1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mới học C++ . Mong các bác vào giúp em .

Thảo luận trong 'Pascal, C , C++' bắt đầu bởi trieuxuanlong, 9 Tháng mười hai 2014.

1. trieuxuanlong

trieuxuanlong Member Chính Thức

29
    1
    3
    Tình hình là giờ em mới học C++ . Nhưng sao em lên mạng tìm kiếm sao mỗi 1 ebook hướng dẫn lại 1 cách khác .
    VD : 1 .
    [HASHTAG]#include[/HASHTAG] <stdio.h>
    [HASHTAG]#include[/HASHTAG] <conio.h>

int main()
    {
    printf("Hello ");
    getch();
    return 0;
    }
    2 : [HASHTAG]#include[/HASHTAG] <iostream.h>
    int main ()
    {
    cout << "Hello World!";
    return 0;
    }
    P/s : theo các bác em nên học cách nào :(

2. ttxauxi

ttxauxi Member Chính Thức

67
    4
    8
    1 : Ngôn ngữ C
    2: Ngôn ngữ C++

3. vhnhan

vhnhan Member Chính Thức

44
    4
    8
    cái nào cũng đúng, mới học nên học C (cách 1) còn nếu bạn muốn học C++ (như tiêu đề) thì cách 2.

4. TrangKum123

TrangKum123 Member Chính Thức

10
    0
    1
    Cách nào chả như nhau. Nhưng theo mình kết thúc nên có getch(). Vậy nên khuyên bạn theo cách 1 nhé

5. no.15130070

no.15130070 Member Chính Thức

14
    3
    3
    Bạn đang học lập trình C/C++ bằng Borland Turbo C++ phải không ? Mình nhìn cái conio.h và getch() là biết rồi. Bạn nên chuyển sang dùng CodeBlocks sẽ thuận tiện hơn cho việc học tập hơn là Turbo C++ vì Turbo cũ quá rồi.

Còn về hai cách ở trên thì kết quả thực thi chương trình cũng như nhau thôi, nhưng ở cách thứ hai thì khi bạn chạy chương trình nó sẽ bật lên một cửa sổ đen thui rồi tắt ngay chứ không chờ bạn nhấn một phím nào đó mới tắt như cách một.

Mình nghĩ bây giờ người ta dùng C++ nhiều hơn C rồi, nên học theo cách của C++, là cách 2. Còn nếu bạn muốn sử dụng cách của C trong mã nguồn C++ thì thay vì stdio.h bạn include cái cstdio.h là được. Đối với các trình dịch C++ mới thì bạn phải include cái iostream (chỉ iostream thôi chứ không có .h nha) với namespace std mới được.

Viết theo cách này hay nhất so với hai cách trên, bạn nên học theo cách này, nhưng muốn để mã nguồn này chạy được bạn phải dùng một IDE mới (như CodeBlocks chẳng hạn) chứ với Turbo C++ nó sẽ báo lỗi.

#include <iostream>
    #include <stdlib.h>

using namespace std;

int main()
    {
    cout << "Hello World" << endl;
    cout << "Press any key to continue ...";
    system("PAUSE");
    return 0;
    }