1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nếu thành viên QUỲNH HƯƠNG _JB không thanh toán yêu cầu PBM chặn IP

Thảo luận trong 'Bài Vi Phạm' bắt đầu bởi kimchinh, 30 Tháng sáu 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Mình được QUỲNH HƯƠNG _JB yếu cầu làm 2 bản ghost win 7 64 full soft và 32 nosoft,

Sau khi làm song ghost đưa links xong rồi mình liên lạc với QUỲNH HƯƠNG _JB không được hiện tại mình nhắn tin cho QUỲNH HƯƠNG _JB mà không được phản hồi yêu cầu QUỲNH HƯƠNG _JB thang toán cho mình, Bạn QUỲNH HƯƠNG _JB cứ bảo từ từ mình để cũng gần tháng rồi mà không thánh toán. Mình Yêu cầu QUỲNH HƯƠNG _JB thánh toán cho mình, Nếu không mình yêu cầu Phiên Bản Mới chặn IP thành viên này vì vi phạm lừa đảo.
    một thành viên khác cũng rất bức xúc vì không chỉ mình bị lừa mà bạn khác cũng bị thành viên QUỲNH HƯƠNG _JB lừa gạt
    Nó không đáng bao nhiêu cả,
    Mình làm hai bản ghost cho QUỲNH HƯƠNG _JB lấy rá cực hữu nghĩ chỉ lấy tiền ra nét up thôi công cáng gì 2 bản mình lấy 100k vậy mà thành viên này không trả cho mình, mang tính chất lừa đảo rõ dệt [​IMG]

Last edited: 30 Tháng sáu 2014
    NPH thích bài này.
  2. tuanlanlientl

tuanlanlientl Member Chính Thức

42
    14
    8
    Mình ghét nhất 3 cái trò bịp bợm, diễn đàn nên sử lý nghiêm:brick:

3. KleinNguyen

KleinNguyen Member Chính Thức

49
    6
    8
    hãy vì môi trường xanh sạch đẹp. mong diễn đàn nghiêm mình vì tương lai anh em ngày mai.loại bỏ mấy thành phần làm ô uế diễn đàn đi ạ

xuanduong thích bài này.
  4. NPH

NPH Member Chính Thức

32
    5
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Phú Hưng
    :so1::so1::so1::so1::so1::so1:

5. huyhoang1188

huyhoang1188 chia sẻ và giúp đỡ

403
    169
    43
    hàng đã nhận chưa vậy bạn

6. binharsenalpc

binharsenalpc chuẩn rồi

475
    131
    43
    Tên thật:
    chuẩn rồi
    đừng tin bất cứ ai, bỏ ra bao nhiêu công sức để làm ghost chuẩn thế mà cho đến tận bây giờ bị lừa gạt :D :ah::ah: đúng là thanh niên ngày nay ko biết nghĩ gì trong đầu

7. huyhoang1188

huyhoang1188 chia sẻ và giúp đỡ

403
    169
    43
    nếu người ta chưa nhận hàng thì bạn chưa thể kiện người ta đâu

8. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    rất vui là buôn flaf mình đưa 2 bản đó rồi mà anh ta k đưa tiên fcho mình, a ta kêu ghost lỗi mà mình test 2 máy nhà mình đều ok cả

9. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Nếu e đã đưa bản Ghost rồi thì mọi chuyện có vẻ khó đây.

Đây cũng xem như là 1 bài học để e có thêm kinh nghiêm cho những lần làm ăn sau này.

Các thành viên có liên quan trong chuyên này phải vào giải quyết nhé.

Thời gian là từ giờ đến hết ngày 03/07/2014. Nếu sau thời gian này Member "QUỲNH HƯƠNG _JB" không có giải thích gì thì BQT sẽ xem như bạn đã đồng ý với mọi cáo buộc từ phía người viết đơn.

Hình thức kỷ luật sẽ ở mức cao nhất, vì hiện tại trong Fr ngày càng có nhiều người lợi dụng danh tiếng của Fr "phienbanmoi.com" để làm việc xấu.

minhpb and kimchinh like this.
  10. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

668
    334
    63
    Mình xin có ý kiến thế này:

- Thứ nhất: bạn có bao giờ nghe thấy từ "tiền đặt cọc chưa". Tiền đặt cọc tùy 2 bên thỏa thuận, coi như tiền công upload (20% giá trị bản ghost chẳng hạn). Tiền đó phải trả trước, xong sẽ đưa pass (giải nén, ghost, nối file, download file ...). Nếu hài lòng với bản ghost đó thì bên kia thanh toán nốt số tiền còn lại. Cả hai bên cũng không thiệt mấy.

- Thứ hai: ghost lỗi thì bên kia có thể không trả tiền, đó là chuyện đương nhiên, bạn cần kiểm tra lại có đúng ghost của bạn lỗi hay không, không phải bạn test ghost trên máy bạn mà khẳng định là ghost không lỗi, bạn cần test trên cấu hình tương tự máy người đặt ghost thì mới khẳng định được, cần hỏi người đặt bị lỗi gì, nếu bị lỗi thật thì cần fix cho người ta, có thể kiểm tra xác thực bản ghost gián tiếp xem có thực sự bạn ghost có bị lỗi hay không (TeamViewer trong WinPE, Ghost Dual Win ..., xong đọc log). Khi đó, bạn mới kết luận do bên đó phá thỏa thuận hay do bên bạn không đáp ứng yêu cầu.

Đó là ý kiến của mình. Tự các bạn đọc và suy ngẫm.

11. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    thanks admin nha

12. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    lỗi chỉ là do thành viên đó bịa đặt thôi, lúc đâu thì bảo bug ghost không được màn hình đen bây thanh viên đó lại bảo ghost k chơi được LOL nói rối một cách không lô zic

13. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Thành viên này rất hay là chỗ liên lạc thì chốn tránh. Đưa links song gọi điện thì đưa người khác nghe rồi bảo lâu mới về. Nêu như vậy Lỗi nhà e có 2 PC main khác nhau cấu hình khác nhau test vẫn ok hết đã chơi thử LOL. Còn lúc đấu thành viên này kêu là không ghost được màn hình đen sau bây lại kếu ghost được lỗi không chơi được LOL một câu nói rối nói ai cũng biết. Tôi bỏ công sức ra làm mất tiền ra mạng up mất thời gian công sức. Nêu k trả thì nói không trả sao phải vòng vo. CÒn đó có hạn không thanh toán thì ADmin sẽ Sử lý chắc là chặn IP khóa nick vĩnh viễn PBM không chứa những người lừa đảo kể cả Smod có vi phạm cũng sử lý như mem thường

14. hoanchien

hoanchien Team NewUpload

1,590
    1,175
    113
    Cửa hàng máy tính (longmai) đây mà (mới thay Nick là : QUYHUONG_JB ) làm ăn thế này thì không đc , nếu không tự làm ra mà dùng, thảo nào có lúc 2-3 ngày up1 bản 1 bài viết

15. NPH

NPH Member Chính Thức

32
    5
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Phú Hưng
    làm j có cửa hàng nào

hoanchien thích bài này.
  16. hoanchien

hoanchien Team NewUpload

1,590
    1,175
    113
    Bạn thật không để ý, nhé nick longmai thay đổi sang nick QUYNHHUONG_JB nhé

17. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    Ý bạn ấy nói chuyện longmai có cửa hàng sửa laptop là bịa đặt, có cửa hàng riêng sao khách đặt làm ghost lại đi nhờ kimchinh làm, trong khi longmai nhận làm ghost theo yêu cầu, 2-3 ngày lại tung ra 1 bản ghost nữa.

kimchinh thích bài này.
  18. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Tại cũng tin tưởng là thành viên của PBM nên cũng k bắt tiền đặt cọc làm song 2 bản vứt luôn cho rồi đòi tiền không được nhọ quá

19. NPH

NPH Member Chính Thức

32
    5
    8
    Tên thật:
    Nguyễn Phú Hưng
    Bạn ko biết đâu

20. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Đâu tiên mình đưa links kêu lỗi và k trả tiền, rồi mình bảo bây đưa links lên PBM mà mọi thành viên test mà không lỗi thì thế nào thì anh ta lạ bảo vậy từ từ rồi a đưa tiền, đến bây giờ vẫn k nhận được khaonr thanh toán nào từ anh ta, Tính tuổi anh ta hơn mình phải hơn mình 4 .5 tuổi mà làm ăn trẻ trâu quá mức

21. hiepsisoma

hiepsisoma Yêu Thích Sự Phản Đối Ban Quản Trị

4,564
    2,285
    113
    E là bạn ko đòi được tiền đâu, xem như bài học kinh nghiệm vậy, nhận sản phẩm rồi nói lỗi này nọ quịt tiền, trò này phổ biến quá mà.

22. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    Là con người phải biết nghĩ là mình lừa được người ta một sẽ bị người khác lừa lại 10 lần, luật nhân quả là có thật e tin là vậy

hiepsisoma thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.