1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Mọi người cho E hỏi xíu !!!

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Future, 1 Tháng chín 2012.

1. Future

Future Member Tích Cực

146
    85
    0
    Mọi ng` cho e hỏi là mỗi khi Pc bị mất điện đột ngột có gây ra bad sector k ạ ? Vì hồi trc' e bị mất điện nhiều nên phải thay HDD . Bây h mọi người chỉ e có cách nào phòng trừ bad sector do mất điện đột ngột k ạ .

Thanks.

2. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    Xài ổn áp :-?

3. Future

Future Member Tích Cực

146
    85
    0
    E k bik xài mấy thứ đó , thế có cách nào sửa lỗi bad sector k a

4. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,683
    1,614
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Dùng ổ điện có chứng năng trữ lại điện sau khi mất điện 5 phút và nếu thấy mất điện thì tắt máy tính đi :D

5. onehithp

onehithp Moderator Ban Quản Trị

387
    195
    43
    Cái này mình cũng có nghe nói là cái lưu điện. Mất điện vẫn dùng được 1 lúc rồi tắt máy đi như thế đỡ hỏng ổ cứng. Nhà mình điện yếu, giờ cao điểm hay bị ngắt đột ngột nên ổ cứng bị bad rồi. Giá thành của cái lưu điện này đâu mấy khoảng 300,400k . Có cái này dùng thì máy ổn định và ít bị lỗi hơn nếu gặp sự cố mất điện :P

6. xlinh

xlinh Member Tích Cực

433
    83
    28
    các bác nhà pro khatmau giúp mình với ..........mình đang học autocad........bấy giờ nó bị lỗi ntn ..@};-......các bác xem giúp mình khắc phục lỗi với :(:)(:)(( :-t:-t:-t8->