop em bị lỗi gì thì giúp em với ạ, em rất cám ơn! :adore:

2. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn thử bật wifi bằng cách thông thường chưa ???

SilMush thích bài này.
  3. SilMush

22
    3
    3
    cách thông thường là như thế nào vậy bạn? mình truóc giờ chỉ biết dùng tổ hợp phím đó thôi à,

4. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Vào Control Panel >> Network & Sharing Center >> Change Adapter Settings >> Enable card wifi lên sau đó kết nối mạng

5. SilMush

22
    3
    3
    Mình vào rồi nhưng chỉ thấy có như vầy thôi bạn ơi, :( Wifi máy khác vẫn thấy & nhận bình thường, máy mình không thấy, lúc trước card wifi mình cũng luôn luôn enable như vậy, khi cần sử dụng thì Fn+F2 để bật bluetooth+wifi lên luôn, bây giờ thì bị treo chẳng hiểu lí do, hic

Các file đính kèm:

6. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bạn vào Device Manager >> remove driver Wifi đi, sau đó Install lại rồi comment tiếp nhé, lưu ý sử dụng driver mới nhất download trên trang chủ của nó

7. thichlachoi

thichlachoi Member Mới

4
    0
    1
    máy vào được Win rồi thì bị phần mềm thôi bác

8. SilMush

22
    3
    3
    hic, mình đã cài đặt lại windows luôn rồi, update driver rồi nhưng tình hình vẫn vậy, device manager báo nhận đủ hết nhưng khi bật Bluetooth+ wifi thì lại đứng máy ngay lập tức, chẳng hiểu nổi nữa! :cry: sử dụng usb 3g lên mạng hay xem phim nghe nhạc thì bình thường, trừ việc bật wifi lên là...:pudency:

Last edited: 27 Tháng năm 2014
  9. ahridn

ahridn Member Tích Cực

248
    62
    28
    Mình nghĩ là lỗi phần mềm thôi :v xung đột với phần mềm nào đó rồi

10. SilMush

22
    3
    3
    phần mềm thì mình mới cài lại windows nên chỉ có bấy nhiêu phần mềm này thôi! k lẽ là do bộ cài windows?

Các file đính kèm:

11. SilMush

22
    3
    3
    trước khi mình phát hiện lỗi khi bật wifi thì mình có mod bios sang chuẩn uefi, thành công hoàn toàn, chuyển ổ đĩa & cài windows trên nền tảng mới cũng ok hết, bây giờ hk lẽ chạy lại bios để test sao mấy pro?

12. ahridn

ahridn Member Tích Cực

248
    62
    28
    Bạn thử update driver wifi xem thế nào :v

13. SilMush

22
    3
    3
    Mình đã chạy lại BIOS và cài lại Windows 7 test thử r, may mắn là card wifi không bị hỏng, :beauty: mình đoán là do BIOS mod nên không tương thích, do chưa cài lại Windows 8.1 nên mình chưa biết có phải tại bộ cài hay không nữa, :ah:

14. ahridn

ahridn Member Tích Cực

248
    62
    28
    cũng có thể do cái chế độ cài đó

15. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    theo minh la phan cung... minh nghi~ laptop ban co phim cung mo wifi hay sao do... chu neu bi phan mem thi voa win PE tai sao van bi tinh trang do...

16. thichlachoi

thichlachoi Member Mới

4
    0
    1
    em cũng là dân kỹ thuật mà . wifi đâu có liên quan đến máy cái kia đâu . chĩ lúc nào bị card wlan + suod thì máy không lên hình thôi . chứ lên được mà vào win rồi thì chẵng lý do gì lại bị phần cứng cã .

17. SilMush

22
    3
    3
    cảm ơn các bạn đã có phản hồi giúp mình giải quyết khó khăn mấy ngày qua, hiện tại thì máy mình đang sử dụng windows 7, thấy rất tốt, :byebye: để một vài tháng nữa lên lại windows 8.1 xem thế nào! :beauty: hiện tại còn đang vọc vạch làm ghost nên chưa lên được! hi,