1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

mọi người Giúp mình mấy thanh Start với - help meeeeeeeee

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi nguyenkhacha5, 22 Tháng mười một 2012.

1. nguyenkhacha5

nguyenkhacha5 Member Tích Cực

119
    24
    18
    mình lở gở bõ mấy cái thanh trên đây, giờ mình muốn lấy lại mấy cái thanh này thì phải làm sao, giúp mình với

[​IMG][/url][/IMG] :(

2. thebest4iu

thebest4iu Số Nguyên Tố Ban Quản Trị

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    thanh start nào ,xem hình ko hiểu lắm ,nghe bạn nói rõ hơn

3. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Cái này là phải dùng chức năng repair của win8 mới sửa được bỏ đĩa win8 vào rồi chọn chức năng repair .Còn cách đơn giản nhất là ghost lại thôi :))

4. nguyenkhacha5

119
    24
    18
    gỡ ứng dụng Modern và bật/tắt Live Tile đó anh, khi nhấn chuột phải vào mấy cái Modem đó thì sẽ có nút Smaller hoặc Larger,(nút Unpin from Start), gỡ bỏ hoàn toàn app ra khỏi máy (Uninstall) hoặc tắt việc tự động cập nhật đi (Turn live tile off)
    gờ e lỡ gỡ hoàn toàn ra, giờ sao lấy lại đây, giúp e vơi

5. Love Trang

Love Trang VietNam peole's Army Ban Quản Trị

916
    220
    43
    Ý thớt là mấy cái icon ấy :|
    Đag dùng w7. nếu dùng w8 thì mình sẽ hd bạn rồi :> sr nhá :>

6. nguyenkhacha5

119
    24
    18
    sao mình bõ đĩa vào tìm không thấy chức năng repair, bạn chỉ mình với

7. Han Như

Han Như Moderator Ban Quản Trị

1,287
    1,278
    113
    Bạn mở đường dẫn

bất cứ file nào nằm ở thư mục này thì điều sẽ hiện trên màn hình start
    vì vậy bạn chỉ cần copy những file vừa lỡ xoá vào đây là nó sẽ hiện lại
    ai xài win8 thì hãy giúp bạn ấy khôi phục lại bằng cách :
    copy các shortcut trong thư mục đó rồi gởi lên đây nhé

8. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    Được câu này mới đau >:)
    THế thì phải cài lại app đó thôi ,vào store thử xem ,về XP nghịch cho đỡ hại máy ,win8 hay lỗi quá :D nên k o test cho bạn đc :-s

9. nguyenkhacha5

119
    24
    18
    ứng dụng Modern và bật/tắt Live Tile mà khi cài vào máy xong là mấy cái ứng dụng đó có sẵng, không phải mấy file mình cài vào xuất hiện trên đó
    lở nhấn (Uninstall) tại thấy chướng giờ có mấy cái muốn dùng, không biết sao lấy lại được

10. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
    [h=1]
    Khôi phục Apps Metro đã bị gỡ bỏ cài đặt Windows 8​
    [/h]
    Windows 8 CP với một số ứng dụng phong cách Metro như Camera, Photos, Reader, Mail, Calendar, People, Xbox LIVE Games, Solitaire, Xbox Comparison, Pinball FX2, Music, Maps, Video, Finance, SkyDrive và Weather là một số trong các ứng dụng có thể được đưa ra từ màn hình start.

Trong Windows 8, cài đặt một ứng dụng Metro phong cách mới là khá dễ dàng. Chỉ cần truy cập Windows Store, duyệt các ứng dụng và sau đó cài đặt các ứng dụng bạn muốn. Gỡ một ứng dụng cài đặt trên Metro là hơn dễ dàng hơn. Bạn không cần phải mở Control Panel hoặc chương trình truyền thống và tính năng gỡ bỏ cài đặt một ứng dụng. Chỉ cần nhấp chuột phải vào ngói ứng dụng để xem lệnh Uninstall. Nhấp chuột vào lệnh gỡ bỏ cài đặt ngay lập tức sẽ loại bỏ các ứng dụng và thông tin liên quan từ máy tính của bạn.
    Nhưng nếu bạn đã vô tình gỡ bỏ cài đặt hoặc xóa một ứng dụng có nguồn gốc từ máy tính của bạn, bạn có thể dễ dàng khôi phục lại nó với một vài cú click chuột. Thực hiện theo các hướng dẫn dưới đây để khôi phục lại tất cả đã xóa hoặc gỡ bỏ cài đặt được xây dựng trong các ứng dụng.
    Bước 1: Chuyển qua màn hình Start sau đó click vào Store để mở Windows Store.
    Bước 2: Một khi Windows Store mở ra, theo Spotlight, bạn sẽ thấy ứng dụng. Nhắp chuột vào Got apps? ngói (xem hình bên dưới) để xem danh sách đầy đủ các ứng dụng với Windows 8.
    Bước 3: Click hoặc chạm vào ứng dụng bạn muốn cài đặt. Nó sẽ mở trang chi tiết, nơi mà bạn có thể xem tính năng và xem lại.
    Bước 4: Ở Panel bên trái, bạn sẽ nhìn thấy nút Install. Click vào nút Install để bắt đầu cài đặt ứng dụng. Và như vậy bạn đã hoàn thành.

11. nguyenkhacha5

119
    24
    18
    store em vào bình thường, còn mấy cái chẵn hạng như mail, map......đó đó thì Delete rồi, giờ bó tay

12. thebest4iu

5,589
    5,549
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trung Ngôn
  13. nguyenkhacha5

119
    24
    18