1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mọi người vào giúp mình cài win 7 cho máy yếu với

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi Nihita, 2 Tháng hai 2014.

1. Nihita

Nihita Member Chính Thức

11
    0
    1
    tình hình là nhà mình( nghĩa là ko phải của mình :D )có con lap cùi "Acer Aspire 4738Z" ram 1gb đang chạy win 7 mà thấy ì ạch quá mặc định đã chiếm gần hết rồi đã thế ram 1gb chia sẻ cho vga còn có 759 khả dụng T.T trc mình cài cho con này lỗi MÀN HÌNH XANH CHẾT CHÓC, thảm họa của windows 1 lần rồi nên mình hơi sợ., với lại con lap này ko phải của mình nên rất sợ ai có bản ghost nào tốt cho cấu hình như máy mình ko cho mình xin :D và hướng dẫn mình làm với nhé, vì là laptop nên mình ko biết làm chứ Desk mình làm chán lắm rồi :D
    Mong mọi người giúp đỡ :D Tks http://www.upanh.com/view/?s=upload&id=dvw0fl7bfrw

2. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
    cài winxp đi bạn

3. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Bạn nên tìm những bản ghost win 7 LITE để ghost lên máy xem sao nha, trong 4rum có bản win 7 LITE thu cuối của Khatmau_sr đó bạn, Ram 1G chạy win 7 là ít đó bạn, nên nâng cấp lên đi nhé. Gía ram laptop cũng không cao lắm đâu nhé :smile:

4. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Nói thật, nếu là mình thì 1 là cài XP, 2 là nâng cấp Ram lên, 1bg chạy win 7 chậm lắm :ah:

5. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    xp mượt hơn

6. luuthienhao

luuthienhao Meep

485
    289
    63
    Tên thật:
    Lưu Thiện Hào
    Last edited: 14 Tháng tư 2016
  7. Nathan Nguyen

Nathan Nguyen Trọng Hiếu_Magic Ban Quản Trị

2,272
    849
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Hiếu
    Bác HSSM ns z cũng ko đúng cho lắm, đối vs máy cấu hình thấp hoặc ram 1 GB nếu dùng win 7 thì dùng bản lite là ok nhất :)

Đối vs cấu hình của bạn nên dùng win 7 bản lite là ok luôn :)