1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nâng cấp P4 lên Pentium D 945A

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi Congdangchi, 29 Tháng mười một 2012.

1. Congdangchi

Congdangchi Member Chính Thức

32
    5
    8
    Hiện tại máy tính nhà em nó như thế này.
    Theo như trên trang http://www.intel.com/support/motherboards/desktop/d101ggc/sb/CS-025906.htm của Intel thì Mainboard của em nâng cấp lên được con CPU Pentium D 945A. Theo ACE trong 4R thì nó chạy có nhanh hơn không. Nó có ảnh hưởng gì tới máy em không. Hiện tại em đang sử dụng nguồn ARROW 500W. Thằng P4 551 cũ của em chạy chậm quá nên định thay con PD450 chạy cho nó nhanh hơn xíu. ACE góp ý giúp em với nha. Cảm ơn nhiều nhiều lắm ^^

2. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Main qá cũ ko hỗ trợ dual core. Tốt nhất là nên lên main rùi hẵn lên cpu. Khuyên bạn nên lên main g31 hoặc g41 vì 2 main này hỗ trợ dc nhìu dòng cpu. Nó có thể hỗ trợ cả core 2 dual nữa. Pen D cũng xem xem p4 siêu phân luồng thui ko nên lên làm gì phí tiền bạn à :) có tiền tốt nhất lên thẳng con dual core E2180 hoặc E2200 cho ngon. Tầm 1 chai là lên main + cpu lun \m/

Congdangchi thích bài này.
  3. kennydung2108

kennydung2108 Member Chính Thức

11
    2
    3
    bỏ ra khoảng 500k làm con main mới rùi nâng cấp lại từ từ còn hơn là bỏ tiền ra nâng chip bạn à.
    2 con gần như nhau k hơn nhau là bao đâu.

Congdangchi thích bài này.
  4. Congdangchi

Congdangchi Member Chính Thức

32
    5
    8
    Cảm ơn Feel The Beat và kennydung2108 nhiều nha^^ Do nhu cầu sử dụng nhiều phần mềm chuyên ngành QLĐĐ (như Map Info, AcrView, Microsation,...) của mình nên cần nâng cấp lên. Con P4 nhà mình chạy chậm quá nản ghê lun. Bạn nào còn ý kiến nào nữa góp ý cho mình với hjhj