1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mọi người cho mình hỏi, tại sao biểu tượng các apps trong Win 8.1 của mình lại mất hết vậy ???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi huy_khong209, 21 Tháng một 2014.

1. huy_khong209

huy_khong209 Member Chính Thức

16
    0
    1
  2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Cách nhanh và hữu hiệu nhất là cài lại win đi nhé, lúc trước bạn có nhấn lung tung chỗ nào không, hay là tự nhiên bị thế :smile:

3. huy_khong209

16
    0
    1
    Cài lại win lun à, bạn có cách khắc phục không giúp mình với :cry::cry::cry:

4. Vat_vo

762
    666
    93
    Tự nhiên bị thế hay sao bạn?

5. huy_khong209

16
    0
    1
    Hình như là tự nhiên nó bị, mình không biết mình có làm gì không nữa. :(:(:(

6. Vat_vo

762
    666
    93
    Thế thì Vote cài lại win đi nha, bạn nói thế mình cũng chịu. Bạn lỡ nhấn chỗ nào đó thì có thể khắc phục đc chứ tự nhiên mà bị thế là lỗi win rồi :D

7. huy_khong209

16
    0
    1
    À hình như hồi trước cái Windows Setting của mình ko vô được nên mình làm theo cách của bài này, bạn xem có phải tại nó không nha. :(:(:(
    http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-sua-loi-khong-vao-duoc-pc-setting-trong-win-8-1.2212385/

8. Vat_vo

762
    666
    93
    Chắc zậy á, nó có can thiệp vào app kìa, lỗi win vào windows setting bị văng ra màn hình start có thể bị lỗi win hoặc do nhả active nhé. Tốt nhất đừng bao giờ dùng đến những lệnh này khi chưa am hiểu về win 8 nhé :oke:

9. huy_khong209

16
    0
    1
    Win mình xem thì nó vẫn ghi là đã active mà. Vậy lỗi này chỉ có cách là cài lại win thui hả bạn ??? :(:(:(

10. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,284
    113
    Bạn thử cách này xem
    Vào C:\Users\"User của bạn"\AppData\Local, show hết file ẩn ra, kể cả file hệ thống, sẽ thấy file IconCache.db, xóa file này đi, tạo 1 file *.txt rồi đổi tên thành IconCache.db để thay cho file cũ, restart lại máy

11. huy_khong209

16
    0
    1
    Bạn nói rỡ hơn cho mình được không. show hết file ẩn là sao bạn ??? Thanks !!! :)

12. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    tức là làm hiện các hidden files trong win ra, bạn hỏi đùa hay giỡn vậy :angry:

13. Vat_vo

762
    666
    93
    cái này không phải file bị ẩn đâu bạn ơi, nó bị mất cái hình đại diện mà, chắc bị lỗi gì rồi ấy, Win 8 lắm lỗi lặt vặt lắm :D

14. huy_khong209

16
    0
    1
    Mình không rành về máy tính cho lắm bạn thông cảm nha :adore: , mà cho mình hỏi các hidden files là cái gì vậy ??? Mình không chuyên nên mình mới hỏi kĩ bạn thông cảm nha. :adore:

15. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Làm ơn đọc kỹ hướng dẫn của mình trước

16. huy_khong209

16
    0
    1
    Ủa vậy là sao, vậy dùng cách của bạn hiepsisoma là không phải hả bạn ??? :oh:

17. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Bạn nên tìm hiểu thêm 1 chút đi, khỏi mất công nữa, mình code sẵn rồi nè, download về chạy rồi reset lại máy.
    http://www.mediafire.com/download/rv26dcpk2ldc8ps/Fix-icon-blank.bat

18. hiepsisoma

4,564
    2,284
    113
    Mình kêu show file ẩn là để nhìn thấy file IconCache.db thôi bạn, cứ làm thử đi

19. tkangdaigia

tkangdaigia Member Chính Thức

13
    0
    1
    mở This pc lên,click View trên thanh ribbon,đánh dấu ô Hidden items

20. huy_khong209

16
    0
    1