1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mọi người tư vấn giùm em

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi david_nha, 17 Tháng tám 2013.

1. david_nha

david_nha Member Tích Cực

106
    2
    18
  2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Dạo này nhiều người hỏi câu này thế nhỉ. Nên chọn các sản phẩm của Dell hoặc Asus để được hưởng những gì tốt nhất bao gồm cấu hình tốt, giá cả phải chăng, chế độ hậu mãi tốt. Tiêu biểu cho dòng laptop Dell là Dell inspiron 15R. Thân!;)

3. david_nha

106
    2
    18
    Nó bao nhiêu vậy bác

4. hamedledam

hamedledam Member Chính Thức

56
    26
    18
    Tên thật:
    Lê Hiền
    Dell inspiron là dỏng cấp thấp nhất, Dell Vostro là dòng trung bình nhưng hới đắt tí Dòng vostro V3560 cũng khá ngon đó bạn nếu có đủ thì quất nhưng mà Dell Inspiron bắt sóng wifi mạnh hơn vostro. Tùy bạn chọn mình thì đang dùng Vostro thấy khá ngon lại mát nữa.

5. david_nha

106
    2
    18
    Tầm khoảng 15tr thì được bác ơi.

6. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    ra trung tâm điện máy tham khỏa mỗi nơi mỗi giá e àh

7. nhaque7

nhaque7 Member Chính Thức

45
    33
    18
    Mình nghĩ cứ ra của hàng mà tham khảo cứ Dell, Sony mà phan vào.

8. david_nha

106
    2
    18
    Mà mấy bác cho e hỏi muốn chọn 1 laptop chạy cấu hình ngon ngon là mình phải xem nó chạy con gì? Tốc độ xử lý bao nhiêu GHz? Ram bao nhiêu? Hay là sao mấy bác?

9. Vat_vo

762
    666
    93
    Ai nói DELL inspỉron là dòng cấp thấp đó. Xin lỗi bạn là nó vẫn có dòng chạy chip core i7 nhá. Đối với các sản phẩm của Dell thì hoàn toàn tin tưởng vào nó. Không phải mình đang pr cho hãng Dell đâu nhưng đó là 1 trong những hãng máy tính rất có sự tin tưởng của các khách hàng. Chọn laptop dell luôn là 1 sự lựa chọn đúng đắn. Còn mình tư vấn Dell inspiron 15R là vì nó trong tầm tiền hiện tại của bạn, cũng có nhiều sự lựa chọn về cấu hình đối vs dòng 15R này.

10. david_nha

106
    2
    18
    Mà bác cho e hỏi muốn chọn 1 laptop chạy cấu hình ngon ngon là mình phải xem nó chạy con gì? Tốc độ xử lý bao nhiêu GHz? Ram bao nhiêu? Hay là sao mấy bác?

11. Vat_vo

762
    666
    93
    Uhm. Cái này còn tùy vào mức tiền bạn có lúc đó. Máy tốt và mạnh thì nên chọn máy có vi xử lí mới, Ram cao, và có thể là thêm cả card rời nữa. Nói qua loa như này có lẽ sẽ khó hiểu, bạn nên trực tiếp đến các cửa hàng để tham khảo giá trước khi quyết định mua máy nào;)

12. david_nha

106
    2
    18
    Bạn có thể gởi cho mình xem được không?

13. matamune

matamune Member Chính Thức

46
    10
    8
    dạo này các bạn thích mua laptop , nếu tiền dư dả từ 10-15 tr thì không cần phải hỏi nữa bạn tại với số tiền đó bạn nhắm mắt tậu đại 1 con bảo đảm cũng pro , câu hỏi này chỉ dành cho các bạn không được dư dả kinh tế eo hẹp cần nhờ tư vấn và tìm kiếm thôi . đừng bùn nếu mình nói sai nhé .

14. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    - Đầu tiên, phải biết mục đích bạn mua máy để làm gì? có sài đồ họa hay là ko?nếu sài đồ họa thì ưu tiên vga rời, còn ko sai2q đồ họa thì chọn vga share là tốt nhất.
    - Về vần đề xem cấu hình máy, thì với giá tầm 15tr, bạn mua hàng mới 100% thì có thể mua được
    + CPU I5 Ivy (thế hệ 3)
    + Ram 4Gb là chuẩn, HDD 500GB >>> 750GB
    + quan trọng là con VGA - nếu ko đồ hòa thì chọn Intel HD 4000, Intel HD 3000. còn đồ họa thì cứ Vga rời mà mua nhé.
    Dòng máy:
    >>> Dell Latitude or Vostro , Hp thì Elitebook, Probook, Lenovo thì T520,T420.
    Bản thân tui nếu có tiền, thì tui mua mấy dòng business bh chính hãng 3 năm (Dell Latitude hay HP Elitebook hoặc Lenovo) và hàng xách tay nước ngoài về.

15. gaconne1985

gaconne1985 Member Chính Thức

34
    4
    8
    Nói thêm về sự khác nhau giữa hàng bạn mua ở trung tâm với hàng xách tay:
    + thường hàng bạn mua ở trung tâm là hàng tiêu chuẩn Châu Á, hàng xách tay nước ngoài về (USA, Pháp, Úc) thường là tiêu chuẩn châu âu nên chất lượng cũng sẽ khác.