1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Mục tiêu -Phương hướng đi mới cho forum-Anh em góp ý nhiệt tình vào!

Thảo luận trong 'Góp ý - xây dựng' bắt đầu bởi hoangtungpc.info, 8 Tháng sáu 2012.

Bạn thấy ý kiến của tôi có khả quan,hợp lí?

1. Có.Tôi cũng đồng ý với ý kiến này!

1 vote(s)
    50.0%
  2. Có.Nhưng tôi có ý kiến khác.Sẽ trả lời trong bài viết!

0 vote(s)
    0.0%
  3. Ko.Tôi thấy như vậy ko hợp lý chút nào!

1 vote(s)
    50.0%

1. hoangtungpc.info

hoangtungpc.info Moderator

1,322
    1,031
    113
    *Tình hình hiện nay đúng là ko nằm ngoài dự đoán của những câu nói mình đã nói hôm trước.
    Ko có sáng tạo hơn thì forum sẽ ko giữ đc mem.
    Toàn mem qua đường đăng kí download xong rồi ra về.
    Forum lập ngày 11/11/2011. Cho đến nay cũng đc 1 time rồi.
    Để giữ chân mem ở lại nhiều hơn,tăng tất cả về số lượng và chất lượng...
    Ta cần có chiêu để hút khách.
    Mình có ý kiến thế này.

*Thực hiện kế sách kiếm tiền Online ngay trên Forum mình.Tại sao ko?<:-P

1- Tích hợp mục tiêu Post bài kiếm tiền Online:

Post càng nhiều bài càng được nhiều điểm,nếu đủ 1 số lượng điểm nào đó sẽ đổi ra tiền.
    Tất nhiên phải là bài có chất lượng.Post bài sai kém sẽ bị Mod xóa và bị trừ điểm,Spam bị kỉ luật cũng trừ điểm luôn. Cái này nếu đc sẽ bàn thêm về số lượng quy tiền( VD: 100 bài viết = 2000vnđ)

2- Tích hợp Chơi Xổ số -Lô đề + Mua-Bán hàng Online .

Bằng hình thức lấy tài khoản của phienbanmoi mình hoặc Nganluong.vn;Baokim.vn.....
    Ta sẽ kết hợp bán luôn những bản ghost làm theo yêu cầu của các công ty hoặc cá nhân .
    Và ai cũng có thể đặt hàng ,ai cũng có thể là người bán hàng.
    Lô đề ko nói nữa. Tương tự vậy .

3- Chơi Game kiếm tiền Online.:
    Nếu được có thể chỉ cần mở các loại game :Tá lả,Tiến Lên,Phỏm,Caro

4- Thêm hình thức Chat Tap,Chat theo nhóm.(Như Facebook)!
    Nhằm rút nhanh khoảng thời gian các bạn tìm hiểu sâu về 1 lĩnh vực.
    VD: Nhóm Ghost Talent Có 1 Tap chat giao lưu,
    Nhóm NewUpload ...
    Cùng thảo luận 1 vấn đề nào đó.

*Các hình thức thanh toán: Qua tài khoản Ngân hàng,Baokim,Nganluong...
    Nghĩ thử xem khi vừa lướt Web vừa kiếm tiền lại vừa có kiến thức có hơn là vừa lướt web vừa uống nước lọc ko.:D
    Nếu muốn Forum mạnh phải đầu tư. Phải có kế hoạch hợp lí. Đừng nghĩ kệ nó rồi nó đến đâu nó đến.
    Ko ai làm ko cho mình.
    Hãy nghĩ đến con số và nếu làm được điều đó sẽ thấy forum thay đổi lớn trong thời gian ngắn.
    Số lượng Mem Online,Số lượng bài,Số lượng thành viên ...thế nào.
    Về tiền đầu tư thì chắc Admin chỉ có hạn nên chắc hơi khó.
    Trên đây là ý kiến riêng của mình ..Cũng có 1 chút thuyết phục .

Ý của bạn thế nào?

2. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    rất đồng ý với các khoản anh đưa ra, nên tích hợp thêm game vào, với cái kiếm tiền OL đó, mà bên VNzoom có khoản kiếm tiền ol không nhỉ
    mà còn cái chơi lô đề thì em thấy nên sét lại

3. hoangtungpc.info

1,322
    1,031
    113
    TTrên này chỉ là ý kiến riêng thôi. Anh em nên thẳng thắn đưa ra những ý tưởng tốt.
    PS: Mình nghĩ tuy số lượng tiền kiếm được ko nhiều nhưng nó cũng có thêm động lực gọi là 1 chút khuyến khích để post bài..sẽ đáng kể đấy. Tham khảo được đa số là người ta mua hàng Online sẽ ko cảm thấy tiếc tiền mấy:D

4. Mr.Thunder

Mr.Thunder Moderator Ban Quản Trị

1,643
    972
    113
    Tên thật:
    Bùi Đức Anh
    Còn một chuyện nứa nếu được khi các mem mới đăng ký hãy cho 1 link liên kết đến FB Fan Page của Website cho nó chuyên nghiệp chứ tình hình like trên FB ko đủ để PR. Lượng mem CNTT trên FB cảm giác hơi ít

kimchinh and hoangtungpc.info like this.
  5. hoangtungpc.info

1,322
    1,031
    113
    Còn Zingme,Google+ nữa thì sao?:D

6. thuong_241286

thuong_241286 Member Tích Cực

420
    146
    43
    Facebook ra cả tuần rồi mà mới có hơn 5 chục like kìa

7. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Muốn mở thêm Game cần đầu tư tiền triệu chứ không phải vớ vẩn đâu HT, mua bán nữa, ai chịu đầu tư tiền trả cho thành viên post bài...???

kimchinh, MrKing and hoangtungpc.info like this.
  8. fetel93

fetel93 ɹoʇɐɹǝpoɯ Ban Quản Trị

1,327
    851
    113
    Bác Thần chết :))

thanchet_90 thích bài này.
  9. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Mình đồng ý với bác.Nhưng Việc post mấy link kiếm tiền thì mình nghĩ là không nên bác ạ , nếu có thì chỉ hạn chế thôi chứ nếu post 1 link >100 mb bác down đuối luôn , ví dụ như letitbit thì mình thua.Cái đó chỉ có mấy bác nữa ngoài mới xài thôi.Anh em ta leech về đã khổ rồi mà.Tâm lý mà bác 10 bài kiếm tiền thì không bằng 1 bài mf đâu.:D Đại khái vậy.:-"

10. hoangtungpc.info

1,322
    1,031
    113
    E biết. Vài chục triệu vào --Game .Nếu có $ thì đã Ok rồi.
    Trong box game mình vẫn có thể thuê quảng cáo.
    Có thể khi vào box Game .quảng cáo sẽ theo kiểu tự bật ra chứ ko phải Click .
    Cái này Code rễ thôi. Chứ bây giờ anh em nghĩ xem .Nói thật chứ lấy ai mà Click được.:D

Chán. Giờ ko có $.Ai còn ý tưởng nào khả quan hơn ko??

11. hoangtungpc.info

1,322
    1,031
    113
    Cậu Việt ko hiểu cái ý trên rồi.:))
    Tất cả các Link kiếm $ như Letitbit,..đều cấm hết.
    Vấn đề ở đây khác. Anh em nên cố nghĩ cách để dựng Forum lên cao.

12. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    E thấy khoản lô đề không được rồi :D Các game kiếm tiền online thì có thể, nhưng còn thưởng về số lượng bài post chất lượng thì cân nhắc kỹ, tiền thưởng ai chịu ? Quy định như thế nào là vừa ? E nghĩ nên đặt mức thưởng theo cấp độ thì hay hơn, lên cấp độ, chẳng hạn rìu bạc, thưởng 50k - 100k v ;)) FB thì ae phải có Group, cái này a khatmau_sr vs a Admin đứng đầu Forum, tạo Group FB, rồi add các BQT Forum vào. Tạo thêm 1 Page của Forum nữa, các kiểu PR trên FB thì nhìu lắm. E thấy các page bán hàng, shop, hoặc quán... thường post những status mang tính chất giải trí, đồng thời add logo, đường dẫn Forum mình vào, chẳng hạn chế truyện troll v :D E nghĩ các thành viên trên Forum mình, ai cũng có FB, chịu khó đăng lên status của mình để PR 1 tý cũng không sao nhỉ :D Nên đặt ra thêm quy định bao nhiêu bài mới được nhìn thấy link download (chẳng hạn 5 bài hoặc 10 bài gì đó). Ủng hộ việc tạo chatbox cho Forum mình, chẳng hạn Forum: http://www.thptnguyencongtru.org/forum/forum.php vậy. Và thêm chattab trên Forum nữa (chattab chỉ dùng cho BQT, các Mod liên lạc với nhau, để quản lý Forum, ẩn với members), thêm chattab chat riêng.
    À, cái chế độ hiển thị ngày tháng của bài viết hơn khó nhìn :D Nên đổi thành dd/mm/yy thì dễ nhìn hơn :D
    Thêm tổ chức event định kỳ, và các event nhỏ thường xuyên để thu hút mem :D

qqwwee123, root and khatmau_sr like this.
  13. onehithp

onehithp Moderator Ban Quản Trị

387
    195
    43
    Mình không thích kiểu quảng cáo. Cứ vào 4rum click 1 cái là hiện lên mấy trang quảng cáo vớ vẩn. Vào web khó chịu nhất khoản này

14. onehithp

onehithp Moderator Ban Quản Trị

387
    195
    43
    theo mình nghĩ có thêm mục chat box là hợp lí nhất. ace có thể chat chit giao lưu , hỏi han, chém gió làm quen với nhau :D
    Như vậy 4rum sẽ sôi nổi hơn và gắn kết mọi người lại với nhau hơn :D

15. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Không quảng cáo Forum lấy tiền đâu để duy trì???
    Trước lập rồi mà có ma nào vào chém gió đâu :(

quyttht thích bài này.
  16. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Vụ này hơi căng nhĩ ...vì có quá nhiều 4rum thế này rồi VZ là 1 VD .....Những cách mà HT nêu trên ...y chang VZ đang dùng ....nhưng nếu như thế thì ...thành cái mạng xả hội rồi !! 4rum It chỉ là phần chìm..... nhân tài bên này không đc nhiều cho nên chưa gây được ....thị hiếu @-)

17. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    bác quý lần sau nói cho nghiêm túc nhé!
    Những câu như thế nên bỏ đi!

phungtridung and quyttht like this.
  18. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Nếu muốn phát triển diễn đàn chỉ còn cách chi tiêu tiền thôi thà bỏ ra 1 lần mà thu hút thử xem. Nếu không đủ thì anh em ai có lòng gom góp tiền lại cho diễn đàn. Mình thấy các phương hướng trên thì hợp lý đó.
    - 1.Nhưng tôi không đồng ý vụ post bài kiếm tiền vì tình hình hiện nay dù không có việc này nhưng đã có nhiều thành viên spam rồi ,nếu ra khoản đó thì tình trạng spam diễn ra tràn lan, diễn đàn sẽ bị loãng, không hay :)
    - 2.Ghost thương mại cũng được nhưng ai sẽ là người làm, chỉ có những người có uy tín, năng lực làm mới thành công, chất lượng, người dung mới dám mua
    - 3. Cái này mình thấy đã trùng với các diễn đàn hiện này , vd như Vn-zoom.com...
    - 4. Việc chat thì chỉ cần tạo 1 box ở đầu trang chính của diễn đàn, đừng nên tạo từng box chat cho từng box phần mềm, box kiến thức... vì như thế chẳng khác nào " chia bè kéo cánh " :) mất tình đoàn kết anh em. Tui nghĩ 1 box chat duy nhất là hợp lý, nếu ai muốn bàn riêng thì lên Facebook, Me Zing hay Yahoo mà bàn luận cũng tiện mà :)

khatmau_sr and vandieutot like this.
  19. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Rồi ...^:)^

vandieutot thích bài này.
  20. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164