1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Metal Player 4.0.4.3(Trình xem video-nghe nhạc mới)

Thảo luận trong 'Multimedia' bắt đầu bởi tri nghia, 12 Tháng mười hai 2013.

1. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa

Sau những lời "khen" của tất cả anh em về những soft đa phương tiện nghe nhạc -xem video của mình share thì hôm nay mình sẽ share thêm cho anh em mình một trình đa phương tiện nữa, tất nhiên là chất lượng đảm bảo,nhẹ nhàng ,dễ sử dụng,,,,​
    Metal Player là trình đa phương tiện dùng để xem video và nghe nhạc, nó rất đơn giản và dễ sử dụng,
    Đặc biệt là trong các trình xem vi deo thì không có phần Equalizer, còn Metal Player thì có Equalizer,cái này thì thường có trong các trình nghe nhạc chứ còn xem video thì chưa thấy,
    P/S:không biết là kiến thức em nông cạn hay là em chưa gặp những trình xem video có phần này nữa, có gì sai mong anh em bỏ qua cho ha,hee
    Các tính năng thì các trình nghe nhạc nào cũng như nhau rồi khỏi phải bàn
    Trình nghe nhạc này rất nhẹ,chỉ có 6.6 MB thôi, nên anh em kéo về thử thoái mái
    Link Down
    Cài đặt đơn giản, không dính phải các phần mềm quảng cáo,khi dùng nó thông báo update thì các bạn cứ việc ok là xong,
    Nó hỗ trợ hầu hết các tập tin media
    Nếu các bạn muốn ok hơn thì nên kết hợp với thằng DFX nữa thì tốt, vì âm thanh của DFX sẽ khuếch đại lớn hơn.
    Link Down DFX:
    Các bạn tải về sau đó giải nén ra,chạy file set up xong rồi thì Exit DFX.sau đó copy file path dán vào thư mục cài đặt,sau đó chạy file path,quay ra desktop chạy DFX thế là ok
    Các anh em kéo về dùng và cho ý kiến nha!
    nếu có bạn nào bảo là không biết dùng thế nào thì mình đăng thêm file đính kèm có chỉ dẫn,đó là cái hình, mình khoanh tròn vào cái cần thiết rồi đó, mấy bạn đọc kỹ giùm mình nhak, thân!:smile:
    chúc anh em nghe nhạc vui vẻ:smile:

Các file đính kèm:

2. tuanthanhnt

tuanthanhnt Member Chính Thức

70
    8
    8
    Quả này chạy được đó Bạn à. Nhẹ, dễ Sử dụng, cảm ơn Bạn nhé !

3. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa
    thanks bạn !:smile:

4. moitinhdaukiss

moitinhdaukiss Member Vip

1,051
    199
    63
    Chắc bạn là tay chuyên nghe nhạc :dribble:.

5. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa
    dạ, em không dám, em thấy cái nào ok thì share cho anh em cùng thưởng thức ạ, mà anh ơi chỉ em cách đăng bài hiện ra cái hình lớn hơn xíu,em không biết ạ,nhìn thấy bài em đăng nó sao sao đó:byebye:

6. LongKiller

LongKiller Member Chính Thức

37
    9
    8
    Tên thật:
    Long
    Đang dùng cái AIMP3 với cái Splash để nghe nhạc với xem phim :byebye:

7. tuanthanhnt

tuanthanhnt Member Chính Thức

70
    8
    8
    Theo ý kiến riêng mình thì máy mà thấp thì có muốn hay hơn cũng chẳng được. Miễn là phù hợp với mình là được thôi.
    Mình thấy bạn chia sẻ cũng rất nhiều Phần mềm tiện ích hay, nhân tiện mình cũng nên Thank Bạn 1 phát.

8. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa
    dạ, em chỉ thấy nó có cái gì đó tốt thì em mới share,tất nhiên là em đã test ok. em thì nghe nhạc bằng jaang và dung thêm cái dfx nữa là ok luôn, nghe nhạc loss thì khỏi phải chê, còn cái này em để xem video thôi ạ. thanks ông anh đã ủng hộ:smile:

9. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Hướng dẫn chỉnh DFX nge nhạc hay đi bạn :)

10. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa
    cái này thì tùy theo cái loa mà bạn dùng thôi,nếu loa tốt thì chỉnh dễ lắm,DFX chỉ khuếch đại lớn hơn, nhưng mà âm thanh không thực lắm,nếu anh là tay nghe nhạc thì anh biết, em khuyên anh nếu anh nghe nhạc thì nghe nhạc loss và nghe bằng cái này nà anh:http://phienbanmoi.com/threads/jaangle-0-98i-chung-minh-dung-luong-khong-kem-chat-luong.22432/ em share luộn đó, anh cộng thêm DFX nữa là ok.
    anh chỉnh phần 3D thấp thôi,mỗi lần anh kéo thì anh sẽ cảm nhận được
    nếu anh nghe nhạc loss thì âm strep cao nên anh chỉnh hai cái đầu thấp lại. khoảng ở mức 6-8 thôi,còn bass thì chỉnh ở mức 5-7 thôi anh ạ. nếu anh kéo cao quá sẽ mất âm thanh thực của bài hát,
    nếu anh dùng loa tốt thì anh kéo mỗi cái cao hơn một xí so với mức em nói,anh nhớ chú ý đừng tham to mà nghe hay là đủ,
    còn mấy cái ở bên phải thì cái thứ nhất là chọn cái mức II,còn cái thứ hai chọn loa là ok rồi anh, em không dám múa rìu qua mắt thợ, em biết sao em nói vậy. có gì ạnh đừng cười nhak,hhehe:smile:

Vũ Lý thích bài này.