1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Phần mềm ẩn dữ liệu vào file ảnh

Thảo luận trong 'Phần Mềm Việt' bắt đầu bởi Nguyen Thanh Duc, 1 Tháng chín 2013.

1. Đây là phần mềm tớ code, nếu gặp lỗi thì report để mình khắc phục. hì hì :big_smile:

Giao diện:

An du lieu.png

An du lieu 2.png

Tải tại đây: https://app.box.com/s/9lkt7olzb0x93gbfs8ru

Chức năng: Chương trình sẽ đính kèm tài liệu của bạn cần bảo mật vào tập tin ảnh đã chọn, sau khi chương trình mã hoá và ẩn giấu, file ảnh của các bạn vẫn có thể xem bình thường bằng các trình xem ảnh nên người khác rất khó phát hiện. Nếu có phát hiện thì muốn lấy lại tập tin đó cũng rất khó vì nó được bảo mật bằng mật khẩu!

Update

1. File xuất ra chính là file ảnh của bạn khi bạn thực hiện bước 1, (file ảnh *jpg/*bmp/*png chứ ko phải e x e nhé) mà nó là file có đuôi ảnh nên vẫn mở được như bình thường, chỉ có khác là nó có chứa dữ liệu thôi, bạn thử giải mã tập tin đó ra là có tập tin bạn đã ẩn nhé
    2. Sau khi mã hóa và ẩn file xong bạn nên thử giải mã file ảnh đó để kiểm tra xem có lỗi ko, nếu ok thì bạn có thể xóa file dữ liệu của bạn vì file ảnh của bạn đã chứa nó rồi mà, mình ko xóa file gốc để cho người dùng tự qđịnh xóa hay ko xóa file dữ liệu gốc-:D-

3. Khi bạn đính kèm file có dung lượng lớn, tầm >200 Mb thì windows sẽ hiện ra thông báo treo , nhưng không sao, cứ để vậy và chọn wait for the program to respond... chứ đừng tắt nó, sau một khoảng thời gian nó sẽ thông báo hoàn thành. Mình đã test đính kèm bản cài đặt win 8 và rút ra nhận xét trên!

cái phần mềm này gọi là ẨN FILE CẦN GIẤU TRONG FILE GIẢ (file giả ở đây là file ảnh)

Kết quả kiểm tra virus: Xem tại đây

2. Vương Lê Sơn

Vương Lê Sơn Member Chính Thức

43
    10
    8
  3. demiss2010

demiss2010 Member Chính Thức

62
    4
    8
    Tên thật:
    La Hoàng Long
    sao minh lam ma khong thay co hieu ung gi het :cry:

4. GMinh

GMinh I.T , Community Technology , Comic and Music

138
    31
    28
    Tên thật:
    Nguyễn Hoàng Minh
  5. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    Hay nhỉ :D

6. nh0kkute718

nh0kkute718 Member Tích Cực

344
    226
    43
    Chạy không được , stopped working ;)

Mình dùng win 7 32bit , mong bạn sẽ sửa lỗi :)

7. SuperFaster

SuperFaster Member Chính Thức

75
    68
    18
  8. mình đã thử chạy trên win 7 x86 và x64 nhưng ko có lỗi như bạn nói :beauty: , bạn thử giải nén ra rùi chạy chứ đừng chạy trực tiếp trong winrar thử xem nhé :big_smile:

p/s: cần .NET 2

Test trên bản ghost Azure Glass x86

9. là sao bạn? cái ảnh sau khi làm xong vẫn xem được như bình thường nhé chỉ có dung lượng tăng lên thôi à :big_smile:

bạn thử giải mã ra xem sao :byebye:

10. nh0kkute718

nh0kkute718 Member Tích Cực

344
    226
    43
    A mình down về giải nén ra được rồi , thanks bạn nhé !

Cho mình hỏi là hình như bác dùng VB 2010 thì phải :D

11. kenzin92

kenzin92 Member Tích Cực

134
    20
    18
    đổi tên lại với đuôi là *.rar hoặc *.zip tùy vào file nén của bạn nhé!

12. Visual C# 2012 bạn :D

13. Sẽ có bản update trong tuần này :big_smile: