1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

mất nút turn off computer

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi hoangthien92ksb, 6 Tháng một 2014.

1. hoangthien92ksb

hoangthien92ksb Member Tích Cực

162
    78
    28
    Tình hình là hum nó mình có cài WindowBlinds 7.3 ban đầu dùng bình thường không sao cả nhưng sau đó mấy ngày chả hỉu sao tự nhiên lại mất nút turn off computer
    TuyetThien1-6-2014-8.13.57 PM.jpg
    ở menu Start chỉ còn mỗi Logg Of...bạn nào bít cách lấy lại nút turn off thì chỉ giúp mình với nhé!!
    Từ Desktop nhấn Alt+F4 thì xuất hiện thông báo sau : TuyetThien1-6-2014-8.04.36 PM.jpg

mình cũng lên google search rất nhìu nhưng chưa làm thành công,có bài hướng dẫn như sau
    Trước hết, bạn hãy mở Registry Editor bằng cách click vào thanh Start, chọn Run rồi gõ dòng chữ Regedit (đối với Win XP). Hoặc Click thanh Start, chọn Search programs and files và nhập lệnh Regedit (đối với Win 7).
    Sau khi đã mở thành công, một cửa sổ sẽ xuất hiện. Người sử dụng lúc này sẽ tìm tới 2 đoạn khóa dưới đây:
    HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\Curre ntVersion\Policies\Explorer.
    HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Policies\Explorer.
    Tại phía bên phải của 2 đoạn khóa trên, bạn hãy tìm khóa NoClose và thiết lập là 1. Lúc này nút Turn Off Computer trong thanh Start của bạn đã xuất hiện trở lại rồi đấy.
    nhưng mình không tìm thấy mục " Policies " đâu cả
    TuyetThien1-6-2014-8.11.45 PM.jpg

2. nh0cc0nbjtuj

nh0cc0nbjtuj Never Give Up

582
    171
    43
    cái này là do Explorer của bạn bị lỗi rồi
    cái này bạn có thể tạo shortcut shutdown ngoài destros mà ấn cho nhanh
    shutdown là : shutdown.exe -s mà nếu dc thì bạn nên ghost lại máy đi cho nó hoàn thiện hơn mà bạn dùng mini win mà fomat ổ C trước khi cái win để đạt hiệu quả cao hơn nha bạn

hoangthien92ksb thích bài này.
  3. hoangthien92ksb

hoangthien92ksb Member Tích Cực

162
    78
    28
    mình tạo shortcut rùi bạn ak,chỉ là xem có thể lấy lạ Nút turn of không ý mà!tks bạn vì đã quan tâm tới chủ đề của mình :beauty:

4. nh0cc0nbjtuj

nh0cc0nbjtuj Never Give Up

582
    171
    43
    tại mình thấy bạn lên ghost lại máy cho nó ổn định hẳn luôn đi bây giờ nhiều bản ghost nhẹ mà chất lượng mà bạn