1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mong Các Ghoster Giúp Đỡ

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi batkyten, 9 Tháng sáu 2014.

1. batkyten

batkyten Member Chính Thức

10
    6
    3
    Tui thắc mắc ở chỗ tạo ghost đa cấu hình như sau :
    Gà lĩnh vực ghost mong các bạn chỉ giáo

1.
    ----------------------------------------------------
    Windows XP : EasySysprep_v3.1Final
    + Đối với bản quyền windows xp thì tui yên tâm, sau khi bug ghost xong office bị nhả key hoàn
    toàn(2007 2010 2013) => cách giải quyết

Windows 7 : EasySysprep_v3.1Final or EasySysprep_v4 (cái 4 tiếng tàu tui chưa làm bao giờ)
    + Đối với bản quyền windows 7 và Office(2007 2010 2013) hoàn toàn bị nhả key sau khi bug ghost xong => cách giải quyết

Windows 8/8.1 : Hoàn toàn EasySysprep_v4
    + Đối với bản quyền windows 8/8.1 và Office(2007 2010 2013) hoàn toàn bị nhả key sau khi bug ghost xong => cách giải quyết
    ------------------------------------------------------
    2.
    Đối với tất cả các hệ điều hành windows hiện nay có bao nhiêu cách tạo ghost đa cấu hình ? Làm sao để dung lượng file ghost nhỏ mà thời gian bug nhanh và thời gian vào windows tiến hành cài đặt cũng nhanh?

Cám ơn các bạn

2. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

746
    801
    93
    Auto Active sau khi bung và cấu hình Ghost là giải quyết được các vấn đề trên thôi bạn .
    Chia sẻ bạn công cụ Active Silent hỗ trợ từ XP -> 8.x , Office 2k7 , 2k10 . Tự động phân biệt cái nào đã Active hay chưa và tự bỏ qua nếu đã Active rồi .

batkyten thích bài này.
  3. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Giảm dung lượng file ghost thì bạn tham khảo bài này
    http://phienbanmoi.com/threads/cach-giam-dung-luong-file-ghost-thap-nhat-co-the.2776/

batkyten thích bài này.
  4. batkyten

10
    6
    3
    Mong bạn nói rõ tý cho tui hiểu ? File tải về của bạn? File đó tui chưa thấy và chưa đc nghe bao giờ. bạn cho cái nguồn đc ko? Cám ơn bạn

5. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Down cái crack của bạn Dorin về rồi thiết lập cho nó chạy tự động khi đăng nhập lần đầu tiên

6. batkyten

10
    6
    3
    Cụ thể như thế nào bạn? Mình ko biết code cho nó tự động chạy sau khi đăng nhập(đối với dạng ghost setup)