1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

phần miềm symantec ghost

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi yeu_tin_hoc, 17 Tháng bảy 2012.

1. yeu_tin_hoc

yeu_tin_hoc Member Chính Thức

42
    0
    6
  2. khoatoannangcao

khoatoannangcao SUPER NỔ

1,867
    668
    113
    Tên thật:
    Lê Minh Khoa
    mrkyn thích bài này.
  3. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Thêm hướng dẫn cụ thể bằng chữ nhé !
    Khi bạn vào Win, ở menu boot sẽ có 2 tùy học, 1 là vào win, 2 là vào Sysmantec Ghost ( Norton ghost, hay menu boot cd, hay Hiren Boot CD j` ấy)
    Bạn chọn Norton (or Sysmantec) Ghost (Thường là bản 11.5) => Ghost (Normal) [hoặc chế độ Ghost (-Z9) dành cho làm ghost và nén file ghost lại] => Đợi nó chạy 1 tý, vào màn hình, nó hiện lên bảng thông báo, bạn nhấn Ok
    Sau đó vào Local ~> Partition ~> From Partition (Nếu bung file Ghost) hoặc To Partition (Nếu tạo file Ghost). Hiển thị hộp thoại, bạn chọn đường dẫn đến file ghost, Open và chọn đúng ổ HDD của bạn (Chú ý size của ổ cứng) và chọn đúng ở đĩa bạn muốn cài Win (Chú ý tên ổ đĩa, vì trong này không hiển thị theo như ổ C trong win)
    Xong rồi nó hiện bảng hỏi có ghi đè file lên ổ hệ thống không, bạn chọn Yes. ~> Đợi nó ghost 1 lúc xong thì restart Computer thôi ^^
    Nếu bạn tạo file ghost thì phần chọn hộp thoại, bạn đưa đường dẫn đến Thư mục nào bạn muốn chứa file ghost, sau đó Save, rồi chọn chế độ là High (nén với mức độ cao). Ghost với Ghost (-Z9) cũng tương tự vậy, với -Z9 file ghost dung lượng sẽ nhỏ hơn.
    Thân.

4. thetam_cntt

thetam_cntt Member Tích Cực

141
    60
    28
    Tên thật:
    Nguyên Thế Tâm
    nói vậy thui bạn cứ tìm hiểu đi không phải nhanh đâu \:D/

5. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    bạn ơi mình bị rất rối khi bung ghost rối nó cứ hiện chữ a destination volume could not belocked rồi tự quay về local

6. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
  7. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Lỗi này do bạn đang ghost thẳng từ trên win đúng ko? Vì a destination volume could not belocked nghĩa là ko thể khóa ổ đĩa này tức là windows đang chạy trên ổ đĩa mà bạn dự định sẽ ghost nên quá trình ghost ko diễn ra được.
    Còn nếu ko phải thì chắc ổ cứng của bạn có vấn đề, nên kiểm tra lại nhé :)

8. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    mình ghost thẳng trên win đó bạn. tại vì khi cài ghost ở bên dos khi khởi động máy lên vào ghost 11.5 thi không ghost đươc. sử dụng phần miềm onekey cung không chạy đươc luôn. cách đây 1 tháng mình có đem ra tiệm người ta tháo ổ cứng của mình ra gắn vào máy đang chạy của tiệm rồi dùng symantec ghost. nhưng sau giờ mình lam không đươc

9. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Bạn dùng win 7 phải không ? Thường win 7 nó sẽ không nhận ghost onekey, cứ bị hiện chữ advande lên thôi chữ yes nó ẩn đi. Và các norton ghost khác thì không sử dụng được. Có các bác pro tạo ra iso boot như của a khatmau_sr ấy, bạn lục lại topic nhé. Đây là bản Boot, bạn dùng UltraISO burn ra USB (dùng write disk image) rồi cắm USB vào máy, khi màn hình hiện logon của main bạn, nhấn phím tương ứng hiển thị hướng dẫn trên màn hình để vào menu boot, chọn boot từ chế độ USB, và vào norton ghost bt nhé bạn ^^ Ghost được cho cả win 7 luôn nhé !. [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?qwsnhx7ab0pa8z7[/DOWNLOAD]
    Thân.

10. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
    mình sử dụng win sp3 bạn ơi. không ghost đươc bạn ơi hướng dẫn mình tháo ổ cứng ra gắn vào máy khác ghost được không?minh có thấy người ta làm qua một lần rồi. nhưng kho ờ chỗ là không biết ổ cứng mình vừa gắn vào nằm ở đâu

11. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28
    Bạn có thể dùng file tạo menu boot tự động này của mình ^^ Mình hay dùng cho Win XP, còn file kia là boot USB mình dùng cho Win 7, giải nén ra chạy exe, kiểm tra nó nhận đúng ổ cài win không, rồi nhấn 1 phím bất kỳ, đợi tý nó làm việc, xong rồi nhấn phím bất kỳ nữa để thoát nhé. ! Vì nó cài sẵn trên ổ C (cài win), nên khi ghost lại nó sẽ tự mất, muốn cài lại thì chỉ cần chạy lại.
    [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?6ly2215aan2ib17[/DOWNLOAD]
    Còn vấn đề tháo ổ cứng ra mà ghost thì mình chưa làm bao giờ :D Cơ bản là bạn tháo case ra, tùy vào máy bạn có bao nhiêu ổ cứng, ổ cứng nào chứa ổ đĩa cài Win (để ý bao nhiêu GB để dò thông tin ghi trên ổ cứng), rồi tháo ra, bốc qua máy khác ghost nhé ! Mà trường hợp này chỉ nên dùng khi máy bị trục trặc phần cứng thôi bạn à. Làm vậy khá mất công, lỡ sự cố vì ổ cứng bị lỗi hay bad sector bạn phải dùng phần mềm cắt bad sector đó ra, hoặc thay ổ cứng mới.
    Chúc bạn làm được.
    Thân.

12. yeu_tin_hoc

42
    0
    6
  13. mrkyn

mrkyn Member Tích Cực

110
    68
    28

Thứ 1, mình không biết rõ máy bạn thông tin chi tiết như thế nào.
    Thứ 2, sao mình có thể chỉ bạn tháo lắp được ? Cái này mỗi máy tháo lắp tùy vào ổ cứng, phải xem có mấy ổ cứng, rồi ổ cứng nào chứa ổ C (system cài win). Bạn mang cái ổ cứng đó, gắn vào máy khác. Vào ghost chọn đúng phân vùng (chọn đúng dung lượng, và nhớ đặt tên ổ C cần ghost cho khác tý để dễ nhận biết), ghost xong gắn lại như cũ ! Cái này bạn tự làm, hoặc đem ra tiệm chứ mình chả thể nói trên nằm giúp bạn được.
    Thân