1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

My Computer tự bật sau khi khởi động ?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi k1n9n0th1n9, 21 Tháng năm 2014.

1. k1n9n0th1n9

k1n9n0th1n9 Member Chính Thức

12
    3
    3
    mình đang dùng win 8.1 pro, không biết đã thiết lập thế nào mà sau khi khởi động vào thẳng desktop thì This PC (my computer) cũng tự bật lên rất khó chịu
    anh em nào biết làm sao để bỏ cái tự động này thì giúp mình với
    cám ơn anh em

2. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,398
    672
    113
    Bạn mở Registry lên và tìm HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon, sửa cái Userinit thành C:\WINDOWS\system32\userinit.exe. Bạn tìm tiếp HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced, sửa cái PersistBrowsers thành 0, sau đó restart lại máy
    Nếu tiếp tục bị thì có khả năng máy bạn bị nhiễm virus

k1n9n0th1n9 thích bài này.
  3. k1n9n0th1n9

12
    3
    3
    mình ko tìm đc cái này bạn ạ, quét virus bằng NIS ko phát hiện, vừa mới ghost máy lại mà mình cũng quét full các ổ rồi

4. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bạn kiểm tra cái đường dẫn Userinit, nếu nó có giá trị là C:\WINDOWS\system32\userinit.exe thì là đúng, còn nếu có thêm dòng ví dụ C:\Program Files\abnxbnasbnc\dggsds.exe,C:\Windows\system32\userinit.exe thì có nghĩa là máy bạn bị nhiễm virus

5. k1n9n0th1n9

12
    3
    3
    máy mình chỉ có dòng mặc định thôi ko có thêm dòng nào cả :(

6. tuananhpt

1,398
    672
    113
    Bạn mở Registry lên, tìm HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Advanced
    Sau đó khung bên phải bạn tạo 1 DWORD có tên là PersistBrowsers và đặt giá trị cho nó là 0