1. Hãy ủng hộ PhienBanMoi.Com bằng cách LIKE trang FANPAGE , GOOGLE+ dưới mỗi bài viết hoặc chia sẻ website nếu thấy hữu ích. Trân trọng cảm ơn!
  2. [Thông Báo] Thông Báo Tuyển mod cho toàn diễn đàn

Forum mới lập rất cần sự giúp đỡ của các bạn vậy nên bạn nào có khả năng thì đăng kí tham gia làm mod để quản lí, phát triển diễn đàn nhé!

Nhờ các pro giup đỡ máy scan sfc có lỗi CBS.log và lỗi C++

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi lyduylan, 25 Tháng hai 2015.

1. lyduylan

lyduylan Member Mới

3
    0
    1
    Tình hình là em đang có làm mới máy để chơi game mượt hơn. Em thì thích game Mu mà ác cái dạo nào cài đặt game xong hay có 2 tình trạng.
    1.là load game được 1 chút rồi cửa sổ game tự đóng ( em tìm hiểu trên bác google thi có bạn nói do win co lỗi em đã thử chạy sfc /scannow trên cmd thì thấy có lỗi CBS.log mà không tìm ra cách nào để fix)
    2.là load game được 1 chút thì xuất hiện lỗi visual c++ library runtime error ( mà em đã cài thư viện C++ từ 2005 đến 2013 mới nhất và đã thử ghost các bản ghost mới của web của mình vẫn có tình trạng đó mỗi lần ghost em đều format + quyét Virus).
    Em hởi bị nghiện cái game này ma cứ lỗi vậy hoài không chơi được cực kỳ ức chế mong là có bác pro nào giúp cảm ơn nhiều

2. chuotconleader

chuotconleader Moriyasu Takahashi 森安高橋

3,516
    1,401
    113
    Tên thật:
    Moriyasu Takahashi 森安高橋
  3. lyduylan

lyduylan Member Mới

3
    0
    1
  4. tuananhpt

tuananhpt Research & Development System Ban Quản Trị

1,385
    674
    113
    Cài mới lại hoàn toàn Windows
    Cài DirectX 9.0c June 2010
    Cài Visual C++ 2005, 2008, 2010, 2012, 2013 vào

5. lyduylan

lyduylan Member Mới

3
    0
    1
    Visual C++ 2005, 2008, 2010, 2012, 2013 mình nên cài bản redistributable hay bản full?

6. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

690
    344
    63
    Bản Redistributable Package: gói thư viện cho người dùng cuối

Bản Full mà bạn nói chắc nhầm sang MSVC: dùng cho các nhà lập trình viên

Bạn chỉ cần cài Redistributable Package

Với các game cũ chạy trên hệ điều hành mới thì file game > Click Right > Properties > Compatibility > Compatibility Mode cho chế độ mà game tương thích