1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Nơi đưa ra câu hỏi về hệ điều hành Android

Thảo luận trong 'Lập Trình Mobile' bắt đầu bởi huynhjabao1997, 25 Tháng mười một 2012.

1. huynhjabao1997

huynhjabao1997 Thành Viên Cống Hiến

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Như tiêu đề trên các bạn cần hỏi gì về HĐH Android thì hỏi ở đây mình sẽ chỉ dẫn tận tình trong khả năng của mình :)

Bạn nhớ là hỏi có dấu nha mình mới trả lời kĩ được nhé :D

root, hoangviet123 and thebest4iu like this.
  2. hoangviet123

hoangviet123 Member Vip

1,895
    1,271
    113
    Tình hình là mình đang làm đồ án về android.Bác có thể chĩ giúp mình không?
    Mình cài android trên Máy ảo VỉtualBox , Nhưng khi sử dụng thì còn hơi lúng túng.Nhân tiện bác có thể làm chi tiết giúp mình được không ? :D Mình vô mạng bình thường nhưng tải app về thì báo lỗi không à.Tks bác trước nhé.

3. huynhjabao1997

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
  4. BearBoy FullHD

BearBoy FullHD Member Chính Thức

50
    1
    8
    hack game android nhu nao vay ban co tai lieu nao huong dan ko
    mot so nguoi co tai khoan lau. mua dc ung dung tinh phi tren google play dang ki tai khoan do nhu nao vay ban

5. mai duy hung

mai duy hung Member Tích Cực

183
    41
    28
    Hay đây đánh dấu. cho mình hỏi luôn mình đang làm cái hình nền khởi động cho em HTC SEN XE rom viper sen 5. file đây nằm trong system--customize--resource--fike bootanimation là hình khởi động file còn lại là hình tắt máy. nhưng trong file rar đây có 1 file txt được lập trình kiểu gì đố nếu như copy ảnh vào rồi nén lại thì khi khơi động không nhận. không biết file đó lập trình thế nào. bạn giúp mình đc không

6. BearBoy FullHD

50
    1
    8
    file txt có thông tin độ phân giải màn hình, tốc độ khung hình trên/s và vòng lặp thư mục chứa ảnh

7. BearBoy FullHD

50
    1
    8
    Bên trong file bootanimation.zip

Trong phần này, mình sẽ nói chi tiết hơn về quá trình các hình động của Android làm việc như thế nào. Thực chất, quá trình màn hình khởi động của Android trông giống như 1 đoạn video đang chạy, và khi tiến hành giải nén file bootanimation.zip ra máy tính, chúng ta sẽ thấy:

- File desc.txt

- Thư mục part0 (chứa file ảnh *.png và các số theo thứ tự tăng dần)

- Các thư mục được sắp xếp tiếp theo như part1, part2...

Và toàn bộ quá trình hiển thị trên đều được sắp xếp theo thứ tự các bức ảnh có bên trong thư mục, với thông tin cụ thể được khởi tạo bên trong file text. Về mặt bản chất, file PNG trong thư mục part0 sẽ được hiển thị đầu tiên, và tiếp theo là file của part1... cứ tiếp tục như vậy theo tuần tự. Toàn bộ thông tin đều được định nghĩa cụ thể trong file desc.txt.
    File desc.txt:

File text này có nhiệm vụ khởi tạo cách thức hiển thị của toàn bộ file ảnh trong các thư mục của quá trình boot. Cú pháp chung là:

Width Height Frame-rate
    p Loop Pause Folder1
    p Loop Pause Folder2

Ví dụ:

480 800 30
    p 1 0 part0
    p 0 0 part1

Như các bạn có thể thấy trong dòng đầu tiên, thông số 480 và 800 khởi tạo chiều rộng và cao của nhũng chi tiết trong quá trình boot tính theo đơn vị pixel. Và những thông số này phải trùng khớp với độ phân giải màn hình của thiết bị, tiếp theo số 30 chính là fps - Frames per second, số lượng ảnh hiển thị trong 1 giây.

Dòng thứ 2 và 3 có định dạng cú pháp tương tự như nhau, bắt đầu bằng ký tự p, đại diện cho từng phần của các hình động xuất hiện trong quá trình boot, và cuối cùng kết thúc trong phần part0 hoặc part1. Các con số đằng sau chữ p định nghĩa số vòng lặp của những phần này trước khi chuyển sang phần tiếp theo, tham số 0 chỉ định toàn bộ vòng lặp này dừng lại ngay khi quá trình boot hoàn tất.

8. mai duy hung

183
    41
    28
    thank bạn dù đã làm như bạn nói mấy cái đây mình cũng biết nhưng sau khi làm xong nén lại thì file đây không có tác dụng nữa bên XDA có phần mềm tạo file txt mới đc bạn ak. cảm ơn bạn mình làm đc rồi hi hi tìm mãi mới đc phần mềm đây

9. BearBoy FullHD

50
    1
    8
    nếu ko nhầm thì khi nén thành file .zip ở mục compression method ngay phía dưới lựa chọn định dạng nén .rar .zip phải chọn là store mới đc ...

10. mai duy hung

183
    41
    28
    bạn này nói có vẻ đúng nhưng chưa thử đc vì đã có phần mềm nên cũng không táy máy nữa hi hi

11. kieuvan85

kieuvan85 Member Mới

3
    0
    1
    bài của bạn hay làm, thank bạn

12. huynhjabao1997

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo
    Bạn muốn hack tiền,lv trong game thì dùng phần mềm này GameCIH(hướng dẫn hỏi google nhé) còn muốn hack để mua tiền trong game thì dùng Freedom(
    Freedom có thể đánh cắp tài khoản Google của người sử dụng, họ có thể đăng nhập tài khoản Google của bạn để thực hiện các giao dịch mà không được sự đồng ý của bạn Vì vậy nếu tài khoản Google của bạn có liên kết với thẻ tín dụng Visa,Master Card.... thì bạn không nên cài đặt Freedom)

13. huynhjabao1997

204
    140
    43
    Tên thật:
    Huỳnh Gia Bảo