1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Người dùng Windows 8 bản quyền sẽ được nâng cấp miễn phí lên Windows 8.1 từ 18/10

Thảo luận trong 'Tin Công nghệ' bắt đầu bởi taunguyen90, 17 Tháng mười 2013.

1. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Tại sự kiện “New Windows, New Wider World” tổ chức ngày 17/10 tại Đà Nẵng, Microsoft Việt Nam cho biết, từ ngày mai (18/10) người dùng Windows 8 bản quyền sẽ được nâng cấp miễn phí lên hệ điều hành mới - Windows 8.1.

Kế thừa nhiều ưu điểm từ Windows 8, Windows 8.1 sẽ có thêm nhiều các cải tiến mới mẻ, không chỉ là giao diện hay tính năng mà còn có thêm nhiều các ứng dụng tích hợp hữu ích khác được cài sẵn.

Ngoài ra, Windows 8.1 cũng cập nhật những thế hệ thiết bị cảm ứng mới nhất, giúp mang lại trải nghiệm thống nhất cho người dùng nói chung.

Bản nâng cấp hệ điều hành mới này có giao diện máy tính trực quan, bao gồm những cải tiến về tính năng chạy phần mềm đa nhiệm, tùy biến cá nhân, khôi phục nút bấm Start, ô ứng dụng động Live Tiles, tích hợp công cụ tìm kiếm Bing sâu hơn vào hệ thống cũng như tích hợp ổ cứng đám mây SkyDrive…

Không chỉ vậy, điểm nhấn quan trọng ở Windows 8.1 còn nằm ở tính năng bảo mật. Windows 8.1 có độ tin cậy cao nhờ áp dụng thêm các chứng chỉ bảo mật, bổ sung thêm các dạng mã hóa và bảo mật sinh trắc học cho mọi máy tính.

Theo Microsoft Việt Nam, hiện trên thị trường có rất nhiều chủng loại thiết bị cài đặt dùng Windows 8, và với các thiết bị Windows 8, người dùng có cơ hội chuyển đổi miễn phí sang Windows 8.1 bắt đầu từ thời điểm 18/10/2013.
    Theo VnEconomy

Gamma2, trinhtrung93 and linhmixdj like this.
  2. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    dùng win 8 pro active thì có nâng cấp được không nhỉ:doubt:

3. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Nếu bạn activate by phone thì ok !

4. Nguyễn Trọng Trung

Nguyễn Trọng Trung Nhổn - Từ Liêm - Hà Nội

162
    8
    18
    Tên thật:
    Nguyễn Trọng Trung
    Vậy hả bác nhưng mà em cài window 8.1 hơn 1 tháng rồi mà cái bản nâng cấp có khác bản em đang dùng không nhỉ

5. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Không khác gì đâu bạn, cái này ỗ trợ cho người đã active Windows 8 bản quyền trước đó..nó cũng giống như điện thoại nâng cấp hệ điều hành thông qua OTA, chỉ khác con đường đến đích.

6. trinhtrung93

trinhtrung93 Member Chính Thức

57
    12
    8
    bản rtm có được lên không nhỉ em mới actuve hôm qua

7. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Bạn đang dùng 8.1 RTM à ? Về cơ bản bản final cũng ko khác gì mấy, RTM chỉ cần update vài cái hot fix nữa là ok.

trinhtrung93 thích bài này.
  8. mai duy hung

mai duy hung Member Tích Cực

183
    41
    28
    không biết bản chính thức này khác gì vs mấy bản trên page mình hay nói là RTM vs link góc MS không mình dùng mấy cái link đấy. về lỗi file gì đoc trong system 32 không chơi đc cf. mấy phàn mềm crack game win 8 không chạy đc trên 8.1

9. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Nếu có khác bạn chỉ việc update thông qua check windows update thoai. Như năm trước bản RTM cũng là bản final luôn..Còn việc việc crack game cái đó bạn phải chờ bên công cấp app update theo !

10. lan hương

lan hương Member Chính Thức

19
    1
    3
    EM ĐANG DÙNG WIN8 ACTIVE BẰNG TOOL THÌ CÓ NÂNG CẤP LÊN 8.1 ĐƯỢC KHÔNG ANH AD ƠI :doubt:

Pretty Boy thích bài này.
  11. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    ko nên nâng cấp bây giờ, mà win 8.1 có khác bao nhiêu so với win 8 đâu. Cứ để win 8 mà dùng, nâng cấp lên rồi hối hận phải cài lại win thì khổ:smile:

12. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Không được nha bạn, vì khi update MS sẽ check key của bạn có phải bản quyền hay không nữa !

13. lan hương

lan hương Member Chính Thức

19
    1
    3
    CHÁN THẾ EM ĐANG SÀI WIN 7 NGHE TIN WIN 8 DC ACTIVE LÊN 8.1 MIỄN PHÍ NÊN EM CÀI WIN 8 VÀ ACTIVE WIN 8 BẰNG TOOL MÀ GIỜ ANH NÓI THẾ THÌ CHẮC EM CÀI W7 LẠI QUÁ @@!

14. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Bạn active bằng Tool crack đương nhiên là không được rồi, active by phone thì được ! Nếu muốn thì bạn cài Windows 8.1 luôn rồi active cho nhanh.

15. trinhtrung93

trinhtrung93 Member Chính Thức

57
    12
    8
    may cho em laf active qua phone hehe cho thoi xem co gif khac khong

16. lequocviet_2012

lequocviet_2012 Member Tích Cực

143
    24
    28
    Co ai dung Nero cho 8.1 được chưa, một số soft chưa thích ứng với 8.1: ví dụ: phần mềm xem tivi ST hơn 300 kênh í, nero, kis mới được nhưng nặng ghê:brick:. Có lẻ cần thời gian thích ứng

17. taunguyen90

1,400
    960
    113
    Nero mình dùng ngon lành nha Bạn ! bạn cài thử xem.

18. linhmixdj

linhmixdj Member Chính Thức

46
    7
    8
    nếu tải từ store thì file install nằm ổ nào z các bạn ??

19. hl100692

hl100692 Member Chính Thức

98
    9
    8
    Ngóng mãi tưởng hôm nay cơ mà lại là ngày mai :(

20. anhhuynh1993

anhhuynh1993 Member Chính Thức

57
    8
    8
    theo giờ nước ngoài...nên cỡ 18h việt nam là đã có rồi...vào store sẽ thấy..