1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

(Mẹo)Giảm độ trễ “Ping” để chơi game tốt hơn

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi thebest4iu, 20 Tháng chín 2012.

1. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Độ trễ là số lượng thời gian phải mấ khi truyền 1 gói tìn từ nguồn đến đích. Điều chỉnh và quản lý khi chơi game trực tuyến, trò chuyện bằng giọng nói (Skype, Yahoo…)..có thể khá phức tạp. Những người dùng bình thường có ít kiến thức về vấn đề độ trễ của mạng thì khả năng đối mặt với các vấn đề đối với độ trễ cao, đặt biệt là các mạng WiFi và những người dùng có đường truyền hạn chế.
    Đối với 1 số game thủ thì quá trình chơi game không được mượt mà thì cảm thấy rất khó chịu, mà thuật ngữ thường được nhắc đến là “lag”. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng này, từ cấu hình của máy, thiết bị sử dụng, gói cước sử dụng và ngay cả việc lắp đặt cũng có ảnh hưởng trong quá trình truyền tải.

Hướng dẫn sau giúp giải quyết cho 1 số game thủ trong trường hợp này khi chơi game trực tuyến. Cải thiện được độ trễ của việc kết nối, giải quyết mất gói tin và các vấn đề lag. Giảm độ trễ để giúp game thủ chơi game trực tuyến tốt hơn và việc truyền tải dữ liệu nhanh hơn.
    Các đơn giản nhất là truy cập vào công cụ quản lý Registry Editor thay đổi 1 số thông tin cho TCP/IP, bằng cách tạo ra 2 khóa mới nhằm điều chỉnh việc kết nối.
    Truy cập bảng này thông qua Start/Run và nhập lệnh regedit, và xác nhận quyền truy cập của người quản trị.
    Khóa TcpAckFrequency
    - Tìm đến khóa Registry sau, theo cú pháp này:
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\services\Tcpip\Parameters\Interfaces

Tại đây bạn duyệt các khóa phụ để xác định vị trí Card mạng đang sử dụng để kết nối Internet.
    Nếu bạn đang sử dụng DHCP thì bạn phải xác định khóa DhcpIPAddress có gán địa chỉ IP của máy bạn nằm ở đâu. Nếu bạn không biết địa chỉ IP của bạn thì bạn có thể kiểm tra IP từ bảng lệnh CMD, bằng cách vào Start/Run và gõ lệnh CMD, từ bảng lệnh bạn nhập vào IPCONFIG rồi Enter để hiển thị địa chỉ IP.
    Sau khi đã xác nhận đúng vị trí của nó, bạn tạo 1 giá trị DWORD (32-bit) bằng cách bấm chuột phải từ bản thông tin bên phải chọn New/DWORD(32-bit) Value.
    Đặt tên là TcpAckFrequency, và kích đúp chuột và đặt giá trị là 1 (để khôi phục mặc định, thay đổi giá trị thành 2 hoặc xóa khóa này).
    Khóa TCPNoDeLay:
    Tiếp theo điều hướng đến khóa sau theo cú pháp: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\MSMQ\Parameters

Bấm chuột phải và tạo ra 1 khóa DWORD(32-bit) và đặt tên là TCPNoDeLay.
    Đặt giá trị cho nó là 1 (và để khôi phục lại thì thay đổi về 0 hoặc xóa bỏ).

Chú ý: có 1 số hệ điều hành không có khóa này, bạn có thể tạo ra bằng cách sau:
    Mở Notepad, copy và dán đoạn code dưới này vào, lưu lại với cái tên msmq.reg và sau đó chạy file này để sáp nhập vào hệ thống Regedit.
    Cuối cùng bạn khởi động lại máy tinh và kiểm tra lại quá trình truy cập. Hiệu quả phụ thuộc vào loại trò chơi bạn đang chơi, kết nối Internet và kết nối với máy chủ.
    Đây là 1 cách giúp cho các Game thủ không có điều kiện nâng cấp các thiết bị hoặc đường truyền để có thể chơi game tốt hơn.
    Theo XHTT​

Vũ Imba, root, khatmau_sr and 3 others like this.
  2. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    Có pạn nào có thể tạo file reg cho mọi người sử dụng luôn được không !~ tks trước !~ :D

3. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    add vào notepad rồi save mà sài ,có gì khó đâu :-/

4. p3en94

p3en94 Member Chính Thức

11
    1
    0
    pạn ơi ,... cho mình hỏi tí, sao mình vào Interfaces ma lại không có phần TcpAckFrequency này vậy pạn.... có thể chỉ giúp mình không...

5. p3en94

p3en94 Member Chính Thức

11
    1
    0
    help help help....pạn ơi.... mình đang cần cài phần này gấp để máy chạy nhanh hơn giúp mình vssss ILovePBM ............ :(( :(( :((

6. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Bạn đọc lại cho kĩ ,đến bước đó bạn phải tạo 1 khoá có tên là TcpAckFrequency chứ nó ko có sẵn :) ,có rồi thì việc gì phải chỉnh nữa :D

7. p3en94

p3en94 Member Chính Thức

11
    1
    0
    ừm mà IlovePBM ơi... sao mình tạo DWORD(32-bit) Value không được .! mình chỉ tạo được DWORD Value thôi ...... có cần phải tạo DWORD(32-bit) Value không bạn

8. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Bạn cứ thử xem ,chắc bạn dùng XP ,XP thì chỉ có DWORD VALUE thôi bạn cứ thử xem,ko thì roll back cũng đc :D

9. p3en94

p3en94 Member Chính Thức

11
    1
    0
    ừhm .... để mình thử vậy.... dù sao cũng tks bạn nhiều nha ^^ .... mình rất thích 4rum này.... học được nhiều điều thật ^^..... tks all

10. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Sai chủ đề !!

11. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    nhầm hàng hj không đọc kỹ cứ tưởng jam pin

12. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Cậu là người tôi nhân nhượng rất nhiều lần rồi ,cậu là người nhiệt tình nhưng nhiệt tình ko đúng chỗ ,lần sau mà còn gặp tình trạng spam ntn là tôi ban đó !! Tôi ko nói quá đâu bởi đây là lần thứ 3 (ko nhần là 4th) tôi nhắc nhở cậu về vấn đề này ,ko có lần sau nữa đâu nhé ,các mod khác rất bức xúc rồi đó !!!

13. lecuongviet

lecuongviet Member Tích Cực

365
    105
    43
    Đoạn code của nó đâu hả pạn ?

đey à :

Mã:
    Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MSMQ]

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MSMQ\Paramet ers]
    "TCPNoDelay"=dword:00000001

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MSMQ\Paramet ers\OCMsetup]

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MSMQ\Paramet ers\Security]
    "SecureDSCommunication"=dword:00000000

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MSMQ\Paramet ers\setup]

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MSMQ\Setup]

14. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn

Đúng rồi ,mình ghi cụ thể rồi mà ??? Quan trọng là bạn có chịu ngâm cứu hay ko th !

Chú ý: có 1 số hệ điều hành không có khóa này, bạn có thể tạo ra bằng cách sau:
    Mở Notepad, copy và dán đoạn code dưới này vào, lưu lại với cái tên msmq.reg và sau đó chạy file này để sáp nhập vào hệ thống Regedit.

lecuongviet thích bài này.
  15. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Anh làm file reg cho a/e đi e không pít làm anh làm rùi up lên cho anh em dùng đi anh