1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nối dây cho công tơ điện 1 pha 2 dây

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Ngoan Nhất Nhà, 12 Tháng mười hai 2013.

1. Ngoan Nhất Nhà

Ngoan Nhất Nhà Member Tích Cực

168
    14
    18
    Chào các bác, e có một thắc mắc về vấn đề nối dây cho công tơ điện 1 pha muốn tham khảo ý kiến của các bác, mong các bác giải thích dùm, nếu có gì sai sót xin đừng del bài e mà xin cảnh báo cho em bik! Em cảm ơn trước.

- Hình bên trái có phải là cách nối dây cho công tơ điện 1pha 2 dây ko ah?
    - Như hình bên phải, em muốn dùng thêm một đoạn dây điện để nối cổng 1 và cổng 2 lại với nhau hoặc cổng 3 và cổng 4 lại với nhau như vậy liệu có chuyện gì xảy ra ko?

tuanthanhnt and huy_ctn like this.
  2. Ngoan Nhất Nhà

168
    14
    18
    bác nào thử chưa ạ :(

3. tri nghia

tri nghia Team NewUpload

279
    134
    43
    Tên thật:
    Lê Trí Nghĩa
    bạn thử
    đi , kết quả thế nào thì kể lại cho anh em nghe cùng.he:brick:

Ngoan Nhất Nhà thích bài này.
  4. huy_ctn

huy_ctn Moderator Ban Quản Trị

558
    342
    63
    Định hack điện hả? :brick: Thế thì mơ đi em zai nhé. Nếu muốn hack chú phải dùng dây nối có điện trở gần như bằng 0 thì điện nó mới không đi qua công tơ nữa. Còn dây điện trở bằng 0 ở đâu thì anh chịu. Hô hô. :big_smile:

5. tuanthanhnt

tuanthanhnt Member Chính Thức

70
    8
    8
    Ngày xưa thôi. Ngày nay, Congto đều được gom chung vào 1 cái hôp ( Có Khóa ) Dây từ trên Cáp chính xuống là loại dây Bọc dày, to. Bạn có dám trèo lên cạy khóa để "ngoắc" thêm cái sợi nhỏ nhỏ kia hông ? Vả lại, bây giờ nghành Điện bán Điện tới từng hộ sử dụng(dĩ nhiên CongTo phải là của họ, nhân viên của họ...)Theo mình Bạn đừng nghĩ đến vấn đề này nữa kẻo Tổn thọ:byebye:. Mình là thợ điện mà.

6. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Thực ra nếu bạn để ý kỹ sẽ thấy nó có đến 5 chử ko phải 4 nhé

1-2-3-4 là đường vào và ra của dòng điện.

Cặp dây của nó sẽ là 1-3 là dây N-L đi vào. 2-4 là dây N-L đi ra ( đây là cặp dây bạn trực tiếp sữ dụng )

Đối với công tơ cũ, khi bạn đổi đường vào - ra của dòng điện thì đồng hồ sẽ quay ngược lại. Còn đối với các đồng hồ mới bây giờ khi bạn đổi dây như thế sẽ làm cho đồng hồ đứng lại lun.

P/s: Nếu bạn có ý định đấu dây như bạn nói thì mình khuyên là đừng thử :D Nếu ko thì sẽ có 1 bàn pháo hoa rực rỡ và nhà bạn sẽ sáng nhất xóm đấy :))

7. Ngoan Nhất Nhà

168
    14
    18
    khai thật với các bác là đã đến mùa đông, cu em đang trọ ở HN nó bảo anh có cách nào không chứ em cứ đun nước thế này thì cả tháng mất mất triệu tiền điện cũng nên :Đ, nó làm cái xục bằng bàn tay cơ
    đồng hồ nó để ngay trên cửa phòng các bác ạ :D

8. tuanthanhnt

70
    8
    8

Về nguyên lý như của Bạn là đúng đấy(Nhưng hình thì vẽ sai). Bởi dòng điện đi qua tải về "Đất" bằng con đường ngắn nhất. Lúc này, cuộn cảm biến Dòng bên trong sẽ gần như "vô tác dụng". Đồng nghĩa với việc Tiền điện hàng tháng sẽ giảm đi đáng kể. Nhưng hãy cẩn thận vì "Nhỡ may" 1 cái là Tiền cước sẽ được tính theo Công suất tiêu thụ/ngày, nhân với số ngày đã sử dụng. Tính từ ngày bắt đầu sử dụng. Không khéo lại còn được tặng thêm chiếc"Lắc tay" to vật...hình số 8. Bàn luận với Bạn tý cho vui thôi nhé !;)

9. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,159
    1,020
    113
    Vẫn có 1 cách hack pro ner bạn dùng 1 dây mát của nhà khác hoăc" Lấy từ mặt đất ấy, tốt nhất là lấy dây mát của nhà khác + dây ( dương +) của mình tạo một nguồn mới là ok dùng free nhé như nếu nó biết nó bắt thì đừng khai e ra là được" .

tuanthanhnt thích bài này.
  10. tuanthanhnt

70
    8
    8

Lấy từ mặt đất ấy-Cắm "Sục" bóng điện tắt ngấm...đố biết !:D