1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

nhờ các pro hướng dẫn cài ubuntu 12.04

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn, Hỏi Đáp Về Ghost' bắt đầu bởi duckhoa, 30 Tháng một 2014.

1. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    mình vừa lên trang chủ ubuntu tải về file iso ubuntu 12.04 rồi mà giờ muốn mọi người tư vấn giúp cách cài lên ổ đĩa cứng.máy mình đang dùng win 8.1 giờ muốn cài song song thêm cái ubuntu này nữa để trải nghiệm.đọc trên mảnh tài liệu cũng nhiều nhưng không hiểu rõ lắm.cứ sợ die mất win luôn thì toi.win 8.1 mặc định mình bỏ ổ C rồi giờ muốn cài cái ubuntu này lên ổ G(o G mình mới chia lại.đang là ổ đĩa trống).nhờ các cao nhân giúp đỡ nhiều nhé.:smile:

2. chipcomputer

chipcomputer Nam ca sĩ Lệ Rơi

3,140
    1,304
    113
    treen google co' huong dan mk ban.

3. k54hungyb

k54hungyb Member Chính Thức

29
    4
    8
    Nếu máy bạn có bản quyền chính hãng của win8.1 lúc mua máy thì nên backup lại để vào usb hay đưa lên mây gì đo nhé vì nếu bạn cài không đúng nó format hết là toi
    bạn burn file iso ra usb rồi cài thôi, tốt nhất bạn nên gộp cái ổ G( bạn mới chia ra) vào ổ ổ bạn đnag cài win 8.1, rồi boot vào usb, chọn tiếng việt để cài> sau đó chọn cài song song( để mặc định là dòng đầu nhé) sau đó next lên tục...rồi tiếp theo thì bạn tự làm nhé, đơn giản thôi, chúc thành công

4. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    sao phải gộp lại vậy anh.mình để vậy để cài vào 2 phân vùng khác nhau mà.mình đang định dùng yumi để tạo usb boot khôg biết thế nào:adore:

5. abcdded

abcdded Member Chính Thức

8
    0
    1
  6. k54hungyb

29
    4
    8
    vì nếu bạn chọn cài song song (dòng đầu tiên lúc cài) thì bạn chỉ cần ấn NEXT là mọi thứ tự động và ubuntu sẽ cài vào cái ổ win của bạn mà không xóa win đi, vì thế mà dung lượng sẽ cần nhiều do đó bạn nên để ổ win nhiều lên
    còn nến bạn muốn cài sang cái ổ G kia thì phức tạp hơn đó, nguy cơ không boot được là kha khá đấy
    Tùy bạn nếu muốn cài ổ G thì tham khảo bài viết của bạn abcded trên đó

7. chubeban

chubeban Vào lại PBM thấy có xuất hiện Trẩu Tre Ban Quản Trị

435
    341
    63
    Ngịch win ubuntu à... mình đã từng... và đã mất toàn bộ dữ liệu... sau khi cài nó gộp tất cả lại thành 1 ổ.... và khởi động dưới dạng j đó quên r... nhưng nhanh nhất trong mọi HDH... khoảng 2-3s là lên r :))... xài cái đó hơi khó xài... nhưng được cái là nó có thể tùy biến dễ dàng... lập trình được code trong ubuntu lại càng thích... do nó rất ảo... :)) ảo đến lòi mắt lun ấy

8. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    bạn ơi cái như thế mà nếu máy sau khi dùng nó bị lỗi gì mình có bung file ghost bình thường được không.khi đó nó lại mất cái ubuntu hả

9. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    nói nghe nguy hiểm nhỉ.chắc mình chưa đánh giá đủ độ nguy hiểm của thằng này rồi.cài vào mà bay mất dữ liệu thì coi như xong:confused:

10. k54hungyb

29
    4
    8
    cùng 1 phân vùng mà, đương nhiên là nó mất chứ

11. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    em làm mà nó lên cái lỗi gì gì anh ơi

12. k54hungyb

29
    4
    8
    cho xin 500đ hình ảnh tý

13. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    hình đây bạn.mình thử cả bản là 12.04 và 13.0 vào ổ C đều không được.có cái nữa là mình đã thử cài vào usb mà khi khởi động lại và boot vào usb thì nó không lên màn hình khởi động mà lại 1 màn hình đen rồi chạy mấy dòng code gì gì đó mình không hiểu.để 1 lúc cũng không được nên rút usb ra và phải nhấn nút nguồn để tắt:confused::( SnapCrab_NoName_2014-2-1_6-57-36_No-00.png

14. k54hungyb

29
    4
    8
    bác có chỉnh sửa j file iso k đấy, dùng YUMI_1.9.9 mà tạo boot, mà sao bác bảo cài ổ G mới chia mà bên trên bác lại cài ổ D là ntn

15. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    cái file ubuntu tải về mình lưu nó trong ổ D mà.đây là lúc mình giải nén ra nó vậy chứ có chỉnh sửa gì đâu.mình đang làm theo cách mà cài vào ổ C luôn đấy thôi bạn.

16. k54hungyb

29
    4
    8
    bạn nên dùng YUMI mà tạo usb boot, cách bạn vừa làm cũng được nhưng nó down linh tinh về lâu lắm

17. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    nhưng mà bị lỗi đây bạn.có cài được đâu.mình đang cài theo cách dùng wubi nhưng bị lỗi

18. k54hungyb

29
    4
    8
    hình bác chữ bé quá hay tại độ phân giải nhà mình không nhìn được, tốt nhất bác nên dùng YUMI tạo boot usb đi, chắc lúc trước bác tạo không đúng cách rồi!

19. duckhoa

duckhoa Member Tích Cực

385
    77
    28
    tạo boot bằng yumy rồi như thế nào nữa bạn.mình tạo được rồi.phiền bạn hướng dẫn nhé:)

20. k54hungyb

29
    4
    8
    sau đó boot vào usb thôi, rồi cài đặt, bên trên có người post bài hướng dẫn đó, nhớ là để mặc định sau phần chọn ngôn ngữ thì nó sẽ cài song song cho bạn vào ổ C, phần còn lại dễ như cài phần mềm ý mà, bạn chỉ cần ấn theo chiều hướng tích cực như Next, yes,....