1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nâng Cấp Lên Windows 8.1 Enterprise Tự Động Hóa Bằng Dòng Lệnh

Thảo luận trong 'Tin Học - Lập Trình' bắt đầu bởi nhox_kenny, 7 Tháng tám 2013.

1. nhox_kenny

nhox_kenny Một bạn nam giấu tờ rym!!!

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    Theo Blog mới nhất của Microsoft, bản Windows 8.1 Enterprise đã bổ sung thêm một dòng lệnh mới setup.exe /auto:upgrade giúp quá trình nâng cấp lên 8.1 trở nên nhanh chóng và thuận tiện hơn. Dòng lệnh này có ý nghĩa vô cùng quan trọng trong môi trường doanh nghiệp, giúp tiết kiệm rất nhiều thời gian, giảm áp lực cho kĩ thuật viên. Việc nâng cấp diễn ra trong 15 phút, tùy thuộc vào điều kiện máy tính và mạng.
    Thành viên FaiKee trên MDL đã thử nghiệm dòng lệnh trên máy ảo VMWare, cài sẵn Windows 8 Enterprise và Office 2013 đã kích hoạt bản quyền, link với một account Microsoft, cài sẵn vài phần mềm như Winrar, Chrome, …
    Quá trình nâng cấp tự động diễn ra trong 30 phút, có thể là do máy ảo chạy chậm. Mọi phần mềm đều được giữ nguyên, nhưng Windows và Word đã mất bản quyền.

2. nhviet0212

nhviet0212 Forever...................

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Mất bản quyền thì còn có thể Active lại không bạn? :doubt:

3. nhox_kenny

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    bạn active lại bình thường, bản này vẫn là miễn phí nên vẫn active đc nhé! key: YNB3T-VHW8P-72P6K-BQHCB-DM92V
    Thời hạn đến 14/01/2014

nhviet0212 thích bài này.
  4. nhviet0212

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Thanks bạn nhé.. Save key lại...Chắc đợi tuần sau up.. xài Dcom FastConnect nên đợi nạp 2GB vào để maximum đã.. :big_smile:

5. nhviet0212

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Đọc cái dòng High Light của thớt mình nghĩ có lẽ là vậy đó... :misdoubt:. khá là gian nan đấy... khi nào rãnh ra mạng kéo về mới đc... :doubt:..

6. nhox_kenny

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    up từ 8 lên 8.1 luôn

7. nhviet0212

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Nhưng cũng phải có bản setup của win8.1 chứ... dòng màu vàng nói thế mà... file setup trong bản cài đặt windows8.1

nhox_kenny thích bài này.
  8. nhox_kenny

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    mình cũng ko rõ lắm, chỉ biết là nâng lên 8.1 enterprise thôi, bạn cứ thử đi, ko đc thì tải thêm thôi

9. nhviet0212

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Khi nào rãnh mình download Cái setup về rồi test... :doubt:. Chứ k có bản setup win8.1 thì không đc... Chắc chắn là thế rôi.. :brick:

10. nhviet0212

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Mềnh đã Update và đã thành công.... đâu cần dòng lệnh cho vất vả và khó hiểu... Burn file ISO ra ổ đĩa và chạy file setup.exe...
    chọn update... rồi các thứ... nói chung là dễ hiểu lắm... 1 chúc tiếng a là OKE...:big_smile:.. Rồi... ngồi đợi thành quả thôi..:feel_good:

11. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,549
    2,293
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    nhìn win 8.1 có vẻ hiệu năng cao hơn win8 thì phái, đã ai chấm điểm 3Dmax chưa

12. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,549
    2,293
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    vậy thì quá ngon rồi còn gì nữa bạn à.

blogk thích bài này.
  13. nhox_kenny

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    mấy bản preview này đều active miễn phí mà

14. nhviet0212

42
    3
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Việt
    Cần key chứ bạn.. lúc mình update thì nó yêu cầu nhập Key vào... update xong còn bắt mình active nữa chứ... :canny:.
    1 là active Online, 2 là xài phone, mình xài phương án 3, active bằng KMS. :big_smile:. đang xài, cũng thấy OKE. :doubt:

15. nhox_kenny

126
    53
    28
    Tên thật:
    Đỗ Đình Hiếu
    nó yêu cầu nhập key, nhưng mà Microsoft cũng phát hành key miễn phí, sau đó phải active lại