1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Một số bản rom dành cho điện thoại android

Thảo luận trong 'Lập Trình Android' bắt đầu bởi huynhjabao1997, 22 Tháng tư 2014.

1. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Box này thành lập để tìm một số bản rom dành cho các bạn xài máy android .Các bạn gửi yêu cầu tìm bản rom nào mình sẽ cố gắng tìm bản rom bạn cần tìm (Tuy nhiên các bạn muốn mình tìm chính xác thì bạn nhớ nói rõ mình đang xài rom cook hay stock rom,rom bạn cần tìm như thế nào vd:4.1.2 , 2.3.6mod ,dòng điện thoại bạn xài là gì....)
    Dưới đây mình sẽ giới thiệu một số bản rom mình xài thấy ổn định nhé
    Galaxy Y

Last edited by a moderator: 5 Tháng một 2016
    longvip12325 thích bài này.
  2. utlang

utlang Member Chính Thức

44
    12
    8
    co Rom 4.4 cho HKPhone khong ban?

3. huynhjabao1997

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    HK phone nhưng mã điện thoại là gì??

4. huynhjabao1997

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Theo mình thì nên xài rom gốc cho nó ổn định bạn ak những hãng như samsung,sony,htc thì bản cook người ta làm mới chất lượng còn những điện thoại khác thì xài rom gốc cho ngon

5. utlang

utlang Member Chính Thức

44
    12
    8
    ProMaXX ban a

6. ngotanphat

ngotanphat Member Tích Cực

395
    128
    43
    Khuyên các bạn nếu dùng rom cook chỉ dùng của XDA thoi :có hỗ trợ tiếng việt , forum chuyên về android đc nhiều người tin tưởng. Nếu bạn tìm trên trang XDA ko thấy rom cook của máy mình thì nên dùng rom stock hay hơn.

Google search : Kitkat 4.4.2 ProMaXX site:forum.xda-developers.com

Nếu trên forum có những từ liên quan đến điện thoại nó sẽ liệt kê ra.

7. minhntbg

minhntbg Member Mới

2
    0
    1
    Bác ơi tìm hộ e rom cook 4.1.2 samsung galaxy Note 1 SHV-E160K với

8. sky0912

sky0912 Member Chính Thức

43
    7
    8
  9. tm2133

tm2133 Member Mới

1
    0
    1
    bác cho em xin bản rom 4.1 cho FPT F10 được không?

10. longvip12325

longvip12325 Member Chính Thức

5
    0
    1
    máy mình là samsung galaxy gt-s5760. bạn kiếm giúp mình rom nâng lên android 4.4 hay cao hơn càng tốt nhé. cảm ơn bạn nhiều.

11. Sighter

Sighter Member Mới

1
    0
    1
    Bác tìm hộ em rom cock cho con Samsung galaxy core 2 SG-G355H đc ko ạ :) thanks trc ạ :byebye:

12. delta3105

delta3105 Member Chính Thức

14
    1
    3
    Chào thớt, không biết thớt còn quan tâm topic này ko. Hy vọng thớt có ghé qua xem dùm mình vấn đề này với nhé.
    Mình dùng Gionee P2, phiên bản androi 4.2.1, phiên bản kernel 3.4.5, SW version P2_0301_V5198, HW version P2_Mainboard_P3.
    Vừa rồi mình có vọc về cái root một chút, giờ máy mình bị lỗi rồi, cài chủ đề với hình nền ko được, thêm một số linh tinh khác cũng có biểu hiện làm loạn.
    Cũng do mình có chút kiến thức về máy tính nên táy máy tay chân qua lĩnh vực khác giờ mắc nạn mong thớt giúp đỡ nhé. Mình nghĩ chắc "up rom" cũng như cài win hay ghost win nhỉ? Còn bản rom chắc như file ghost phải ko :)) Còn cái rom cook, stock rom gì đó như main, cpu hay ram gì đó :))
    Mình đoán thế có sai thớt đừng cười, mình cũng định tự tìm hiểu về up rom mà nghe mấy pro bảo bị brick gì đó là thành cục gạch nên thôi =))
    Thớt xem cấu hình máy rồi giúp mình tìm bản rom phù hợp nha, cho mình xin link sang bài hướng dẫn up rom nữa nha.
    Cảm ơn thớt trước! :)

13. appsmart

appsmart Member Mới

2
    0
    1
  14. quynhtnr2

quynhtnr2 Member Chính Thức

20
    0
    1
    đúng bản e cần tìm luôn :V hay quá, cảm ơn bác nhé