1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Lỗi tam giác vàng windows 7 không vào được mạng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi kimthulong, 11 Tháng năm 2013.

1. kimthulong

kimthulong Member Chính Thức

13
    3
    3
    Máy em là máy acer timelinex 4830. Em đã cài driver wifi từ trang chủ acer rồi mà khi kết nối với cục wifi thì không vào được mạng góc màn hình có hình tam giác và dấu chấm than. Trong khi đó con đt và laptop khác của em vẫn vào ok. Em đọc lung tung trên mạng thấy bảo phải set ip tĩnh hay sao ấy mà. Mà em thì ko biết điền ip tĩnh ntn.

hình như là:
    192.168.1.76
    255.255.
    đại loại thế em không biết ntn nữa
    Nó còn hiện dòng chữ limit access

Update thêm thông tin để ae chuẩn đoán bệnh

À mà ban đầu em mua máy về vẫn vào mạng bằng wifi đc bình thường chỉ khi em cài lại win thì không vào được nữa.

Nhà em là cục modem tplink mạng vnpt . có 1 sợi dây mạng cắm từ cục modem ra cục wifi để phát ra mạng.

Nhà thì chỉ có đúng 2 laptop . Laptop 1 dùng win xp set mỗi DNS là : 8.8.8.8 ...... 8.8.4.4 thôi. Còn cái mục bên trên em để auto

Laptop 1

Laptop 2

2. kimthulong

13
    3
    3
    Các cao thủ đâu rồi giúp em với

3. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    có bị limid acces j không bạn??/

4. chubeban

435
    341
    63
    bạn làm như thế này xem:
    - Vào menu Start > Control Panel, bấm đôi chuột vào biểu tượng Network Connections, tại đây, bạn bấm chuột phải vào biểu tượng của kết nối wifi rồi chọn Properties.
    - Một cửa sổ xuất hiện, tại đây, chọn thẻ Wireless Networks. Lúc này, bạn sẽ thấy danh sách các điểm truy cập mà Laptop đã từng sử dụng trong khung Preferred networks, bạn chỉ cần bấm chuột vào tên của nó rồi bấm nút Remove để loại bỏ khỏi danh sách.
    - Kể từ lần truy cập sau, Windows sẽ tự động nhận dạng lại chúng thay vì sử dụng lại các thông tin lưu trữ. Điều này sẽ giúp bạn tránh được các xung đột giữa các điểm truy cập với nhau.

5. khoatrinh22

khoatrinh22 Member Danh Tiếng

924
    369
    63
    Cao thủ gì ?
    Thay DNS bằng số này
    - DNS 4.2.2.3 - 4.2.2.4
    hay 8.8.8.8 - 8.8.4.4

Cách thay Google :brick:

6. chubeban

435
    341
    63
    bạn ơi. cái này đâu phải do DNS đâu.. cái này là do giới hạn người dùng hay xung đột j j đó mà

7. khoatrinh22

924
    369
    63
    Cứ thay DNS là biết liền mà , máy ở nhà hay bị cái dấu chấm than này hoài mà :still_dreaming:
    VD : Hai máy vô wifi mà có máy trước set DNS rồi thì máy sau phải có set DNS giống nhau .
    Trừ khi máy phát Wifi thuộc loại xịn Cisco mới auto được :confident:

8. zeeffk

zeeffk Member Chính Thức

6
    0
    1
    nếu là win 7 vào Network Connections chuột phải vào local > properties > internet protocol versition 4 > properties và điền vào theo như trong ảnh

9. khoatrinh22

924
    369
    63
    cái IP Address để Auto cũng được :brick:

10. zeeffk

zeeffk Member Chính Thức

6
    0
    1
    máy của bạn đăng bài này ko auto đc nên phải đặt IP theo máy chủ @@

11. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Mình bị như thế gọi bên mạng viễn thông họ sang cài lại cấu hình moden là ok

12. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    limit access thì bạn xem lại cái Modem đi, xem coi có báo nhiêu thằng đang on, cái nào ko phải của mình thi cho nó bay hết
    sau đó Reset lại modem, đổi pass mới xem còn bị nữa hay ko nhé
    nếu được thì bạn chup cái hình trong phần network của bạn lên nhé, nó có sao để vậy nhá :D

13. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Tùy thôi, nếu như bị net cut hoặc 1 số thằng phá hoại thì phải đổi lại IP, DNS thì mới vào được, ngày trước ở khu trọ suốt ngày bị phá hoại lúc nào mà chả phải đổi IP với DNS :(

14. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Sau moden có cài lỗ băng que tăm có chữ resett nổi lấy cái bút hay cái gì chọc và đó rùi cài lại thông tin cấu hình là ok nhé

15. kimthulong

13
    3
    3
    Có thấy chữ limid acces bạn à
    mình remove hết tất cả rồi mà kết nối vẫn bị thế
    Bác nói nghe có lý đó. Lúc nãy em set hai máy dns giống nhau thì tự dưng vào mạng được một tẹo xong khởi động lại máy lại đứt mạng. Không biết cái phần đầu tiên có phải set ip giống nhau không nữa.
    Em vừa thử xong không được bác à
    Xem ở phần nào bác. Nhà em chỉ có 2 laptop dùng thôi. Cục wifi tplink đã reset về mặc định . Pass cũng để mặc định luôn. Còn cái cục modem em ko dám reset. Reset là lại phải gọi bên nhà mạng đến nó thiết đặt thông số thì mới vô mạng được. Mà chả hiểu sao con laptop xp kia vẫn vào mạng ngon. con acer thì ko vào đc
    Nhà em nhà riêng chắc ko rơi vào TH này rồi. Mà đt và laptop toshiba của em vẫn vào ok. Con acer mới mua này là ko vào đc .
    Không đc đâu bác ơi. Cục wifi thì reset thoải mái. Còn cục modem mà mình reset là mất mạng ngay phải gọi người của nhà mạng lên để cài đặt thông số ý chứ. Mà vấn đề là 1 con laptop khác ở nhà em vẫn dùng bt mà con acer này sau khi em cài lại win thì dùng ko đc

16. chubeban

435
    341
    63
    ấy da. lấy cái que tăm chọc vào mà không biết cài cấu hình là ứ hự. bác chỉnh lại ip:
    192.168.1.1
    255.255.255. j j đó kệ nó
    192.168.1.1.
    sau đó mở trình duyệt lên gõ: 192.168.1.1
    nhập id: megavnn
    pass: megavnn
    rồi vào đó mò thử xem nha

17. chubeban

435
    341
    63
    bac remove rui reset lai PC chua?

18. kimthulong

13
    3
    3
    Nhưng theo em nghĩ là ko phải do cục modem chứ. Tại vì 1 cái laptop khác và đt của em vẫn dùng mạng wifi bt. Chỉ có con acer sau khi cài win lại thì không kết nối được vào wifi

Chưa để em thử

19. kimthulong

13
    3
    3
    Update thêm thông tin để ae chuẩn đoán bệnh

À mà ban đầu em mua máy về vẫn vào mạng bằng wifi đc bình thường chỉ khi em cài lại win thì không vào được nữa.

Nhà em là cục modem tplink mạng vnpt . có 1 sợi dây mạng cắm từ cục modem ra cục wifi để phát ra mạng.

Nhà thì chỉ có đúng 2 laptop . Laptop 1 dùng win xp set mỗi DNS là : 8.8.8.8 ...... 8.8.4.4 thôi. Còn cái mục bên trên em để auto

Laptop 1

Laptop 2

20. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Cài lại win cũng vậy trước t bị 1 lần rùi còn cách là lấy đk cái user mak đăng ký và reset lại moden là ok thui