1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Máy tính khởi động bị reset liên tục.

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi cuongvjk, 31 Tháng bảy 2014.

1. cuongvjk

cuongvjk Member Chính Thức

12
    0
    1
    Các bác cho em hỏi khi em bật máy tính lên thì nó bị reset liên tục khoảng 3, 4 lần thì mới lên được. Các bác cho em hỏi đây là do lỗi gì ạ. Máy chỉ bị reset khi khởi động, còn khi hoạt động thì chạy bình thường ạ. Các bác giúp em với ạ.,

2. quy3npv

quy3npv QUyen PHam

260
    124
    43
    có thể do ram... bạn mượn 1 thanh khác thử xem nào..

3. cuongvjk

cuongvjk Member Chính Thức

12
    0
    1
    máy mình cắm 2 ram 1g chạy dual vậy có phải do ram không?

4. quy3npv

quy3npv QUyen PHam

260
    124
    43
    bạn thử từng thanh1 xem có thể ram bị lỗi restart

5. nethang555

nethang555 Member Chính Thức

15
    3
    3
    Bạn tháo 2 thanh Ram đó ra. Vệ sinh sạch sẽ 2 khe gắn Ram và Ram, rồi gắn lại. Nếu kg được thì bạn yên tâm 1 thời gian ngắn nữa nó xẽ Ngẻo luôn. Bạn xẽ phải mang Main đi tới Bác sĩ. Vụ này mình bị nhiều rồi. Chúc Bạn thành công

6. canhnhatvn

canhnhatvn Member Mới

3
    0
    1
    có thể do cái quạt làm mát cpu lỏng nên khi chạy cpu nóng nên máy tinh khỏi động lại liên tuc đó bạn. hoặc do cái quạt hỏng rồi bạn. kiểm tra thử xem.

7. canhnhatvn

canhnhatvn Member Mới

3
    0
    1
    có thể do quạt làm mát cpu lỏng hoặc không hoạt động được nên cpu nóng, khiến máy tính khởi động lại liên tục.

8. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    nguồn không ổn định chính là nguyên nhân hay reset máy và cần tra keo mới bôi vào cpu cho nó mát mẻ :still_dreaming: