1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nên lắp mạng internet nào tốt nhất? ( FPT & Viettel )

Thảo luận trong 'Mạng - Internet' bắt đầu bởi Vũ Lý, 3 Tháng một 2013.

1. Vũ Lý

Vũ Lý Death Moderator

1,918
    936
    113
    Tình hình là dạo này xài dcom chậm wá nên nản tính lắp mạng xài. Sắp tết rùi nên cũng có nhìu kế hoạch dự định ra mắt a e PBM mà mạng kiểu này thì chả làm dc gì nên nay lập topic hỏi ý kiến của a e nên lắp mạng nào ngon? A e cho ý kiến nhá chỉ viettel và fpt thui nhá. Lý do ko xài VNPT là vì mình đã từng lắp thằng này trước đó , rớt mạng hoài và chất lượng support wá cùi bắp [-X :)|

2. Pretty Boy

Pretty Boy Member Tích Cực

336
    248
    43
    Tên thật:
    Ngọc Thắng
    Mạng ổn định hay không thỳ còn tuỳ vào số tiền thôi anh :)) theo kiến thức của em thỳ nếu anh muốn đowload và lướt wed thỳ sài mạng VNPT là ổn định nhất. Còn nếu anh muốn chơi game thỳ dùng mạng FPT không gì sánh bằng :P tất nhiên là còn tuỳ vào gói cước =))

3. anhminhvip

anhminhvip Member Tích Cực

328
    106
    43
    FPT màng phang =)) đang dùng fpt thấy ngon lành cành đào

4. ttxauxi

ttxauxi Member Chính Thức

67
    4
    8
    Mạng nhện đi pác ^^ , mình đang sai vnpt cũng thấy ổn

5. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Em thấy vnpt thì chất lượng mạng cũng ngon nhưng mà support thì cùi bắp thật X_X. Theo em thì cứ fpt mà phang anh à :D

6. solomine

solomine Member Chính Thức

54
    4
    8
    Viettel nha bác. E đang xài thấy cũng good lắm.

7. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Bạn dùng vnpt nhé nều rớt mạng thì gọi nhân viên nó đến sửa cho nhé, nhà mình rùng rất ngon thỉnh thoảng đứt cáp bọn nó thay fee cho mình mak

8. Mr.P

Mr.P Thành Viên Cống Hiến Ban Quản Trị

1,041
    697
    113
    Xài mạng mà thỉnh thoảng đứt cáp thì làm gì nữa ... :-s
    Sctv đi anh \m/ bảo đảm ổn định ... chơi game cũng tốt ... gói 250k download ~400kb/s nhá :D

9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    E nhà quê nên bọn trẻ con hay đi cắt dây cáp bán lấy good hjhj: nhà em 150k dow 450kb/s đó là 2 máy dùng một máy chắc cung 500kb/s

10. 965660009

965660009 Member Chính Thức

6
    1
    3
    Các bạn đừng để bị nhân viên FPT lừa. Mình đặt mạng của FPT chậm vô cùng, youtube đợi nữa ngày mới xem được, tháng đóng 200K. Không cho báo tên doanh nghiệp để báo cáo thuế bảo là sài định mức thấp quá chỉ được dùng tên cá nhân thôi (chắc chắc là muốn trốn thuế đây).
    Chuyển qua dùng Viettel cùng hạn mức 3M, xem youtube ok luôn giá chỉ 135 K. (vẫn đứng tên doanh nghiệp ngon lành có sao đâu)
    Đến khi trả moderm xin cắt mạng, bên fpt đòi đóng 550K phí huỷ hợp đồng (do chưa dùng đủ 24 tháng) , không đóng không cho cắt trong khi mình đã sử dụng trong 11 tháng. Mình dùng qua mạng VNPT và Viettel có bị đòi tiền cắt hợp đồng bao giờ đâu. (thậm chí vnpt mình chỉ mới dùng
    Đã vậy bên FPT còn bảo là do mình dùng gói internet định mức thấp quá nên mạng chập chờn, nếu vậy tại sao viettel lại chạy ngon lành chứ ?????
    Đã vậy tháng 10 năm 2013 mình chỉ mới dùng có 7 ngày là không dùng đến mạng của fpt nữa, họ bảo cứ cho là chỉ dùng 1 ngày cũng tính tiền 1 tháng, tức ói máu. Họ bảo không trả tiền thì họ phạt 500K. Mình bảo VNPT và Viettel đâu có tính như vậy, báo cắt từ ngày nào thì họ tính tiền đến ngày đó thôi, FPT bảo quy định mỗi nơi 1 khác, mình dùng FPT thì phải theo quy định của FPT.
    Nếu ở bên Trung Quốc mình đã gọi đện trực tiếp lên "Cục bảo vệ người tiêu dùng" để trình báo rồi, Bao giờ Việt Nam mình mới thành lập Uỷ ban bảo vệ người tiêu dùng đây.[​IMG]

11. gadusochet

gadusochet Member Tích Cực

269
    36
    28
    Bác hỏi xem chúng nó lấy luật đâu mà làm thế?
    trong hợp đồng có khi nếu phá vỡ thì bị phạt ko?

12. gadusochet

269
    36
    28
    Nhà em đang dùng VNPT gói 275k tính cả VAT đây. Dùng bình thường, hỗ trợ thì do ko có vấn đề gì nên chả cần phải gọi.
    Còn đây là tốc độ mà máy tính nhà em dùng usb wifi để dùng, kể cả dùng đt vào wifi nó cũng cho tốc độ xấp xỉ :D Untitled.jpg

13. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,143
    1,304
    113
    Mạng VNPT đi chất lượng của VNPT là có tiếng tăm rùi trời mưa bão dùng xem phim thoải con gà mái ko như thằng Fpt trời mưa bão nhẹ 1 tý xem giật tưng bừng , tất nhiên là $ có lấp lánh ko thui làm hẳn gói cáp quang thì phiêu nặng lun :D

14. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    nhà e mạng cùi hơn nhà bác đk cái Ping ít hơn của bác :D sang năm đi làm kiếm $ lên hẳn cáp quang cho nó chất :) . E chỉ sài Modem gia đình nên ko bem wifi làm gì :)

15. gadusochet

269
    36
    28
    Ping thì do đang chạy nhiều tap nên nó hơi cao, trung bình nhà mình là 48 :)
    Thời buổi sờ mát phôn mà 3G sang chảnh nên có thêm em wifi mới sống được bác ạ.
    Nhà bác lên được cáp quang thì chất lừ rồi :so1:

16. chipcomputer

3,143
    1,304
    113
    Cáp Quang rẻ thui bác :) 1 tháng / 1 củ 2 trích lương ra đóng :D

Dong Truong thích bài này.
  17. gadusochet

269
    36
    28
    Mình không nhớ basic hay easy gì đó nhưng mình lừa được rì ko? :confuse:

18. gadusochet

269
    36
    28
    :oh: bác dân chơi quá. có phải quán net đâu mà cần hao tốn dữ thế?
    Hay bác kinh doan gì không mà chơi ác dữ? Play dân thiệt

19. btt1820

btt1820 Member Mới

3
    1
    3
    chan ay bac wa, chi duoc cai gay lon la gioi

20. gadusochet

269
    36
    28
    Mình cũng ko rõ nó lên lúc nào nhưng hồi trc thì đúng như bạn nói, tốc độ chỉ tầm 4,5Mbps thôi-nghĩa là down cũng chỉ tầm gần 500kbs. Nhưng trong dạo hơn tháng nay thì tốc độ nó tăng lên đúng như trong ảnh mình đăng luôn. Tốc độ down ở up.4share.vn đúng là tầm hơn 850kbs. Lúc mà mạng nó lên khỏe như hiện giờ thì mình cũng hơi bị bất ngờ đấy :feel_good: