1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nhờ giúp đỡ cài win

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Thắc Mắc, Yêu Cầu' bắt đầu bởi damhue, 20 Tháng bảy 2014.

1. damhue

damhue Member Chính Thức

5
    2
    3
    Chào các anh, em mới tìm vào trang này vì máy em dùng chạy rất chậm v à bị nhiều quảng cáo, hiện giờ em đang học ở Đức nên ko biết nhờ ai giúp đỡ được. em muốn cài lại máy để làm việc cho ổn định mà không biết làm sao, phải down cái nào về, cài như thế nào, có anh nào giúp em với. Cảm ơn các anh nhiều.
    Em làm thống kê nên cần chủ yếu là các phần mềm thống kê như SPSS, IGOR, EXCEL, Dropbox và phần mềm chặn quảng cáo thôi ạ.
    Ps: em chỉ biết dùng máy chứ không biết gì mấy đâu ạ.

2. MaterSystem

MaterSystem Member Danh Tiếng

668
    334
    63
    Việc chặn quảng cáo thì cài đặt add on Adblock cho trình duyệt là OK
    Add on for Google Chrome: https://chrome.google.com/webstore/detail/adblock/gighmmpiobklfepjocnamgkkbiglidom

Nếu bạn dùng Laptop bản quyền Windows Vista/7/8/8.1sẽ có phân vùng recovery kèm theo máy để phục hồi lại hiện trạng hệ điều hành như khi mới mua mà không cần lại Windows. Đây là hướng dẫn sử dụng chức năng đó: http://hanoilab.com/v2/huong-dan-recovery-laptop-sony-vaio-cho-windows-8/

Nguyễn Thanh Lực thích bài này.
  3. damhue

damhue Member Chính Thức

5
    2
    3
    Cảm ơn anh, nhưng chắc máy em không có win bản quyền theo máy ạ, hôm qua em có down 1 bản ghost gì đó win7 home premium x64 về mà nó ra 1 loạt 7 file. em không biết chạy cái đó ra sao, em có thể copy ra usb để cài không vậy???

Kiroto thích bài này.
  4. Kiroto

Kiroto Member Chính Thức

30
    3
    8
    1 loạt file đuôi .001, .002... phải không bạn.
    nếu vậy bạn phải nối các file đó lại thành 1 bản ghost đã nhé :))

5. damhue

damhue Member Chính Thức

5
    2
    3
    Hik nghe gian nan quá, anh có cái nào 1 file em down về chạy 1 lúc xong luôn bản Win ko thì cho em xin với, em ko biết làm mấy cái này