1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nâng cấp máy tính hay mua máy tính mới?

Thảo luận trong 'Tư Vấn, Hỏi Đáp Về Phần Cứng' bắt đầu bởi iamank, 30 Tháng bảy 2012.

1. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Tình hình em mới thi đai học, nghĩ là kết quả sẽ chắc ăn rồi, nên em định 2 hướng để có 1 cái laptop vừa ý. 1 là mua máy tính mới ( cái này hơi đắt ) 2 là nâng cấp thêm cho laptop của em

Mời các anh chị xem dùm cái cấu hình laptop em ( SONY VAIO VGN-FS980 : máy đời xưa rồi )

Cho em hỏi em nên cần mua gì để làm cho máy tính mạnh hơn về nhu cầu về sau cho sinh viên :)
    CÁm ơn các anh ch

2. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    a là a thích mới ;)) Thôi, xin bố mẹ tiền mà mua cái mới, cái cũ cho em đi ;)) còn nhà khá hoặc nghèo thì vậy thui, cấu hình đó dùng tạm lướt web, nghe nhạc xem phim cũng ok mà

iamank thích bài này.
  3. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Em học bên Tài chính ngân hàng, nhu cầu không cao nhưng em lại có sở thích bên công nghệ thông tin, mài mò máy tính, nên cần mấy cấu hình chạy mượt tí. Mua máy mới hơi đắt anh ơi :(. Muốn mua thì phải đợi lâu :-s
    Máy em nâng cấp đc không anh???

4. congahappy

congahappy Member Mới

3
    0
    1
    Bạn nên mua mới, mình nghĩ là lap thì chỉ nên nâng ram ^^

5. zxcvbnm123

zxcvbnm123 Member Tích Cực

110
    20
    0
    Nếu a thik CNTT thì e nghĩ a nên mua máy tính ms :D . Nhưng e nghĩ nếu mày mò thì nên giữ lại cái máy cũ mà mày mò , cũng tốt đấy chứ ;))

iamank thích bài này.
  6. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Máy tính mới giờ > 10 triệu mới êm chứ vài triệu cũng như máy cũ :(. Tại tài chính không thoải mái nên mua máy mới phải có thời gian rồi :(

7. zxcvbnm123

110
    20
    0
    nếu mà cảm thấy hỗ trợ công việc n` thì mua , còn k thì dùng máy cũ cũng chẳng sao :D , e thấy ram máy a thế cũng đc ;))

iamank thích bài này.
  8. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Tui sinh năm 94 mà sao xưng anh thấy ngại ngại :D . Thật ra công việc thì không tại mua máy chuẩn bị năm nhất của sinh viên thôi. Chủ yếu là mấy cái office giúp ích cho việc học, game online thì không, chủ yếu game web. Còn vọc phá thì cũng chút ít

9. zxcvbnm123

110
    20
    0
    E sinh năm 97 nè ;)) . Còn cái như a nói thì cũng chẳng cần máy tính xịn làm j , dùng tạm cái cũ cũng ổn r` :)>- . Xịn thì sau này mua cũng đc , chưa cần vội đâu :D

10. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Bởi thế mới hỏi ý kiến mọi người nè. Con người dễ bị vất chất làm mù quáng mà :D . Tại thích windows 7 có aero mà ngặc cái k hiện aero đc. Windows 8 hiện aero trên máy tui đc mà lại nặng quÁ hjx

11. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    anh có vài lời khuyên chú em này. con nỳ chú ma nâng cấp chỉ có phí tiền

cho chú 3 con này nhé

1 asus N56VZ corei i5 invy... thế hệ thứ 3 2.3 ghz tubo boot 3.1 grefood nidivia 650 2gb . ram 8gb dr3 buss 1600nhz . hdd 500gb quay vòng 7200
    gia 20 tr con này đầu năm anh cũng mua

2 asus k55vm cãu hình như trên khác la dòng k là dòng trung thiết kế xấu, loa kém hơn tí. gia 15tr

3 dell vostro 3560 cấu hình như trên khác cad video là ati radion 7670 1gb giá 15 tr

iamank thích bài này.
  12. quyttht

quyttht Quý Ròm

567
    562
    93
    Mua mới đi.... Desktop nâng còn nghe đc !! Lap thì ..tổ phí tiền ..

iamank thích bài này.
  13. zxcvbnm123

110
    20
    0
    đồng ik vs a vandieutot , e thik asus nhất , sờ thân máy lúc nào cũng mát ;))

iamank and vandieutot like this.
  14. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    hy mấy con,máy anh nói ở trên toàn là hàng mới ra trong qúy này nên rất đẹp,và đời mới hiệu năng thì khỏi bàn, asus và dell thì độ bền và mát máy khỏi bàn ở 2 dòng trên mình đưa ra qúa tuyệt vời rồi

15. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Anh à anh giết em un đi :P. Em cần lap khoảng 10 - 12tr đc rồi cần chi 15tr chịu sao nổi anh :d

16. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    vote mua máy mới đi chủ thớt ạ :-bd, mấy bác khác cũng chém nhiều rồi. ;;)
    còn ý của mình thì đơn giản: đồ công nghệ mà, càng mới càng chất và càng tốt :-" đơn giản vậy thôi. :>.
    Đầu tư xiền + ngâm cứu > đập hộp 1 con máy mới toanh vọc cho sướng \:D/

iamank thích bài này.
  17. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Thôi vậy chờ thời gian vậy, mua con mới thì đợi ~ nửa năm nửa :D

18. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Mua máy cho lành đi bạn à máy bạn đời cũ rùi nâng cấp giờ tốn tiền lắm main giờ còn chạy 915 thì sao có thể dùng dc những con chip mạnh từ dual core -> i7 dc. Giờ laptop rẻ bèo à bỏ ra 10 củ quất 1 e core i5 ram 4gb cũng dc :-bd

19. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Nếu mua thì nên mua những dòng Asus , HP , Toshiba , Acer mấy dòng đó tính ổn định cao và bền ;)) Mình thấy con Asus là dc nhất đấy giờ nó có lại ice cool gì đó chạy rất mát máy treo máy cả ngày như mới mở máy vậy >:)

20. iamank

iamank Member Danh Tiếng

823
    164
    0
    Hồi chiều đi thay main người ta bó tay =]]z
    Đang dịnh mua máy cũ giá 7 triệu core i3, 500G HDD và ram 2G mà thấy chém wa nên thôi mua máy mới luôn