1. Kết quả Event Ghost 2016

Dưới đây là danh sách những thành viên đoạt giải thưởng trong Event Ghost 2016

Clip Quê Hương Tôi Vietsub By Vạn Điều Tốt Siêu Đẹp

Thảo luận trong 'Clip Khác' bắt đầu bởi vandieutot, 1 Tháng sáu 2012.

1. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    - Đây là clip mà mình có thể nói là đẹp nhất trong tất cả những tác phẩm mà mình từng làm, mình dám chắc một điều rất nhiều cái đổi mới trong tác phẩm này nhìn rất thật
    - Mong các bạn ủng hộ để tác phẩm sau được hoàn thiện hơn

2. _○◦¦∞ £ïñ!¬i ∞¦◦○_

_○◦¦∞ £ïñ!¬i ∞¦◦○_ Thành Viên Cống Hiến

179
    128
    43
    giật tem nào
    Được đóa, có 1 đoạn bị lỗi sub có thêm chữ I need...
    Ít ảnh quá đâm ra xem lại nhiều nên hơi nhàm.
    Hiệu ứng nuột, mà chắc chú add nhiều ảnh động với video nền wa nên nó mợi nặng đấy :D

3. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    không có cái ảnh động nào đâu anh à, tất cả đều là video HD do em làm từ photoshop và mấy cái kiếm nữa, hyhy 800 mb liền anh à, sau cái clip của anh em rút ra được vài kinh nghiệm làm clip này đó hyhy

4. nguyenkhacha5

nguyenkhacha5 Member Tích Cực

119
    24
    18
    anh cho e hỏi a sử dụng phần mêm gi vậy, có thể chia sẽ được không...ý em không phải là sub đâu

5. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    mình sử dung PROSHOW PRODUCER kết hợp với Aegisub và cuối cùng là sự kết hợp của Virtualdub Và 1 số thủ thuật nho nhỏ nữa bạn à

6. _○◦¦∞ £ïñ!¬i ∞¦◦○_

179
    128
    43
    uhm, a biết mà, vì có mấy cái ảnh và hiệu ứng sẽ ko nặng như vây
    Chú rút ra kinh nghiệm thì cái sau giúp a là phải good hơn cái này nhé :))

7. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    ok clip sau của anh sẽ ok hơn nhiều, kể anh mà PTS ảnh đi thì rất gool đó
    em gửi hàng cho anh rồi đó nha

8. _○◦¦∞ £ïñ!¬i ∞¦◦○_

179
    128
    43
    hề, về mấy món photoshop a có biết làm đâu :D

9. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    búc mắc bài này lại đã, hôm nào xuống trường mình chém nhiệt tình hẳn sau. :))
    Mơi xem qua chút, kết công phu "kỹ xảo, đồ họa" thiên nhiên và ca khúc thể hiện khí thế yêu nước hào hùng lần này của bác. :P ;))
    Mà hình như lần này bác tung hết tứ đại, mà k phải thập đại có lẻ mỹ nhân của bác vào đây à? :P

10. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    Còn lỗi sub cả 1 đoạn trước nữa đấy bác ạ, cái đoạn "ai mà..." ấy. :)) =)). vandieutot là mưu mô lắm, vẫn còn "cá nhân hóa" nhiều.
    Tiêu biểu là cái dòng.. phía bên trái phía trên, mấy video trở lại đây, toàn hay "lỗi", mãi mà k chịu sửa. =)) =))

11. nguyenkhacha5

nguyenkhacha5 Member Tích Cực

119
    24
    18
    tks bạn...tại mình thấy nhiều kiểu hiêu ứng lạ không giống PROSHOW PRODUCER lên mình hỏi zạy thôi

12. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    hy toàn cá xấu chúa thôi bác à, tại lúc mình đang sub con bé hàng xóm nó lên cứ đòi xem phim ma làm mình làm ẩu đó chứ hyhy

13. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    tại đó là mình thêm ít kỹ sảo vào thôi, bạn phải làm thật nhiều vào rồi bạn sẽ làm được như vậy, quan trọng cái sáng tạo thôi bạn ơi, dừng cứng nhắc dựa vào proshow nhé, chúc bạn có nhưng tác phảm đẹp

14. Người Nào Đó

Người Nào Đó Mr. Right Ban Quản Trị

3,680
    1,607
    113
    Tên thật:
    Nguyễn Đăng Quang
    Đẹp, nhạc hay, bữa nào phải nhờ ông anh làm giùm mấy cái video mới đc :x

15. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    ok men hôm nào anh rảnh anh sẽ làm cho 1 tác phẩm hơn thế này nhiều hyhy

16. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    hế hế, tối qua có bảo mấy bữa xuống trường mới nhận xét, nhưng tự dưng sáng nay mạng wifi khỏe, load lại xem và nhận xét chém bão luôn cho vandieutot đây. ;;). phá lệ sớm. :)) Tất nhiên nhận xét mang tính chất từ góc độ chủ quan của mình là nhiều nhé. bác thớt vs ace đừng gạch đá mình. b-)

* Điểm kết:
    1. "Siêu phẩm" này của bác đc bác chăm chút kỹ lưỡng, tung ra đúng dịp hè đang nóng nực, nhìn mát mẻ, đẹp lung linh nữa chứ-> thích ghê! :D. Công phu đầu tư vào HD video k nhỏ. ;;).
    2. Nhạc hay và khá ý nghĩa; cái effect chữ lá vàng rơi, mình cũng kết kết, có cảm giác hay hay và phù hợp! -> kiểu như đan xen hè vs thu ấy. :))
    3. Nhiều style của bác độc và được đấy (ít ra cũng có mấy cái mình cũng chửa đc ngắm qua lần nào :) ). Đặc biệt kết như cái style ở ~3ph15s, có hình ngôi nhà ấy, hay + ảo gớm! Thích cái ngôi nhà thôi, chứ "k phải kết" cái "mẹt thèng ku" ngồi bơ bơ ấy đâu. :P ;)) =))
    4. Đoạn countdown mào đầu của bác cũng ấn tượng ghê -> nhìn như đoàn làm phim chuyên nghiệp ấy. Lại còn chơi 2 cái countdown luôn nữa chứ, mà chả cái nào đếm hết cả. :P -> đang khen phong cách mới đấy. ;)). Hết đoạn mào đầu là đến đoạn đầu tiên vào video, bác chơi hoa lá cành loằng ngoằng trông cũng hay phết. tạo cảm giác êm ái, nhẹ nhàng, bình tĩnh vào.... :D

*Chút góp ý thêm:
    1. Đoạn hoa lá cành mình có nói ở trên ấy, mấy cái video ấy trước mình cũng có nghịch, nhưng thấy màu sắc nó cứ thế nào ấy, tối mà trông ... đại khái là thế nào ấy, thấy chèn vào k thật sự quá hữu dụng!! tùy cảm nhận thôi. :D :D
    Có điểm mình vẫn chưa tìm ra hướng giải cho lắm: sau countdown thì dạo vào chùm ảnh ọt kiểu gì cho hay nhất... !! nghĩ nhiều mà vẫn chưa ra chứ. :-s
    2. Ở tầm 2ph31s, 2ph38s của bác cái background chèn vào có chữ "video hide" -> có cảm giác như kiểu bị lộ hàng ấy. lần trước cũng có xài thèng này, mình toàn phải căn căn thời gian, cắt béng cái đoạn có cái chữ ấy lòi ra đi thôi. :))
    3. Công phu bác chau chuốt hết cho style vs HD video rồi :P, nên thành ra có phần ít quan tâm đến translation -> mình thấy mấy hiệu ứng chuyển cảnh của bác có phần hơi đơn giản quá, kiểu "nhẹ" quá, chưa oánh vào mắt người xem được yếu tố bất ngờ, lôi cuốn cho lắm. :D :D
    mà mấy effect bay ra, bay vào, lúc bình thường dành cho chữ của PSP cũng hay lắm đấy bác ạ, mấy chữ bay ra "Ai mà hén sằm thế" "Chúc tất cả mọi người ..." "Design.." ... của bác cũng nên đầu tư thêm chút cho nó nhìn hay hay. ;)
    4. Hình như để kết hợp vs Virtualdub nên bác xuất video ra .avi thì phải -> để đẹp, chất lượng cao thì lại phải chịu nặng về dung lượng. :P. mình thấy ở PSP có chiêu xuất video ra theo chuẩn youtube luôn, để 720p là ok rồi, rất hay và đủ những thứ mình cần. :-bd

mà cũng còn điều nữa, mình cũng chửa làm trọn vẹn được, chưa gỡ giải được, nên cứ mang ra chia sẻ, chém gió ở đây vậy: làm bằng PSP mình ngại nhất và cảm thấy khó chịu nhất cứ là để cho video bị hở 1 số đoạn màn hình đen xì ra, kiểu cái lúc hết style và chuyển qua translation ấy, cứ bị ám ảnh bởi nhìn vào cái font nền đèn xì ... không ấy! Thật ra cũng chỉ đơn giản là chèn nhiều, tích cực chèn video vs background vào là ok thôi, nhưng nhìn video của bác thấy cũng nản nản đấy, tốn mồ hôi công sức k ít!. \m/

KL: chốt hạ, video của bác cũng có thể xếp vào hàng ngon và chất lượng ổn rồi, rất đáng để được thưởng thức và xem. ;;). Gì chứ, cứ video PSP là mình khoái rồi. :> =P~ =))

trongtoanbn and vandieutot like this.
  17. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    bác khen mình hết lời như vậy làm mình thỏa mãn với những gì mình làm được, nhưng mình không dừng lại ở đây đâu, mình sẽ không làm bạn thất vọng đâu
    bác biết vì sao mình làm ra cái clip này không, tại vì hôm trước bác có nói mình là các clip chưa có sự sáng tạo lắm, đang còn dùng style của người khác, chính vì vậy mình muốn có cái gì đó gọi là đột phá nên mình quyết định săn lùng và làm ra được cái clip này, mình rất vui khi được bác giúp đỡ cả về mặt tinh thần lẫn nhiều thứ khác, mình rất cám ơn bác nếu ngày trước không thấy cái clip bác làm đẹp đó thì chắc mình không có ý chí phấn đấu đâu
    với ngày trước bác cho mình cái linh nên mình sang bên vnzoom để học hỏi hyhy cám ơn bác chân thành nhất

aoe1991 thích bài này.
  18. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    hôm đọc được lời nhận xét cảu bác bên nhà chị gái mà làm mình mát hết cả mặt đúng lúng có bao nhiêu người đang xem hyhy, mình yêu bác quá cơ :x

aoe1991 thích bài này.
  19. aoe1991

aoe1991 Quang MK

2,782
    712
    113
    chết chết!! cẩn thận lộ hết chuyện bí mật của ae ta bây giờ. ;)) =))
    vs lại bác nói nghe cứ như Songoku ấy: "sẽ k dừng lại ở đây đâu" :P :P. k ngờ bác làm video này là để cho mình biết mặt đấy. :-w ;;)
    Mấy câu nhận xét stlyle cũ cũ ấy đã bảo mình chôm của bác quyttht rồi mà (mấy hôm trước chê mình nên mình bắt chiếc chê lại bác) :))
    Mình thi xong đợt này cũng cố gắng đầu tư thêm công phu vào làm PSP đây, khè khè, còn phải đi tầm sư bác quyttht vs leanh04 nhiều nhiều. ;) Mình là mình cũng lấy 2 bác này làm gương để phấn đấu, đua đòi đấy chứ, :x :x 2 bác ấy nhiều lắm. khả năng chúng ta lập team 4 người thôi. =)) :x

p/s: kể cũng may là vandieutot "mắt kém" vs lại "ham hố khen" :P :P nên k thấy đoạn mình chê. ;)) :)). giờ có khi phải kiếm cả bác làm gương để có thêm "ý chí phấn đấu" rồi. :P :))

vandieutot thích bài này.
  20. vandieutot

vandieutot Rom & Ghost

4,548
    2,292
    113
    Tên thật:
    Lê Đức Tuấn
    hyhy vậy bác với mấy bác kia cho mình tham gia vào nhóm với

bác không biết chứ, mình xem songuku hết rồi, mình thích nhất là phim đó đấy, người xay-da càng đánh càng mạnh mà bác

tại mình nhìn câu khen của bác nên mình tít hết cả mắt lại ấy chứ, bác càng chê mình lại càng cố gắng phấn đấu, nói di nói lại cũng chính vì bác là động lực cho mình bước tiếp đến với con đường này đó, vào đầu năm học mình cũng sẽ cố gắng tung ra 1 tác phẩm nữa, khi đó mình với bác cố gắng làm 1 siêu phẩm nhé, rồi đến khi sinh nhật phiên bản mới, chúng ta phải kết hợp với nhau 1 kiệt tác có 1 không 2 tuy chúng ta chỉ là dân nghiệp dư trontg lĩnh vực này nhưng phải tỏ ra là chúng mình không thua kém bất cứ pro nào :P bác thấy thế nào hyhy
    nói vui thế thôi, chứ bác khen thì khen chứ mình cũng cần cố gắng nhiều, học hỏi mỗi người 1 tí để nâng cao dần kỹ năng cảu mình lên chứ nhỉ

mà mấy hôm nay không nói chuyện với bác lại thấy thiếu thiếu nhơ nhơ ấy hay là :x bác rồi nhỉ

aoe1991 thích bài này.