1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mozilla Firefox 25 Final - Trình duyệt Web nhanh và ổn định

Thảo luận trong 'Công Cụ Internet' bắt đầu bởi taunguyen90, 29 Tháng mười 2013.

1. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113

Mozilla Firefox nhanh hơn, bảo mật tốt hơn, dễ sử dụng hơn và mới hơn, phiên bản này đề ra tiêu chuẩn mới cho sự cải tiến trình duyệt web. Dự án Mozilla Firefox là sự chỉnh sửa các thành phần trong trình duyệt web của Mozilla, được viết bằng ngôn ngữ XUL và được thiết kế để tương thích với mọi nền tảng. Nhỏ gọn, nhanh, dễ sử dụng và cung cấp nhiều lợi ích hơn các trình duyệt web khác như duyệt web theo từng tab và khả năng chặn các cửa sổ pop-up.

Mozilla Firefox không những tập trung cải thiện lỗi ngốn Ram, khả năng hoạt động, độ ổn định, mà còn cải thiện XUL và các thành phần cốt lõi như dữ liệu ứng dụng được lưu trữ trong SQLite. Mozilla Firefox có thể không thích hợp với vài ứng dụng mở rộng hiện thời, nhưng dĩ nhiên không thể thiếu phần tối ưu hóa tùy theo ý bạn. Nếu bạn tính đến chuyện đó, hãy đảm bảo Mozilla Firefox có đủ JavaScript và SVG.

Các tính năng chính:
    • Xuất/Nhập dữ liệu dễ dàng: Việc chuyển sang sử dụng Firefox từ trình duyệt mà bạn thường sử dụng chưa lúc nào đơn giản như bây giờ. Firefox nhập các dữ liệu như Favorites, history, settings, cookies và passwords từ Internet Explorer hay các thiết lập từ Mozilla 1.x, Netscape và Opera.
    • Tiếp cận dễ dàng: Mọi nỗ lực không ngừng để làm Firefox trở thành trình duyệt hiệu quả nhất.
    • Theme mặc định mới: Mang đến cho người dùng Windows và Linux một góc nhìn hoàn toàn mới về Firefox.
    • Cập nhật thông minh: Luôn thông báo cho người dùng biết khi có phiên bản mới phát hành để đảm bảo trình duyệt luôn được cập nhật đầy đủ.
    • Trợ giúp: Với 1 hệ thống trợ giúp trực tuyến, Firefox nghiễm nhiên trở thành trình duyệt mạnh mẽ và thân thiện.
    • Ứng dụng mở rộng/Trình quản lý Theme: Tiện lợi và an toàn khi quản lý và cập nhật các Add-ons, đó là điều giúp Firefox tự tin khẳng định mình với các trình duyệt khác.
    Download: Mozilla Firefox 25 Final | 22mb
    view: Mozilla Home Pape

Kataru, Khanhhanhim and XuanLai1961 like this.
  2. hqnghi44

hqnghi44 Member Tích Cực

143
    179
    43
    Sao vào trang chủ bấm vào Free Download vẫn hiện bản 24. Có khi nào bản này vẫn Beta không chủ thớt?
    Nhìn link chủ thớt post là biết ngay
    ftp://ftp.mozilla.org/pub/mozilla.org/firefox/releases/25.0/win32/vi/Firefox%20Setup%2025.0.exe

3. anhghetcongai

anhghetcongai Híu HuGo

471
    122
    43
  4. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Nhầm lẫn chút xíu thôi mà, bản BETA này cũng ổn rồi, ko khác gì bản chính thức đâu. Hơi e ngại khi tải về vì tình trạng add on ko tương thích thui;)

5. moitinhdaukiss

moitinhdaukiss Member Vip

1,051
    199
    63
    Vậy mà ghi nguyên chữ Final tổ chảng :brick:.

6. hqnghi44

hqnghi44 Member Tích Cực

143
    179
    43
    Bác post và bác bình luận đều là Moderator ấy nhỉ! Nếu là thường dân post chắc bài này đã bị xóa mấy kiếp rồi!

7. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Sao lại xóa hả bạn, bài đăng đúng mục, ko có bất cứ vi phạm gì. Chỉ là một chút nhầm lẫn thôi, chẳng có gì to tát cả. Bạn ấy sẽ sửa lại ngay thôi mà. Mod hay là người bình thường cũng thế cả thôi. Việc của mình là đi xử lí spam, post bài sai quy định và một số việc khác thôi chứ chẳng có lí do gì mà để xóa 1 bài viết ko vi phạm bất cứ điều gì cả

8. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Mình xin đính chính lại, bản này final nhé, trên trang chủ thường thì cập nhật sau hơn nên các bạn đừng manh động. :brick: Trên sever nó sẽ update trước http://ftp.mozilla.org/pub/mozilla.org/firefox/releases/

Screenshot (1).png

Thêm bài giới thiệu trên neowin http://www.neowin.net/news/mozilla-releases-firefox-25

9. Công Hậu JB

Công Hậu JB Thành Viên Cống Hiến

2,833
    1,597
    113
  10. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Nếu ở Trang chủ beta là đúng rồi Bạn, 1 -2 ngày sau nó mới update !
    Không ngờ bạn cũng nghi ngờ bản này nhỉ, chắc sau lần này em xin cuốn gói về quê cắm câu lun quá !

11. boycaonguyen88

boycaonguyen88 Member Chính Thức

16
    7
    18
    beta gì nữa! chính thức rồi!

taunguyen90 thích bài này.
  12. Lê Quốc Tuấn

Lê Quốc Tuấn Tình yêu cho đi là tình yêu còn mãi

193
    78
    28
    Thưa các bác. Không phải khơi khơi mà các bác ấy được làm MOD. Đâu phải lúc nào trên trang chủ cũng là mới nhất. Bác MOD này cũng chịu lắng nghe lắm. "MOD tốt bụng"

taunguyen90 thích bài này.
  13. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Thank Bạn đã hiểu :beauty: Nếu member không biết thì mình có hiểu được, ở đây mình ko dám chỉ chích ai, nhưng nếu 1 bài viết nào đó post bài, mà có đến 2 Mod vào cmt nghi ngờ tính xác thực của bài viết, thì các member khác sẽ nghĩ như thế nào về bài viết đó. Mình thật sự bất ngờ ! Có lẽ xin phép về quê cắm câu :amazed:

14. anhghetcongai

anhghetcongai Híu HuGo

471
    122
    43
    ko lẽ homepage nó ghi sai ah :big_smile: , chắc homepage nó ghi sai đó ae , đây là bản final rồi như chủ topic nói

15. moitinhdaukiss

moitinhdaukiss Member Vip

1,051
    199
    63
  16. taunguyen90

1,400
    960
    113

:burn_joss_stick: Không biết thì đừng phán bừa nhé bạn, trên trang chủ nó sẽ up lên muộn hơn so với nguồn link mình lấy..Bạn search GG Mozilla Firefox 25 Final xem ra bao nhiêu kết quả, :brick: