1. [Thông Báo] Tuyển thành viên nhóm NewUpload, Cấp Acc Vip Fshare đợt 2

Thời gian : 31/10/2014 - 15/11/2014
    1. Mỗi thành viên tham gia team NewUploader sẽ đc Admin hỗ trợ 1 tài khoản VIP Fshare , với dung lượng lưu trữ lên đến 300GB
    2. Tham gia team sẽ được đổi màu níck và thêm các quyền hạn trên diễn đàn
  1. Dorin

Dorin Thành Viên Cống Hiến

Prey – Phần Mềm Chống Trộm Laptop

Prey là phần mềm định vị và chống trộm Laptop hiệu quả. Bạn có 1 chiếc Laptop, Download Prey và khám phá tính năng độc đáo ngay hôm nay.
    Prey – Phần mềm chống trộm Laptop

Prey – Phần mềm chống trộm Laptop

Prey là phần mềm nhỏ gọn, giúp bạn xác định vị trí của Laptop khi bị mất hoặc bị lấy trộm. Sau khi cài đặt, Prey sẽ hoạt động “ẩn” trên hệ thống và khi người dùng khai báo tình trạng laptop bị mất với máy chủ của Prey, lúc đó Prey mới bắt đầu phát huy sức mạnh của mình. Phần mềm sẽ liên tục gửi thông tin hoạt động của kẻ trộm trên laptop của bạn về, đồng thời chụp ảnh kẻ trộm (bằng webcam tích hợp trên laptop)… từ những thông tin này, bạn có thể lần ra được vị trí mà tên trộm đang sử dụng laptop.
    Bước 1: Tạo mồi nhử

Chức năng theo dõi của Prey chỉ được kích hoạt khi có một người đăng nhập vào tài khoản của các bạn. Vì vậy, các bạn phải xóa bỏ mật khẩu đăng nhập của tài khoản. Hoặc nếu vì lí do bảo mật, không muốn người khác truy cập vào các dữ liệu cá nhân của mình thì bạn có thể tạo một tài khoản Khách và để đó làm “mồi nhử”.
    Cách tạo một tài khoản Khách rất dễ, các bạn chỉ cần mở Start Menu, chọn Manage trong Computer. Tiếp theo, trong phần Local Users các bạn vào menu chuột phải và chọn Creat A New Account.
    Bước 2: Cài bẫy

Đăng nhập vào tài khoản vừa tạo và Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết.
    Trong qua trình cài, sẽ có một bước yêu cầu bạn chọn phương thức điều khiển Prey như hình dưới.
    Có hai chế độ điều khiển là:
    • Prey + Control Panel (điều khiển trực tuyến)
    • Prey Standalone (điều khiển tự động)
    Thông thường, bạn nên chọn chế độ Prey + Control Panel. Tuy nhiên, có một điểm trừ ở chế độ trực tuyến, đó là với mỗi lần các bạn chỉ có thể xem được tối đa là 10 báo cáo 1 lần, nhưng thiết nghĩ điều này cũng không ảnh hưởng nhiều lắm tới kết quả.
    Sau khi chọn phương thức điều khiển, việc tiếp theo là các bạn cần tạo một tài khoản để sử dụng Prey.
    Cách tạo tài khoản Prey:
    Bạn vào Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kếtđể tạo tài khoản Prey và chọn I want the free account để bắt đầu thiết lập.
    Bước 3: Thử nghiệm

Giả định rằng, vào một ngày đẹp trời, chiếc máy tính của bạn bỗng nhiên biến mất. Đừng quá lo lắng vì giờ là lúc Prey phát huy tác dụng.
    Trước tiên, bạn vào đây để đăng nhập vào tài khoản Prey của mình. Sau khi đăng nhập, bạn về trang chủ của Prey và tìm các tùy chọn báo cáo phù hợp.
    Các bạn cũng có thể điều chỉnh tần suất gửi báo cáo của Prey. Như đã đề cập ở trên, phiên bản miễn phí của Prey chỉ lưu trữ được tối đa là 10 báo cáo 1 lần, nên các bạn cần điều chỉnh thời gian gửi báo cáo một cách hợp lí. Bên cạnh đó là các tùy chọn rất tiện lợi, cho phép các bạn biết được vị trí của máy tính xách tay thông qua các thông tin địa lí, các điểm truy cập wifi, hoặc từ các ảnh chụp qua webcam (dĩ nhiên nếu laptop của bạn có trang bị webcam).
    Một số tùy chọn khác vô cùng hữu dụng mà Prey cung cấp cho người dùng cũng rất đáng để các bạn thử qua, nhưng do khuôn khổ bài viết có hạn nên chúng tôi không thể trình bày cụ thể. Nếu muốn, các bạn có thể tự tìm hiểu từ đó tạo ra một cái bẫy nguy hiểm nhất, phù hợp nhất với bản thân.
    Ngoài ra, Prey cũng có phiên bản dành cho thiết bị Android với tính năng tương tự. Bạn có thể tải về Prey cho Android tại Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết.
    Chúc bạn bảo vệ Laptop của mình an toàn.
    Nguồn bài viết Xin vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem liên kết
  2. Ken.PL

Ken.PL Moderator Staff Member

Có 1 câu hỏi thế này nhé: Nếu trộm nó xách laptop đi mất,nó về không vào mạng,không làm gì,cắm thằng USB Boot vào rồi cài lại Win sạch sẽ...vậy Prey có phát hiện ra chỗ ở hay chụp được mặt của kẻ trộm nữa không khi đã bị remove tận gốc vì kẻ trộm cái lại win...:beat_shot:
  3. Nguyễn Đức Trọng

Nguyễn Đức Trọng Member Mới

bạn nói thế cũng không đúng, phần mêm trên mang tính chất tương đối thôi, nó cho mình cơ hội để lấy lại cái laptop khi bị trộm. Nếu ta sài cái phần mềm này thì vào BIOS sét pass cho cái phần boot thì khỏi phải lo nó cài lại win dc.
    nếu set pass cho BIOS mà nó vẫn phá được pass thì cam chịu mất máy thôi( trường hợp này xui lắm mới xảy ra :D).
    Đời người mà, phải có gắng làm những gì có thể để không phải hối tiếc về sau, nếu lở k đạt được mục đích cũng không hói hận

=> phần mềm này tốt, sài được, cám ơn đã chia sẽ
  4. ghostphienbanmoi

ghostphienbanmoi PBM

Trọng nói đúng.. ko có cái gì trên đời là tuyệt đố icả ..đối với m phải bít trân trọng những gì người khác tạo ra vì đó cũng là tr trọng chính m. sự pát minh ra pm này đã là vượt bậc zồi.. ko lý gì m lại phủ nhận ko ủng hộ..
    người giầu có bao giờ họ thấy họ đủ tiền đâu..
  5. number_one5555

number_one5555 Member Mới

- Nếu bạn cài phần mềm này thì khi mất máy, bạn có thể tìm lại được máy, cũng có thể không tìm lại được máy. Nhưng không cài phần mềm này thì chắc chắn bạn sẽ không tìm lại được máy.
    - Đừng lúc nào cũng làm vấn đề trở lên phức tạp như thế. Bởi vi hầu như những thằng trộm thì rất ít thằng biết về cài Win. Và theo tâm lý thì khi trộm được máy tính, việc đầu tiên là nó sẽ bật máy tính lên xem thử chứ không phải là đút cái USB Boot vào để cài Win ngay đâu bạn à.
    Ken.PL thích bài này.
  6. tieu quai

tieu quai Member Mới

Cho hỏi 1 câu thế này:
    mình cài phần mềm này rồi nhưng mà nó chụp hình của mình bằng camera lại là 1 bức hình với dòng chữ please start youcam là sao vậy mình không hiểu tại sao như vậy hết. chính là hình này:
  7. vancaoxddd

vancaoxddd Member Mới

có ai chỉ giúp minh cài cai prey này với. trước đây minh cũng đã dùng thử rồi cung khá hay.nhưng từ khi cài lại win do máy bị lỗi win la mình cài lại k được .có pro nào chi mì với ,thank -khi nhấp vào cài nó hiện lên 2 bảng ròi mất luôn.

Các file đính kèm:

8. vancaoxddd

vancaoxddd Member Mới

hình số 2

Các file đính kèm:

Kích thước:
      79.9 KB
      Đọc:
      4