1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

[NTDAS] HideData 2.1 – Phần mềm ẩn dữ liệu bằng mật khẩu

Thảo luận trong 'Phần Mềm Việt' bắt đầu bởi Nguyen Thanh Duc, 17 Tháng mười một 2013.

1. [NTDAS] HideData 2.1 – Phần mềm ẩn dữ liệu bằng mật khẩu

Đối với một số người, dữ liệu trong máy tính còn quan trọng hơn giá trị chiếc máy. Nếu bạn đang cần một công cụ giúp bạn bảo vệ được các tập tin quan trọng thì đây chính là thứ bạn cần tìm: [NTDAS] HideData. Phần mềm có dung lượng rất nhỏ, giao diện đẹp, có thể chạy trực tiếp mà không cần cài đặt và tương thích với tất cả hệ điều hành từ Windows XP trở lên. Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn khai thác tối đa chức năng của chương trình này nhưng trước hết bạn phải tải phần mềm này tại đây:https://app.box.com/s/9lkt7olzb0x93gbfs8ru

• Tổng quan: Chương trình tổng cộng có 3 tab.
    • Tab “Thông tin”: Cung cấp cho bạn thông tin về phần mềm, về tác giả, công cụ cập nhật sản phẩm trực tuyếncách góp ý/báo lỗi phần mềm cho tác giả.
    • Tab “Ẩn dữ liệu” và tab “Hiện dữ liệu”: 2 tab này có chức năng trái ngược nhau. Nếu muốn ẩn dữ liệu thì bạn sử dụng tab đầu tiên còn nếu muốn lấy lại dữ liệu đã ẩn thì bạn chọn tab thứ 2.
    1. Ẩn dữ liệu vào tấm ảnh bằng mật khẩu:

Đầu tiên, bạn click vào tab “Ẩn dữ liệu”, giao diện tab này như sau:

Sau đó, bạn lần lượt chọn file hình ảnh và file cần được bảo vệ vào phần mềm.
    Lưu ý: bạn có thể chèn bằng 1 trong 2 cách sau:
    • Cách 1: Bạn nhấn vào nút “Chọn tập tin”
    • Cách 2: Bạn kéo thả các file vào các vị trí trong phần mềm.
    Sau khi đã chọn xong các file cần thiết bạn nhập mật khẩu vào 2 ô ở dưới, sau đó nhấn phím “Enter” hoặc click “Chấp nhận”

2. Hiển thị lại dữ liệu đã được ẩn:

Khi bạn cần lấy lại dữ liệu của mình, bạn hãy chèn file ảnh được tạo ra trước đó bởi phần mềm này, sau đó nhập mật mã để xác thực và click “Giải mã” để chương trình trích xuất lại dữ liệu cho bạn, quá trình này thường diễn ra rất nhanh.
    Lưu ý: file dữ liệu của bạn sau khi giải mã nằm cùng với thư mục chứa file ảnh của bạn.

3. Cập nhật phiên bản mới

Để kiểm tra phiên bản mới, bạn hãy click vào tab “Thông tin” và chọn “Kiểm tra cập nhật” . Công cụ cập nhật các sản phẩm được sản xuất bởi NTDAS xuất hiện.

Sau khi công cụ này nhận dạng chính xác tên phần mềm & phiên bản phần mềm bạn đang dùng thì bạn hãy click nút “Kiểm tra phiên bản mới” để công cụ tiến hành kiểm tra và thông báo với bạn có cần cập nhật hay không.
    Lưu ý: Phiên bản của phần mềm luôn luôn là số thập phân (vd: 2.1 – như trong hình). Nếu công cụ này hiển thị số nguyên (vd: 21) thì bạn chỉnh thiết lập ngôn ngữ của máy bạn về US như sau: Start > Control Panel > Region and Language (đối với win 7) hoặc Region (đối với win 8) > chọn tab “Formats”, ở dòng “Format” bạn chọn “English (United States)”

Phần mềm được phát triển bởi: Nguyễn Thành Đức, website: http://nguyenthanhduc.net, mọi góp ý xin gửi qua email: nguyenthanhduc@outlook.com.vn

2. boombut

boombut Kẻ Đam Mê Công Nghệ

116
    16
    18

3. cám ơn bạn đã góp ý, mình sẽ thêm chức năng ẩn folder vào ver 2.2 sắp tới :big_smile:

boombut thích bài này.
  4. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    cái này dựa trên mã hóa hay sao em, nếu a ẩn rùi show file file ẩn ra nó hiện hok

5. dạ không a, khi chương trình ẩn + mã hóa nó sẽ chèn file dữ liệu của a vào file ảnh đó (tức là gộp 2 thành 1), file ảnh vẫn xem được bình thường nhưng chỉ có người biết pass mới lấy ra file dữ liệu được :big_smile:

Tommy_Phan thích bài này.
  6. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    ng
    nghe sao thấy quen quen ok tải về xem sao

7. Bui Gia Tien Haiz...

Bui Gia Tien Haiz... Tiến

181
    49
    28
    Tên thật:
    Bùi Gia Tiến
    Khi nào có ẩn folder thì dùng ^^!

8. sau khi chương trình hoàn tất nó sẽ bắt anh lưu 1 file ảnh do nó tạo ra, anh chỉ cần lưu file ảnh đó là được, còn file dữ liệu cũ anh có thể xóa nó đi, khi nào cần thì anh lấy dữ liệu ra từ file ảnh đó mà thôi:D, em ko xóa file data, việc xóa là do người sử dụng có muốn xóa hay không :byebye:

p/s: đây là ver mới ra lò 2.1 :byebye: , trước đó có ver 1, 1,5, 2.0 rồi mà anh :D

9. chờ vài ngày sau có bạn nhé :D

10. Bui Gia Tien Haiz...

Bui Gia Tien Haiz... Tiến

181
    49
    28
    Tên thật:
    Bùi Gia Tiến
    Chờ đợi là hạnh phúc ^^!

11. linhmixdj

linhmixdj Member Chính Thức

46
    7
    8

12. không có virus nhé bạn :D , nó báo phần mềm không rõ nguồn gốc thôi, đã test bằng total :feel_good:

13. sieunhan.hoaqua

sieunhan.hoaqua Member Chính Thức

35
    2
    8
    :))) hạnh phúc của ae đợi chờ bản 2.2 :))) mà cái này ẩn xong nhưng đến khi ấn nút tìm kiếm có ra không chủ thớt :))

14. có tìm ra cũng không lấy lại được nếu ko có pass nhé :byebye:

15. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921
    113
    Theo mình biết thì cái này gọi chính xác là " Ẩn dữ liệu vào hình ảnh" thì phải

cái này thì cũng lâu ùi có thể dùng CMD để ẫn nữa :)

Show Spoiler
    Bước 1: Bạn lựa chọn 1 tấm ảnh bất kỳ mà dùng để ẩn dữ liệu đi. Sau đó đổi tên lại chớ dễ nhớ. ( file 1).

Bước 2: Tạo mới một thư mục, với thư mục này sẽ chứa dữ liệu và bạn có thể tạo tên mới.

Bước 3: Trong thư mục đã có dữ liệu, bạn sẽ dùng Winrar. để nén lại bằng cách chọn thư mục> add to.. và nhấp OK, đã có 1 file dữ liệu đã được nén.(file 2)

Bước 4: Bạn sẽ sao chép 2 file ảnh và file rar ra màn hình desktop.
    File 1 có tên phanmem, còn file 2 là testphanmem.

Bước 5: Mở cmd bằng cách ấn Run (Phím windows + R), gõ vào cmd để mở cửa sổ Command Prompt (Dos ảo).

Bước 6: Trên cửa số dòng lệnh dos bạn sẽ sử dụng lệnh sau: “cd desktop” rồi ấn Enter.
    Tiếp theo gõ lệnh dạng: “ copy/b (tên file1).jpg+(tên file2).rar (tên file mới).jpg” cũng ấn Enter.
    Ví dụ : “ copy/b phanmem.jpg+testphanmem.rar phanmem1.jpg”.
    Lưu ý: nếu file mới tạo ra trùng tên, có thể ghi đè vào file cũ được.

Cách mở khóa file ảnh

Giờ bạn có thể xóa 2 file cũ đi và cất giấu đi file ảnh mới. Với file mới bạn vẫn xem ảnh như bình thường, còn dữ liệu thì nó chưa ở đâu nhỉ. Lúc nào bạn cần lấy dữ liệu, phải dùng cách này để mở:

Bước 1. Mở chương trình winrar lên (Start > All Program > Winrar).
    Bước 2. Trong cửa sổ winrar, chọn menu File > Open archive > phần All Archives bạn chọn All file > Chọn file phanmem1.jpg> Open để mở.

Dữ liệu của bạn hiện ra rồi đấy, bạn nhấp phải chọn Extract to the specified folder > Nhấp ok, bạn sẽ thấy file dữ liệu của bạn hiện ra trên Desktop trở lại.

Khi bạn sử dụng dữ liệu xong thì bạn xóa nó đi, chừa lại file hình Nếu bạn muốn lưu dữ liệu mới vào trong file hình thì làm lại tất cả các bước ở trên nhé. Cách này dùng tay nên không đồng bộ dữ liệu được.

Cách này là sưu tầm thui, ko bít giống với của chủ topic hok :D

Cái này còn 1 soft nữa là : SteganPEG

Nguyen Thanh Duc thích bài này.
  16. Theo như lệnh cmd của bạn "copy /b" mình nghĩ sẽ giống mình vì bản chất đều là ghi file theo kiểu binary, chưa test vì mình ko biết lệnh đó trong cmd, thank bạn, mình sẽ test lệnh này sau :)

minh_ng2000 thích bài này.
  17. boombut

boombut Kẻ Đam Mê Công Nghệ

116
    16
    18
    Đc đấy.đợi bản sau của bạn.chứ mình toàn ẩn folder :D

18. folder gì vậy bác, em tò mò quá :brick:

19. minh_ng2000

minh_ng2000 Death Moderator Ban Quản Trị

1,172
    921