1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mọi Người Giải Đáp Giúp Em Thắc Mắc Này Với

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi breakil, 27 Tháng chín 2013.

1. breakil

breakil Member Chính Thức

24
    0
    1
  2. breakil

24
    0
    1
    ở trên là thông tin cấu hình CPU , các a cho em ? là em cắm acc VLTK cày tiền ,bay giờ e muốn cho máy về WIN XP thì nó k nhận hết 8G ( nhận 3G5) ,nhưng e vẫn log thêm nhiều acc thì RAM vẫn lên tăng lên hơn 3G5 thì có s không ,còn em cài WIN 8 thì thông số như hình phía trên em chụp .nếu e xài vượt quá 8G thì có s không ạ

3. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Đó là do bạn cài win xp 32 bit đó. Nó chỉ nhận tối đa 3.52G thôi. Nếu ram 8G thì nên cài bản 64bit nhé. Nó sẽ nhận hết 8G ram đó:smile:

4. breakil

24
    0
    1
    vấn đề đó e biết chứ . nhưng cày game nên chuyển về XP 32 bit ứng dụng nó chạy chiếm RAM ít ( 1 acc bên XP tốn 35MB ) trong khi đó bên win 8 là 136 MB ,vấn đề e cần ? là máy e về XP ( nhận 3G5 ) nhưng e xài vượt dung lượng 3G5 mà máy nhận thì có sao không

5. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Làm sao mà nó nhận đc. mình đã nói XP chỉ nhận tối đa 3.52G thôi. Xài full ram rồi thì có lẽ sẽ bị out ra ngoài thôi;)

6. breakil

24
    0
    1
    pro nào vào giải đáp giúp mình với

7. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    em hỏi người ta trả lời câu trả lời của e, câu trả lời của VAT_VO là đúng rùi mà còn giải với đáp zì nữa, muốn thì dùng XPx64 vậy thui..! 32bit nhận vậy là đúng rùi

8. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    Nếu sợ tốn ram, sao ko nâng ram 8Gb lên 16Gb luôn. cày tiền mà, bạn cũng nên đầu tư thêm Ram đi là oke.
    - Về vấn đề win xp nhận có 3.5Gb là do bạn cài win xp 32bit. Người ta chia 2 bản 32bit và 64bit vì lý do thế này:
    + với máy tính ram <4Gb thì nên cài Win 32bit.
    + >=4Gb thì nên cài win 64bit. Nếu cài win 32bit thì tối đa win chỉ nhận 3.5Gb ram (mặc dù máy bạn ram 8gb).