1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Máy tính có màn hình đen sì

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi girlhien9x, 26 Tháng tư 2012.

1. girlhien9x

girlhien9x Thành Viên Cống Hiến

396
    96
    43
    hic máy bạn mình lúc tối còn dùng ngon, nghe nhạc xem phim thoải mái, ấy thế mà mình tắt đi, lúc sau mở ra thì chỉ có cái nút khời động còn sáng
    màn tối om như chưa bật máy í, mình đoán là bị đứt dây nối của màn với máy (laptop)

Anh em ai bị rồi thì bảo mình với xem gia cát dự có chính xác không, mà con này có tính a dây mơ, tí là quên nên nó không còn nhớ cái giấy bảo hành ở đâu,

Anh em ai biết chỗ bảo hành tốt tốt tí ở hn, ko luộc máy thì pm mình với và có ai biết hết $ bao nhiêu không, hức nó vừa mới đi sửa điện thoại, giờ lại bị hỏng máy tính. Tội nghiệp. Ai rành món này mà sửa được thì càng tốt. pm mình nhé. Xin cảm ơn và hậu tạ.

:X :X

PS: Nó: Girl Ngân Hàng, Dân tiếng anh
    Máy nó: Emachine ( thú thật nghe tên máy nó tưởng tên máy giặt =))

2. xdhcda

xdhcda Moderator

1,254
    551
    113
  3. girlhien9x

girlhien9x Thành Viên Cống Hiến

396
    96
    43
    Nếu bọn chị đi làm rồi, thì có thể chứ h là sinh viên, nghèo rớt ra, sao làm thế được :-?

4. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Thử tháo Ram vs Chipset ra lau lại .
    Mà bảo hành thì phải đến nơi mua máy chứ đi nơi khác bảo hành thì có khác gì đi sửa.

Cái này đc đêý.Hôm nọ a củng làm thế. Tý nữa là cái main nó teo tèo tèo.:))

5. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    coi quạt nó còn chạy không - nếu chạy là do ram rồi :(

chipset laptop tháo không dễ đâu ông - không bít tháo là hư luôn đấy ;)

6. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    Ọc. Nhìn ko ra. Tưởng PC .:))
    Vấn đề cũng chỉ loanh quanh mấy thứ đó thôi.:D

7. kimlongstudio

kimlongstudio Member Tích Cực

313
    194
    0
    bít đâu đứt cad màn thì sao ? lời khuyên tốt nhất là mang bảo hành ........ thợ bh ở đâu cũng thế .... hy vọng và nguyện cầu là nó k luộc đồ :)

8. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,549
    2,293
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    em nên ra trần anh em nhé trung tâm bảo hành máy tính tốt đó ở đó hay khuyến mại nữa ok nha,anh mà có bộ tua vít thì anh có thể sửa cho em đó hyhy nhưng độ an toàn của anh thấp lắm

9. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Thế có ai gặp lỗi như em chưa. Em là ghost đa cấu hình bằng SPAT ghost xong thì nó không tự khởi động lại cứ ở cái mà hình đen với con trỏ chuột ở màn hình. Cũng bản ghost đó em đi ghost hàng chục máy thì chẳng sao. Nhưng cứ mày của em là bị, Lúc đầu em tưởng khắc phục được rồi bằng cách cho độ phân giải ảnh nền lúc ghost xuống thấp nhất được ở bản đó nhưng bản mới tạo gần đây lại bị. Ai biết chỉ em với, em chắc chắn những người gặp lỗi này cực ít chắc do cấu hình máy.

10. Han Như

1,287
    1,278
    113
    quá rõ rồi - do xung đột driver card màn hình - cài lại bản khác là hết - xài main g31 à ? :P

11. huy_ctn

558
    342
    63
    Em dùng Lenovo G460 VGA Intel HD Graphich.

12. Han Như

1,287
    1,278
    113
    vậy bản đó thiếu driver cho con lap rồi - còn một cách nữa là khi ghost đừng cho nó cài driver màn hình - rồi lên mạng download về cài - bảo đảm oke luôn ;))

13. huy_ctn

558
    342
    63
    Anh cứ hay đùa, bản ghost mà em post lên diễn đàn ghost máy em Ok, Nhưng bản gần đây mới tạo thì dính. Ai lại để cho nó không cài card mà hình. Nó chỉ là không tự khởi động lại thôi em phải cưỡng bức restart sau đó vào Win như bình thường.