1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mấy bác rành về cài win vào giúp em cái

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi nofear, 23 Tháng tám 2013.

1. nofear

nofear Member Chính Thức

14
    0
    1
    Tình hình là em đã cài win 7 32 bit cho máy em. Down từ mirosoft em dùng soft active. nhưng ko hiểu sao máy em cài từ bữa h vẫn bị lúc khởi động được, lúc ko. Lúc được thì ko sao, lúc ko được thì nó bị như này. Em đính kèm hình đó. Bác nào giỏi bắt bệnh giúp em với ạ. Em ghost cũng nhiều, cài cũng nhiều mà lúc lên được win toàn bị như thế.
    [​IMG][​IMG]

2. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    bác vào BIOS thiết lập Default cho nó nếu mà vẫn bị thì bác xem lại cái ổ cứng đi vớ vẩn nó thành ông già rồi

3. honghai05dtm2

honghai05dtm2 Member Chính Thức

63
    5
    8
    Nói chung là bệnh lỗi màn hình xanh này có nhiều nguyên nhân nhưng dum xanh là do trong quá trình khởi động win load không thành công load tới phần nào lỗi thì bị dum ,trước tiên bác test lại ổ cứng nếu ok , cài lại win (nếu máy bác xài card vga rời thì đừng cài driver vga cả sound nữa nhé)để vậy xem có bị không ,nếu vẫn bị nữa thì kiểm tra RAM và cuối cùng là mang cho thợ kiểm tra

4. GMinh

GMinh I.T , Community Technology , Comic and Music

138
    31
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Minh
    ÔI màn hình xanh huyền thoại

5. Nam Huynh

Nam Huynh Member Chính Thức

9
    0
    1
    bạn thử check disk xem. mình nghi ngờ ổ cứng của bạn có vấn đề rồi. 90%

6. hoangkhac93

hoangkhac93 Member Chính Thức

11
    1
    3
    caí này là lỗi bad secser cách tốt nhất sửa lỗi này là tạo 1 phân vùng mới rồi format đi là ok

7. em_la_ngoc

em_la_ngoc Member Tích Cực

109
    32
    28
    trước hết bác cứ vào safe mode đã, vào được hay ko rồi nói chuyện tiếp, khi khởi động máy thì cứ nhấn F8 liên tục nhé (nếu ko biết khi nào cần nhấn) :feel_good:

8. vannhopro

vannhopro Member Chính Thức

12
    0
    1
    bạn vào bios boot từ ổ cứng không đc thì bạn kiểm tra bad ổ cứng xem sao.........................
    nhầm khi cái win không phù họp với máy tính của bạn nữa

9. sirenangel

sirenangel Member Tích Cực

188
    58
    28
    Tên thật:
    Hưng
    Lỗi này có nhiều nguyên nhân, nếu là cài win mà bị thì có một số lỗi phổ biến sau:
    1. cài winxp không có SATA driver - Tắt ACHI trong BIOS đi
    2. ram có vấn đề - Tháo ra lau sạch các chân pin tiếp xúc ram
    3. Bị bad HDD - dùng HDD regenerator để khôi phục có trong hầu hết các đĩa boot bây giờ
    4. cài win8 cho các máy đã cũ - pó tay vì phần cứng không hỗ trợ (cái này đôi khi hiện màn hình xanh, có khi chỉ reboot liên tục)
    5. quan trọng giờ mình mới đọc hết bài bạn viết. nếu bạn active win7 dùng phần mêm winloader, hay chew các phiên bản cũ cũng sẽ bị đấy :big_smile:
    nếu win chưa hết 30 ngày dùng thì bạn dùng Windows Loader 2.2.1 hay mới hơn, nếu win đã hết 30 ngày trial thì bạn dùng Chew ver29 nhé. những bản crack cũ sẽ làm xuất hiện màn hình xanh. đây là điều rất bình thường :feel_good:

... và một số các lỗi khác nữa

Đấy là một số lỗi thường gặp khi cái máy. bạn nào làm KTV đi cái máy nhiều khi chưa có KN thì sẽ thường xuyên gặp. lời khuyên là dùng bàn win nguyên gốc (win chưa MOD nhé) nếu bạn không qua hiểu rõ về nó. nếu không bạn sẽ phải cài đi cài lại vài lần thì mới biết là tại sao...

10. hamedledam

hamedledam Member Chính Thức

56
    26
    18
    Tên thật:
    Lê Hiền
    Cách giải quyết cho bạn là Cài lại windows7 khoan crack nhé dùng 2 ngày không vấn đề thì cài crack bằng chew wga thử xem sao nhé bạn.

11. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    xem lại máy coi có bị virus không. test lại cái HDD zậy thui

12. Nguyễn Trọng Trung

Nguyễn Trọng Trung Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội

162
    8
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Trung
    Dự là hỏng một số phần gì đó nhưng phải đến mới xem chứ đoán mò thế này khó lắm
    vì cái màn hình xanh này nhiều nguyên nhân ổ cứng là nguyên nhân lớn nhất

13. nofear

nofear Member Chính Thức

14
    0
    1
    Máy lúc thì khởi động được, lúc thì không ạ, nhưng nó toàn bị tự khởi động lại rồi màn hình xanh nhảy ra, em cài cũng check disc rồi format đàng hoàng mà, mỗi lần máy này nó khởi động lại, máy nóng như cục lửa, em nghi là phần cứng nhưng ở đây mang ra thợ thì chém ghê lắm mà máy mới nữa, còn một điều nữa là máy em khởi động lúc lên sài thì ko có việc gì, nhưng có khi lại bị liên tục , ai biết em nên test xem lỗi thế nào ko

14. Nguyễn Trọng Trung

Nguyễn Trọng Trung Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội

162
    8
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Trung
    Bạn ở đâu nếu gần mình đến xem sao :( !

15. vanchiencomputer

vanchiencomputer Team NewUpload

506
    252
    63
    Tên thật:
    VĂN CHIẾN
    Trước tiên bạn dụng USB BOOT hoặc Đĩa BOOT
    1 - Test bad HDD ( dùng MHDD hoặc Victoria - 2 chương tình này báo chi tiết nhất )
    2- Test RAM
    3 - Nếu cả HDD và RAM đều bình thường:
    Trường hợp này bạn lên cài lại từ đầu thì tốt hơn, tại vì nếu ghost lại mà không may bản ghost đó dùng tool crack chưa chuẩn sẽ gây ra hiện tượng màn hình xanh ở 1 số máy khó tính!
    Lỗi do chương trình crack
    bạn có thể dùng tool này crack http://up.4share.vn/f/3704070007070407/HAL7600 v1.2.rar.file

16. vanchiencomputer

vanchiencomputer Team NewUpload

506
    252
    63
    Tên thật:
    VĂN CHIẾN
    Bạn chưa có USB boot hoạc đĩa BOOT thì có thể lấy ở đây:http://up.4share.vn/f/487b78707a797b70/BOOT.iso.file
    cái này mình đã sàng lọc rất kỹ càng và tổng hợp lại thành 1 file ISO đầy đủ mọi chương trình ( Hiren boot FULL DOS mới nhất + Win mini xp + Win 7 Pe + Win 8 pe , ngoài Dos còn có thêm partition wizard 8 và Partition Guru 4.3 )

17. honghai05dtm2

honghai05dtm2 Member Chính Thức

63
    5
    8
    Nếu bác bảo máy còn mới <nếu còn bảo hành thì mang qua hãng bảo hành > còn nguyên nhân thì các pro trên đã hướng dẫn khá kỹ rồi , nếu máy hết bảo hành bác tháo ổ cứng bỏ ra dùng usb hay đĩa boot vào win mini xem có bị không ? nếu ok thì bạn yên tâm rồi việc còn lại là bác test cái hdd nữa thôi đó là các loại trừ tốt nhất

18. nofear

nofear Member Chính Thức

14
    0
    1
    Có hướng dẫn chi tiết ko bạn

19. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Check lại win mới 1 lần nữa k đk là lỗi Ram rùi, bị kiểu này có 2 bệnh.
    1 là sung đột phần mềm
    2 là phần cứng

20. nofear

nofear Member Chính Thức

14
    0
    1
    Mình down cái đó về rồi làm sao bạn