1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Thông Báo Phân cấp danh hiệu cho mọi thành viên PhienBanMoi.Com

Thảo luận trong 'Thông báo' bắt đầu bởi No Nguyễn, 21 Tháng một 2014.

1. No Nguyễn

No Nguyễn Admin Ban Quản Trị

1,408
    2,079
    213
    Tên thật:
    Nguyễn Văn Trung
  2. Vat_vo

Vat_vo Super Moderator Ban Quản Trị

762
    666
    93
    Cái này là sao ta, danh hiệu và quyền hạn sẽ thay đổi tùy thuộc vào số lượng post và like à. Cái này mình nghĩ là không ổn tí nào hết, không phải tham làm gì đâu nhưng mà nếu kéo dài sẽ có rắc rối khá lớn, nhỡ rất nhiều người cùng số Post và like, đồng thời là cùng lên MOD và SMOD, thậm chí là ADMIN thì 4rum loạn thật :oh:

3. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Mình nghĩ cái này chỉ phân cấp độ cho thành viên thoai, chứ để làm tiêu chí để xếp vào BQT thì không ổn !

4. Cmd.exe

Cmd.exe Member Chính Thức

43
    19
    8
    Đây chỉ là 1 column sử dụng điểm để phân danh hiệu thôi bạn ạ. Nhưng chọn BQT thì không nên. Chỉ để các chức danh của member thôi:byebye:

5. Cmd.exe

43
    19
    8
    Tiêu chí là điều đương nhiên. Cứ giả sử danh hiệu là tấm bằng đi. Bạn thử đi xin việc không có bằng xem :dribble:

6. Tommy_Phan

Tommy_Phan WWW.Toilait.CF

4,408
    2,546
    113
    phân quyền hơi bị kỳ đấy đồng tình với Vat_vo

7. Cmd.exe

43
    19
    8
    Bản thân mình nghĩ nên bỏ việc set BQT đi. Chỉ để lại member thôi.

8. Vat_vo

762
    666
    93
    Không bạn ơi, bạn nhìn kĩ nhé, chẳng lẽ có danh hiệu như MOD hay SMOD, thậm chí Admin mà không có quyền hành gì hả bạn. Mà nếu như phân danh hiệu thì tại sao lại phải dùng những danh hiệu chỉ áp dụng cho BQT 4rum hả bạn? Cái này sẽ thay đổi danh hiệu và quyền thông qua số lượng post và like bạn à. Việc này mình thấy cực kì không ổn, chưa có 4rum nào làm cái này cả. Điều mà Admin nên hiểu không phải nhiều quản trị viên là tốt mà hãy nhìn vào xem họ đã làm được những gì thôi, thứ 4rum cần là 1 BQT đầy nhiệt huyết, chung tay xây dựng một 4rum vững mạnh chứ không phải là có bao nhiêu quản trị viên, 4rum này quản trị viên cực kì nhiều mà có thấy mấy ai online và hoạt động như một MOD đúng nghĩa đâu, viết đơn làm đc vài hôm rồi nghỉ luôn. Thiết nghĩ Admin nên tìm hiểu thêm đội ngũ BQT của các 4rum khác, họ không cần nhiều quản trị viên mà vẫn giữ cho 4rum luôn vắng bóng Spam, đương cử như Vietdesigner, Admin bên đó cực kì có trách nhiệm, đội ngũ quản trị cũng rất nhiệt tình và mình mong PhienBanMoi cũng sẽ đc như vậy

Cmd.exe thích bài này.
  9. taunguyen90

taunguyen90 к¡ếp ๓àყ cഠ¡ ๓нư Ъỏ Ban Quản Trị

1,400
    960
    113
    Ý của mình cũng chỉ như vậy thôi !:big_smile:

Cmd.exe thích bài này.
  10. Cmd.exe

43
    19
    8
    Bình tĩnh nào bạn. Mình lướt qua chưa để ý thấy có cả BQT. Mình đã edit #4 rồi nha.

11. Vat_vo

762
    666
    93
    Mình không tức giận gì bạn đâu, bạn đừng hiểu lầm mình nhé. Những ý kiến của mình chỉ mang tích chất đóng góp thôi mà

Cmd.exe thích bài này.
  12. Cmd.exe

43
    19
    8
    Khi mình vào forum đã thấy việc cấu trúc diễn đàn khá bất hợp lý rồi. Bản thân mình cũng không thường xuyên hoạt động ở các diễn đàn máy tính mà HD ở các diễn đàn về WAP/WEB.
    Việc chuyên mục mẹ có quá nhiều forum con sẽ rất khó phân loại và chọn box.
    Mình giả sử
    Chúng ta có thể thấy rất nhiều và khó chọn. Tại sao trong CHIA SẺ KIẾN THỨC lại không chia ra thành các mảng như Máy tính, Mạng - Internet, Thảo luận chung....

Hay có thể thấy sự bất hợp lý như

Tại sao không để thiết kế website bên trong Mạng - Internet.
    Xem thêm ở Đây

Rất nhiều và hoa mắt. Mình rất mong ad thu gọn diễn đàn lại 1 cách triệt để. Mình biết các diễn đàn như VN-zoom cũng như vậy nhưng thật sự rất khó chọn box cho hợp lý.
    :)

13. minhpb

minhpb Member Vip

1,520
    861
    113
    Tên thật:
    Phạm Bình Minh
  14. kimchinh

kimchinh Super Moderator

5,158
    1,020
    113
    không nên xếp vào quản trị như vậy vừa ổn vừa không ổn
    Không ổn ở chỗ những thằng hâm nó sẽ phá rum
    Ổn ở chỗ 4rum mình sẽ đi lên nhờ các thành viên xuất sắc
    Các bạn hãy nhìn lên các 4rum lớn mà học tập, 4rum lớn như VN-Zoom mà ít quản trị thì chắc 4rum đó đi tiêu luôn vì Spam quá nhiều,

mình hết ý kiến

15. khatmau_sr

khatmau_sr Administrator Ban Quản Trị

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Không phân loại, chia nhỏ thì khó post bài, khó quản lý bạn ạ, và cái điều đơn giản nhất đó là Admin cũng không đủ khả năng để có thể trình bày sắp xếp sao cho hợp lý với tình hình diễn đàn, hợp ý với tất cả mọi người. Bố cục cửa forum tuy còn hạn chế, nhưng nó đã được tham khảo rất nhiều site lớn rồi. Mọi người 1 suy nghĩ thôi bạn. Mem mới thì khó chứ tham gia 1 thời gian sẽ biết hết thôi.

Cmd.exe thích bài này.
  16. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Thật ra admin Trung đưa bài này ra chắc có lý do thôi, mình đoán chỉ muốn thúc đẩy thành viên cố gắng thôi. Chứ như mình giờ mới có 9,9k bài viết thôi :)) Làm admin khó lắm! Đợi lúc loạn như bạn nói thì còn lâu lắm :D Forum đang vắng đi mod tích cực, tuyển thêm cũng chả sao đâu.

Vat_vo, Cmd.exe and minhpb like this.
  17. minhpb

minhpb Member Vip

1,520
    861
    113
    Tên thật:
    Phạm Bình Minh
    Lượng post bài? mình hỏi chút là post nguyên 1 bài đc tính, hay là 1 cmt vậy

18. gpk123

gpk123 Member Chính Thức

42
    16
    8
    Em cũng nghĩ cách phân loại thế này không ổn lắm. Cơ mà đạt tới 4000 bài viết để lên chức Mod thì không phải dễ :D

Cmd.exe thích bài này.
  19. khatmau_sr

10,209
    9,570
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đình Bách
    Số bài này nó tính cả bài viết và bình luận bạn ạ :D Vậy nên nhiều người mới nói không ổn.

minhpb and anhhuynh1993 like this.
  20. minhpb

minhpb Member Vip

1,520
    861
    113
    Tên thật:
    Phạm Bình Minh
    :) đúng là có chút ko ổn thật, nhưng trong tương lai mình muốn trở thành Mod quản lý mục phần mềm và tin tức, ko biết diễn đàn mình còn tuyển ko nhỉ