1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[ Lỗi USB ].........

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi 2face, 9 Tháng mười 2012.

1. 2face

2face Member Chính Thức

40
    5
    8
    Tên thật:
    Huỳnh Hoàng Giang
    Như tít ạ. Em cắm USB vào máy tính.
    1. file để ngoài thì không có gì xảy ra.
    2. nhưng cái thư mục thì lại hiện định dạng Shortcut. mở ra thì lại 1 là nó tự open 1 tag mới chưa file trong thư mục đó 2 là nó chạy thẳng tới mục My Documents.
    3. Bỏ thẻ nhớ vào thì mấy cái thư mục bị định dạng Shortcut hết. cái mất hết file trong mấy cái thư mục đó.
    Em đã định dạng lại rồi nhưng vẫn xảy ra hiện tượng trên. Mong các bác giúp đỡ em ạ :((

2. HaMinh_dbp

HaMinh_dbp Member Tích Cực

257
    88
    28
    vi rút trong máy bạn! fomat thẻ nhớ cắm vào virut lại sang => fomat bằng hòa!!!

3. 2face

2face Member Chính Thức

40
    5
    8
    Tên thật:
    Huỳnh Hoàng Giang
    Em đang dùng NIS để quét với cài USB.Disk.Security. thử đây không biết như thế nào nữa. :(

4. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    2face thích bài này.
  5. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    :D
    Made in china đó em.Đành chịu thôi.Lúc trước anh cũng bị sợ quá mang đổi lại luôn.:D

2face thích bài này.
  6. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Bạn chỉ nên dùng một trình virus thôi ,USB bạn như vậy mình nghĩ máy bạn cũng bị lấy nhiễm rồi >:) .Tốt nhất bạn dùng mình USB disk secury thôi cho nhẹ ,không phát hiện gì thì dùng KIS chứ NIS xài nặng với lại nó scan lâu nữa :(

2face thích bài này.
  7. 2face

2face Member Chính Thức

40
    5
    8
    Tên thật:
    Huỳnh Hoàng Giang
    thử làm như bài viết.....cái thẻ nhớ thì ok lại rồi........còn cái USB có cái thư mục Recycle trong đó có 1 file hình con khỉ??? ( dù e đã format rồi nhé ). @.@ NIS nó báo là file lỗi. Format lần 2 cũng còn cái file này.

8. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    thế cái USB của bạn là có sẵn bộ nhớ hay là phải cắm thẻ ,nếu bộ nhớ sẵn thì sao lại rút ra,mà nếu cắm thẻ thì sao rút ra mà vẫn còn :D (hỏi ngu tí)
    P/s: Bạn nên gỡ sạch mấy cái trình anti vì NIS nặng vậy mà ko diệt được thì chắc bản thân nó cũng die rồi ,còn sau đó bạn dùng usb disk security - vừa nhẹ lại vừa chuyên ngành USB chả nhẽ lại ko hơn mấy thằng KIS ,NIS lang thang 4 bể kia :D

9. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Dùng Bkav, Kis, Antivirus nặng nặng nào mà quét là sạch

10. 2face

2face Member Chính Thức

40
    5
    8
    Tên thật:
    Huỳnh Hoàng Giang
    ban đầu chỉ có cái USB ( 2G kington ) bị thôi. nhưng cắm thẻ nhớ vào là bị luôn cái thẻ nhớ. thẻ nhớ vs USB khác nhau nhé. quét NIS rồi nó bảo k có lỗi. =='. NIS em mới nhập key còn 150 ngày.

11. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Vậy chắc có virus trên máy. Ghost lại đi cho an tâm :)

12. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Lỗi USB mà ghost :)) ,chắc nó lưu được một HDH =))

13. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Sợ có virus ở hdd thì sao. Nếu không thì xài tool fix usb xem.

14. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Ở đây ta bàn cách cứu chữa ,không cứu được thì hãy nói đến ghost (cài win) ,cái cần bây giờ là gỡ con NIS đó ra cho sạch (dùng YU mà gỡ) sau đó hãy cài lại NIS (hay anti nào thì tùy) ,mình thấy NIS nó bắt bản quyền gắt gao nhưng nó ko sánh bằng KIS đâu b-(
    P/s: E có time rảnh thì vào New Upload phát triển forum đi o:)

15. HaMinh_dbp

HaMinh_dbp Member Tích Cực

257
    88
    28
    dùng Kaspersky! hihi mình thích kaspersky dùng rất ngon! sạch cực! Cài xong bạn Scan Full 1 phát mất khoảng 2-3 tiếng hoặc nhiều hơn!:D:D:D Scan xong là ok rồi! nhưng mình khẳng định 1 số tài liệu của bạn cũng bay theo các chú virut!=)))))
    Chúc bạn thành công!